Cire biyan kuɗi daga sabis ɗin Wink yana da sauƙi kuma baya ɗaukar lokaci mai yawa akan kowace na’ura: TV, PC ko smartphone. A cikin wannan labarin, za mu yi nazari dalla-dalla yadda ake kashe biyan kuɗi kai tsaye akan gidan yanar gizon Wink kanta, akan LG/Samsung Smart TV, iOS/Apple TV, da Android/Android TV.
Menene Biyan Kuɗi?
Wink sabis ne daga Rostelecom, wanda a halin yanzu shine mafi girman mai ba da sabis na dijital a Rasha. Ana samun wannan sabis ɗin akan na’urori daban-daban, zaka iya zaɓar don duba wanda ya dace da kai da kanka. Wato, ana samun dubawa akan:
- Dandalin TV Smart TV Samsung, Apple TV da Android TV;
- wayoyi masu amfani da iOS ko Android tsarin aiki;
- Allunan tare da tsarin iOS ko Android;
- PC tare da damar Intanet (OS ba kome).
Biyan kuɗi na Wink kuɗi ne na musamman wanda ke ba mai shi damar kallon fina-finai, nunin TV da jerin abubuwa akan kuɗi.
Kuna iya yanke shawara da kanku wanda zaku zaɓa: don magoya baya (fiye da tashoshi 100 + fina-finai 1000 da jerin), don cinephiles (ba tare da tashoshin TV ba, amma tare da fina-finai 1500 da jerin) ko don masu ba da labari (kusan tashoshin TV 150 + 5000 fina-finai da jerin).
Hanyoyi don kashe sabis ɗin Wink
Matakan da kuke ɗauka don kashe biyan kuɗi sun dogara da na’urar da mai amfani ke kallon abun cikin Subscription Wink.
A kan gidan yanar gizon Wink
Ana iya amfani da wannan hanyar ta kowace hanya: ko da kuna kallon abun ciki akan TV, kwamfuta ko waya / kwamfutar hannu. Bayan shigar da rukunin yanar gizon a baya https://wink.rt.ru/ ƙarƙashin takaddun shaidar ku, yi haka:
- Je zuwa shafin “Subscriptions” dake saman mashaya menu. Za ku ga duk biyan kuɗin da ake aiki a halin yanzu an haɗa zuwa asusun da kuka shiga.
- Zaɓi biyan kuɗin da kuke son kashewa (idan kuna son musaki duka, kuna buƙatar yin wannan bi da bi – ɗaya bayan ɗaya, ba za ku iya soke duk biyan kuɗi lokaci ɗaya ba). Don yin wannan, danna kan ranar karewa na biyan kuɗi – “Active har sai…”.
- Wani shafi zai buɗe – a nan an bayyana shi dalla-dalla abin da aka haɗa a cikin rajistan da aka zaɓa, ana nuna sunansa, ranar ƙarewa, da sauransu. Kuna buƙatar maɓallin “Unsubscribe”, danna shi.
Tabbatar da aiki mai nasara zai zama sanarwar da aka karɓa game da kashe sabis ɗin. Amma wannan baya nufin cewa kunshin da aka biya zai ɓace kawai. Za ku iya kallon abun cikin biyan kuɗi har zuwa ƙarshen lokacin biya. Bayan haka zai ƙare kuma ba zai sabunta ta atomatik ba.
Idan, lokacin da ka je katin biyan kuɗi mai aiki, babu maɓallin “A kashe”, an riga an kashe sabuntawar sabis ta atomatik kuma ba kwa buƙatar ɗaukar wani ƙarin ayyuka.
Kan Smart TV don LG/Samsung
Kashe biyan kuɗi daga sabis ɗin Wink akan Smart TV LG da Smart TV Samsung ba shi da bambanci a duniya. Sai dai ƙananan bayanai a cikin mu’amalar waɗannan samfuran. Don kashe biyan kuɗi akan kowane Smart TV, yi masu zuwa:
- Je zuwa menu na TV ɗin ku kuma je zuwa sashin “My”.
- Abun “Sarrafa biyan kuɗi” zai bayyana, wanda zai yiwu a haɗa da cire haɗin fakiti da sauran ayyuka – zaɓi shi.
- Nemo biyan kuɗi mai aiki da kuke son sokewa a cikin lissafin. Bayan gano shi, danna maballin “Rubutun Biyan Kuɗi”. A shafin da ke buɗewa, a cikin babban katangar dama, danna “A kashe”.
- Wani sanarwa zai bayyana inda kake buƙatar danna “Tabbatar”. Idan ba da gangan ka zaɓi biyan kuɗin da ba daidai ba don kashewa, bai yi latti don gyara shi ba – danna kan zaɓin “Back”.
Bayan matakan da ke sama, za a soke biyan kuɗin ku.
Akan Android/Android TV
A kan wayar salula mai Android OS da Android TV, za ku iya kashe Wink ta hanyar shirin Google Play Market, kuma a wannan yanayin, tsarin cire haɗin na’urorin biyu zai kasance iri ɗaya. Kashe Wink ta hanyar aikace-aikacen Play Market:
- Jeka saitunan akan mai karɓar TV ɗin ku kuma je Play Market.
- Je zuwa sashin “My Applications”, wanda yake a cikin toshe na hagu, kuma zaɓi dandalin “Wink” akan layi daga jerin. A shafin da za a tura ku, danna maɓallin “Cancel Subscription” button.
- Tabbatar da soke biyan kuɗin shiga ta danna maɓallin da ya dace.
Idan saboda wasu dalilai ba a samun aikace-aikacen Play Market akan Android TV, bi irin wannan matakan ta gidan yanar gizon kantin. A kan shi, kuna buƙatar shiga ta amfani da bayanan asusun da aka yi rajista.
A kan iOS/Apple TV
Kashe biyan kuɗin Wink akan wayar iOS da kuma akan Apple TV shima bai bambanta ba. Kuma ba shi da wahala. Tsarin don kashe dandamali akan Apple TV:
- Je zuwa menu na TV ɗin ku sannan zuwa saitunan Apple TV.
- Zaɓi layin “Masu amfani da asusu” ko kuma kawai “Accounts” (na iya bambanta dangane da sigar OS).
- A ƙasan ƙasa za a sami sashin “Subscriptions”, inda za ku danna layin “Manage Subscriptions”. Zaɓi aikace-aikacen Wink daga lissafin da ya bayyana kuma danna maɓallin Cancel Subscription.
Bayan waɗannan matakan, ya rage don danna “Ok” a cikin sanarwar pop-up kuma za a kashe biyan kuɗi.
Bugu da kari
Ƙarin abubuwan da suka danganci kashe sabis ɗin Wink.
Yadda ake share asusun Wink?
Don share asusun ku akan dandalin fim, rubuta zuwa Wink wakilan goyon bayan fasaha a wink@rt.ru. Ana yin buƙatar share asusun a cikin tsari kyauta. Sharuɗɗan wajibi:
- rubuta daga wasiƙar da ke haɗe zuwa asusun akan dandamali;
- nuna dalilin gogewar.
Yadda za a mayar da dubawa zuwa tsoho / fita sabis na Wink?
Ya faru da cewa ba ku so ku ƙi sabis na Wink kuma ku kashe shi gaba ɗaya, amma a lokaci guda yin amfani da ƙirar sa akan TV ba shi da dadi sosai. Wannan gaskiya ne musamman ga tsofaffi kuma kawai ga waɗanda ba sa so, kuma da wuya a karɓa, canji. Shin zai yiwu a dawo da tsohuwar dubawa? Ee, za ku iya. Ba ya ɗaukar ƙoƙari mai yawa don dawo da tsohon dubawa yayin ci gaba da amfani da dandalin fim ɗin. Kuna buƙatar bi matakai biyu kawai:
- Je zuwa menu na TV ɗin ku kuma zaɓi abu mai suna “My”, wanda yake a saman faranti.
- Danna “My Settings” dake cikin kusurwar dama ta ƙasa.
- Gumaka da yawa zasu bayyana a gabanka. Kuna buƙatar zaɓar mafi dacewa – “Sabuntawa Software”.
- Daga zaɓuɓɓuka uku da suka bayyana akan shafin, danna maballin “Maida tsohon dubawa”. Danna “Ok” a cikin pop-up tab.
- Za a tabbatar da nasarar aikin ta hanyar sanarwa mai dacewa. Na gaba, na’urar TV za ta sake yin aiki ta atomatik. Ba kwa buƙatar danna komai.
Jira kadan yayin da tsarin ya gama sake saitawa zuwa tsoffin saitunan (yawanci yana ɗaukar fiye da mintuna 10), kuma zaku iya amfani da TV tare da ƙirar da aka saba.
Maidowa don siyayya ta hanyar Play Market da App Store
Idan kasa da kwanaki biyu (awanni 48) sun wuce tun lokacin da aka siyan aikace-aikacen / biyan kuɗi ta Google Play, kuna da damar neman maida kuɗi. Yawancin lokaci, ƙwararrun dandamali sun yanke shawara game da batun kuma su dawo da kuɗin a cikin mintuna 15, amma tare da nauyi mai nauyi, yana iya ɗaukar har zuwa kwanaki 4 na kasuwanci. Tsarin dawo da kuɗi ta hanyar Google Play (GP):
- Bude GP a cikin mai bincike kuma shiga cikin asusunku.
- Danna kan “gear” dake cikin kusurwar dama ta sama, kuma zaɓi layin “My Account” daga jerin abubuwan da aka saukar.
- Duk sayayyarku na kwanan nan za su bayyana a gaban ku. Nemo aikace-aikacen Wink a cikinsu, danna ɗigo uku a hannun dama, sannan danna “Rahoton Matsala”.
- Danna kan layi tare da kibiya kuma zaɓi zaɓi “Refund”, sannan a sanya alamar dalilin dawowar. Bayyana komai daki-daki yadda zai yiwu. Bayan Google ya duba aikace-aikacen ku, za a mayar da kuɗin zuwa asusun da aka biya.
Ta hanyar Store Store, komai ya fi rikitarwa:
- Kaddamar da iTunes, shiga cikin asusunka kuma je zuwa menu.
- Danna kan layin “Account” a cikin layin dama. Za a kai ku zuwa shafin bayanan asusun inda za ku iya duba tarihin siyan ku kuma ku kammala aikin dawowa.
- Gungura har zuwa kasan shafin kuma a cikin sashin Tarihin Siyayya, zaɓi Duba Duk.
- Nemo Wink a cikin jerin sayayya na kwanan nan kuma danna kibiya zuwa hagu na sunan shirin. Bayan haka, danna “Rahoton matsala” (maɓallin yana a ƙasa).
- Za ku ga ko dai nan da nan taga wanda kuke buƙatar bayyana matsalar, ko kuma wani shafi na daban a cikin mai binciken tare da filin shigarwa (dangane da nau’in iTunes da kuke amfani da shi). Yi bayanin dalilin dawowar kuma gabatar da fom.
Apple yana mayar da sayayya / biyan kuɗi ƙasa da akai-akai fiye da Google Play. Sau da yawa suna yarda da aikace-aikacen idan an yi siyan sayan bisa ga kuskure (alamomin wannan aikace-aikacen da wanda kuke shirin saukarwa suna kama da su) ko kuma idan aikace-aikacen ba ya aiki akan na’urar ku. Idan kun bi umarnin da aka bayar, zaku iya sauƙi da sauri soke biyan kuɗin ku na Wink akan Smart, Apple ko Android TV. Akwai lokutan da mai amfani ya gamsu da dandalin fim ɗin kansa, amma ba shi da sauƙi a gare shi ya yi amfani da haɗin gwiwarsa, kuma yana tunanin canzawa zuwa wani sabis. Ba lallai ba ne don yin wannan, a cikin saitunan za ku iya mayar da tsohuwar ƙirar TV a cikin dannawa biyu.