Yadda za a kafa da kuma haɗa MTS TV ramut: umarnin da button ayyuka

Мтс

Amfani da ramut yana taimaka muku jin daɗi yayin kallon talabijin. Ikon nesa mai inganci kuma abin dogaro zai ba ku damar amfani da duk ayyukan da ake da su na Smart TV. MTS ya yi ma fiye da abokan ciniki – ya fito da wani m iko wanda za a iya amfani da ba kawai don aiki tare da TV, amma kuma ga wasu na’urorin. Hakanan yana iya aiki tare da, misali, na’urar diski na gani ko cibiyar watsa labarai ta duniya. [taken magana id = “abin da aka makala_5434” align = “aligncenter” nisa = “219”]
Yadda za a kafa da kuma haɗa MTS TV ramut: umarnin da button ayyukaMTS TV Remote[/taken magana]

Na’urar sarrafawa mai nisa daga MTS TV, maɓallan sarrafa nesa da manufarsu

An tsara na’urar nesa ta MTS ta hanyar da za ta samar da ayyuka iri-iri na sarrafa na’ura – akwatin saiti, TV. Ya ƙunshi abubuwa masu zuwa:

  1. Maɓallin wuta , wanda ke kunna ko kashe na’urar.
  2. Maɓalli don komawa tashar da aka gani na ƙarshe .
  3. Akwai zaɓi don kashe sautin na ɗan lokaci . Wannan yana da amfani, alal misali, lokacin da kiɗa ya saɓa wa magana akan wayar.
  4. faifan maɓalli na lamba don tantance lambobin tashoshi ne.
  5. Ta danna kan hotunan kiban , zaku iya matsar da mai nuni yadda mai amfani yake buƙata.
  6. Yana yiwuwa a sarrafa motsi na siginan kwamfuta a cikin software yanayin . Don haka, zaku iya zaɓar sassan menu, kewaya cikin abubuwan dubawa, ba da wasu umarni.
  7. Don sarrafa gani, ana ba da umarni don tsayawa, kunnawa, baya, je bidiyo na gaba , da sauransu.

[taken magana id = “abin da aka makala_5449” align = “aligncenter” nisa = “660”]
Yadda za a kafa da kuma haɗa MTS TV ramut: umarnin da button ayyukaMTS console da akwatin saiti [/ taken magana]

Remote kuma yana da ƙarin maɓalli masu launi. Manufar su na iya bambanta dangane da na’urar da mai amfani ke sarrafawa a halin yanzu.

An ƙera maɓallai da yawa don canza yanayin aiki na na’urar nesa. Don haka, alal misali, ikon nesa ya dace don canzawa tsakanin na’urori da yawa. Kayan aiki daga MTS TV:
Yadda za a kafa da kuma haɗa MTS TV ramut: umarnin da button ayyuka

Yadda za a zabi mai sarrafa nesa

Zaɓin na’ura mai nisa dole ne yayi la’akari da samfurin TV da aka yi amfani da shi. Yana da mahimmanci cewa ramut ya dace da kayan aikin da aka yi amfani da su. Ikon nesa azaman na’ura daban, idan an daidaita shi da kyau, yana ba mai amfani da duk ayyukan da ake buƙata. Nisa na duniya baya fuskantar matsalolin daidaitawa, amma yana iya haɗawa da manyan maɓalli kawai. Kwamitin kula da software ya fi dacewa don amfani azaman ƙarin.

Yadda za a haɗa MTS ramut zuwa TV – na farko da haɗawa da umarnin saitin

Don yin wannan, kana buƙatar kai tsaye ga ikon sarrafawa zuwa na’urar da aka kunna a TV. Sannan kuna buƙatar yin dogon latsa maɓallin TV. Lokacin da mai nuna alama ya fara walƙiya, zaku iya sake shi. Wannan hanya ba koyaushe tana aiki ba. Idan bai dace ba, kuna buƙatar daidaitawa da hannu. [taken magana id = “abin da aka makala_5447” align = “aligncenter” nisa = “792”]
Yadda za a kafa da kuma haɗa MTS TV ramut: umarnin da button ayyukaMTS saitin atomatik na ramut[/ taken magana]

Yadda ake saita remote

Kafin ka fara amfani da remote, kana buƙatar saita shi. Idan an shirya don amfani da na’urori da yawa, to, kowane ɗayansu ana aiwatar da wannan hanya daban. Ana iya amfani da hanyoyi daban-daban don saita nesa don aiki tare da TV. Mafi sauƙi shine amfani da tebur na musamman na lamba. MTS ya tanadar don kunna yawancin nau’ikan TV. Ana aiwatar da saitin ta code kamar haka:

  1. Ana kunna TV.
  2. Akan Remote, kana buƙatar yin dogon latsa maɓallin, wannan ya zama dole don zaɓar na’urar da remote ɗin zai yi aiki. Maɓallin za a iya saki kawai bayan mai nuna alama ya haskaka kan na’urar.
  3. Kuna buƙatar nemo tun gaba lambar lambobi huɗu daidai da ƙirar TV ɗin da aka yi amfani da ita. Yanzu dole ne a shigar da shi ta amfani da maɓallan lamba a kan ramut. Lokacin shigarwa yana da iyaka. Kada ya wuce dakika 10.
  4. Idan haɗin da aka shigar bai dace da kowane ɗayan waɗanda aka ɗinka a cikin na’urar ba, mai nuna ramut zai yi kiftawa sau uku. A wannan yanayin, ba za a yi gyara ta atomatik ba. A wannan yanayin, dole ne a maimaita shigar da lambar, tabbatar da cewa an yi shi daidai.
  5. Idan an shigar da lambar daidai kuma bayanan sun dace da samfurin TV, to ya kamata mai nuna alama ya kashe.

[taken magana id = “abin da aka makala_5446” align = “aligncenter” nisa = “1112”]
Yadda za a kafa da kuma haɗa MTS TV ramut: umarnin da button ayyukaUmurnai don kafa da hannu don kafa ikon nesa na MTS TV[/ taken] Bayan kammala saitin ta lambar, kuna buƙatar tabbatar da cewa komai yana aiki lafiya. Don yin wannan, kuna buƙatar duba aiwatar da wasu ayyuka. Misali, kawai gwada amfani da maɓalli na nesa don canza ƙarar. Idan ramut yana aiki daidai, ana iya ɗaukar saitin ya cika. Wani lokaci mai amfani na iya saduwa da gaskiyar cewa wasu maɓallan ba sa aiki daidai. A wannan yanayin, ana iya maimaita saitin. Idan wannan bai taimaka ba, to duba lambobin don samfuran TV iri ɗaya. Lambobi don nesa na duniyaHanyar da aka nuna ta dace kuma yawanci yana ɗaukar kusan babu lokaci don aiwatarwa, amma ba a duk lokuta yana yiwuwa a zaɓi haɗakar lambobi masu dacewa ba. A wannan yanayin, tsarin saitin zai bambanta. Musamman ma, wannan yanayin yana yiwuwa ga sababbin samfurori waɗanda kwanan nan suka bayyana a kasuwa. A irin wannan yanayi, zaku iya amfani da zaɓin lamba ta atomatik. Don amfani da wannan hanyar, aiwatar da matakai masu zuwa:

  1. Ana kunna TV.
  2. Kuna buƙatar yin dogon latsa maɓallin TV har sai mai nuna alama ya fara walƙiya. Tsawon lokacinsa yakamata ya zama kusan daƙiƙa 5.
  3. Bayan haka, an saki maballin kuma an kunna remote ɗin zuwa TV.

Ana iya amfani da wannan hanyar saitin ba kawai don TV ba, har ma don wasu na’urori. Ana nuna sakamakon zaɓin akan allon. Idan saitin ya yi nasara, dole ne a adana sakamakon ta latsa maɓallin menu.

Wani lokaci duka hanyoyin da aka bayar a nan ba sa haifar da sakamakon da ake so. Wani yanayi yana yiwuwa lokacin da zaɓin haɗin kai ya haifar da rashin aiki na wasu maɓallan sarrafa nesa. A irin wannan yanayi, mai amfani yana buƙatar zaɓar lambar da hannu. Don yin wannan, yi haka:

  1. Kunna TV.
  2. Danna maɓallin TV kuma ka riƙe har sai mai nuna alama ya fara walƙiya.
  3. A cikin daƙiƙa ɗaya da rabi, kuna buƙatar danna maɓallin ƙara ƙara. Wannan zai gwada lambar mai zuwa. Idan ana yin latsawa tare da ganowa, za a kunna zaɓin haɗaɗɗiyar atomatik.
  4. Dole ne mai amfani ya danna maɓallin ƙarar ƙara aƙalla sau ɗaya kowane daƙiƙa ɗaya da rabi. Bayan matsawa zuwa lamba na gaba, kuna buƙatar ba kawai saka idanu akan halayen TV ba, amma kuma duba latsa maɓallin matsala.

[taken magana id = “abin da aka makala_5445” align = “aligncenter” nisa = “1059”]
Yadda za a kafa da kuma haɗa MTS TV ramut: umarnin da button ayyukaLambobi don nesa na MTS TV na TV daban-daban[/taken magana] Idan mai amfani ya sami sakamakon da ake so, za a iya dakatar da binciken, kuma za a iya zaɓi lambar da aka zaɓa. ajiye ta latsa Menu. Idan mai amfani ya gungura ta hanyar lambar da ake so, to zai iya komawa zuwa haɗin da aka gani a baya. Wannan yana yiwuwa ta danna maɓallin ƙara ƙasa. Idan mai amfani ya daina latsa maɓallan, ramut ɗin zai yi haske. Idan ya kunna sau 9, to yanayin zaɓin lambar shima zai fita ba tare da adana haɗin da aka zaɓa ba. Yadda ake haɗa ramut na MTS TV zuwa TV sannan saita MTS TV na nesa – umarnin bidiyo mataki zuwa mataki: https://youtu.be/zoJDWCntLHI

Lambobi – Matsaloli

A wasu lokuta, yin aiki da na’ura ɗaya a lokaci guda yana rinjayar wani. A wannan yanayin, an ce rikici na lambar sarrafawa yana faruwa. Wannan ya zo ne daga gaskiyar cewa lambar guda ɗaya na iya aiki tare da na’urori biyu. Masana’antun na MTS TV m iko sun bayar da wannan halin da ake ciki. Ana ba mai amfani damar saita haɗakar sarrafawa daban-daban don na’urori. Don yin wannan, dole ne ka danna maɓallin don zaɓar yanayin da ya dace. Ana rike ta na dakika 3. Lokacin da LED ya haskaka, saki maɓallin yanayin. Bayan haka, shigar da lambar daga directory, wanda aka ƙayyade a cikin yanayin STB. Bayan haka, mai nuna alama ya kamata ya kashe. Za a adana sabbin saitunan ta atomatik.
Yadda za a kafa da kuma haɗa MTS TV ramut: umarnin da button ayyuka

Me ya sa MTS TV nesa ba ya aiki da abin da za a yi

Wani lokaci dalilin rashin aiki na iya zama lalacewa ta inji ko ruwa akan na’urar. A wannan yanayin, kuna buƙatar tuntuɓar kwararru don gyarawa. A mafi yawan lokuta, matsalolin yayin aiki na ramut suna da alaƙa da saitunan da ba daidai ba. Idan kun fuskanci wannan, to yana da ma’ana don sake saitawa. Wani lokaci na’urar nesa ba zata yi aiki ba saboda batura sun mutu. A wannan yanayin, za su buƙaci maye gurbin su da sababbi.
Yadda za a kafa da kuma haɗa MTS TV ramut: umarnin da button ayyuka

Yadda za a sake saita MTS TV ramut?

Don yin wannan, kashe wutar lantarki, sa’an nan kuma kunna shi kuma. Bayan haka, zai fara aiki kullum. Yadda ake buše nesa na MTS: https://youtu.be/mqPtBp-O0Rw

Yadda ake sake saita saitunan

Idan kun sami damar daidaita ikon nesa daidai, zaku iya amfani da shi nan gaba. Amma wani lokacin yana iya faruwa cewa duk wani ƙoƙari na ɗaukar lambar kawai yana kara tsananta yanayin. A wannan yanayin, yana da kyau a yi cikakken sake saiti. Don aiwatar da shi, dole ne ka danna maballin TV da 0. Dole ne a riƙe su na daƙiƙa da yawa. An sake shi bayan LED ya fara walƙiya. Bayan kunnawa da kashe shi sau uku, zaku iya tabbatar da cewa an sake saita sigogi zuwa saitunan masana’anta.
Yadda za a kafa da kuma haɗa MTS TV ramut: umarnin da button ayyuka

MTS TV mai nisa akan wayar – yadda da inda ake saukar da yadda ake saitawa

Aikace-aikacen da aka sanya akan wayar shine ikon sarrafawa na duniya. A kan Android, akwai nau’ikan shirye-shirye na musamman da aka tsara don amfani da su azaman sarrafa nesa na TV. Misali shine Mi Remote controller (https://play.google.com/store/apps/details?id=com.duokan.phone.remotecontroller&hl=ru&gl=ru&showAllReviews=true), AnyMote Universal Remote (https:// play. google.com/store/apps/details?id=com.remotefairy4&hl=en&gl=en), Nesa ga kowane TV (https://play.google.com/store/apps/details?id=com.remote. control. tv.universal.pro) da SURE Universal Remote (https://play.google.com/store/apps/details?id=com.tekoia.sure.activities).
Yadda za a kafa da kuma haɗa MTS TV ramut: umarnin da button ayyukaDa zarar an daidaita su da kyau, waɗannan aikace-aikacen za su iya sarrafa aikin TV ɗin.

Rate article
Add a comment