ZMedia Proxy app ne mai dikodi don rafukan Zabava (Wink) da takwarorinsu da kuma jerin waƙoƙin m3u na gida. Shirin yana ba ku damar kallon ɗaruruwan tashoshin TV da dubban fina-finai daga waɗannan ayyukan kyauta. A cikin labarin za ku san ayyukan aikace-aikacen, nemo hanyoyin da za ku sauke shirin da kansa da kuma lissafin waƙa don shi.
Menene ZMedia Proxy?
- na’urorin hannu tare da Android OS;
- kwamfutoci;
- hanyoyin sadarwa.
ZMedia Proxy ba ɗan wasan IPTV bane, ita kanta ba ta kunna kowane abun ciki, amma kawai tana yanke jerin sunayen kuma tana ba mai kunnawa, wanda ya haɗa da tashar da kuka nema. Shirin yana da ikon yin aiki tare da kowane mai kunnawa IPTV, ba kwa buƙatar saukar da kowane takamaiman.
Don lissafin waƙa na fim, yana da kyau a yi amfani da mai kunna OttPlay (Televizo). Irin waɗannan lissafin waƙa suna da nauyi kuma ƙila ba za su yi lodi a cikin wasu ‘yan wasa ba, kamar TiviMate.
Babban halayen aikace-aikacen wakili na ZMedia da tsarin buƙatun sa an jera su a cikin tebur da ke ƙasa.
Sunan siga | Bayani |
Mahaliccin shirin | Ba a sani ba. |
Rukunin da dandalin ya ke | Multimedia. |
Harshen mu’amala | Aikace-aikacen yana yaruka da yawa, gami da Rashanci. |
Na’urori masu goyan baya da OC | TV-na’urori da wayoyi akan Android version 4.0 da sama, kwamfutoci, hanyoyin sadarwa. |
Halaye da fasali na shirin:
- autostart lokacin da na’urar ke kunne;
- babbar ɗakin karatu na tashoshin TV tare da abun ciki a cikin nau’ikan nau’ikan nau’ikan nau’ikan nau’ikan nau’ikan nau’ikan – don yara, tare da labarai (na ƙasa da yanki ɗaya), tare da gasa na wasanni, ilimi, abubuwan tarihi, nishaɗi (nunawa, kide kide da wake-wake), dafuwa, addini, da sauransu. ;
- decryption na Zabava da PeersTV rafi;
- akwai zane mai duhu wanda za’a iya kunnawa a cikin saitunan;
- goyon baya na lokaci guda har zuwa lissafin waƙa na waje guda uku (ƙara da kanka), da ikon haɗa su zuwa ɗaya;
- zaɓi mafi kyawun ingancin abun ciki da ake kunna (idan akwai da yawa daga cikinsu a cikin jerin waƙoƙin da ke akwai).
Zazzage Wakilin ZMedia
Hanyar haɗi kai tsaye zuwa sabuwar sigar app shine https://www.tvbox.one/tvbox-files/ZMedia%20Proxy-0.0.38a-official.apk. An riga an gina lissafin waƙa na Rasha a ciki ta tsohuwa. Hakanan zaka iya sauke bambance-bambancen da suka gabata idan ba a iya shigar da sabo saboda wasu dalilai:
- ZMedia Proxy 0.0.38a.133t. Zazzage hanyar haɗi – https://cloud.mail.ru/public/2uQy/46MPCU6fK.
- ZMedia Proxy 0.0.37a. Zazzage hanyar haɗi – https://drive.google.com/u/0/open?id=1o701fiHKLkje841P2jr422ppNIMtLEaV.
- Wakilin ZMedia 0.0.37. Zazzage hanyar haɗi – https://drive.google.com/file/d/1BLYxehU0Q3ONf03ADFDjE9ISBIudoEjl/view.
- ZMedia Proxy VoD 0.0.36. Zazzage hanyar haɗi – https://cloud.mail.ru/public/2uQy/46MPCU6fK.
- ZMedia Proxy 0.0.32a.133t. Zazzage hanyar haɗi – https://drive.google.com/file/d/17fyFGeHq13KcWNM2EG1eeWEuFmWx-u44/view.
Ƙaddamarwa da daidaitawa ZMedia Proxy
Don fara amfani da ZMedia Proxy app, kuna buƙatar shigar da lissafin waƙa a ciki. Muna ba da da yawa don zaɓar daga (hanyoyi don sakawa cikin ‘yan wasa):
- gama gari mahada – http://127.0.0.1:7171/playlist.m3u8 (duk abin da ke cikin jerin waƙoƙin da ke ƙasa an haɗa shi a nan);
- kawai Zabava (Wink) – http://127.0.0.1:7171/playlist1.m3u8;
- kawai PeersTV – http://127.0.0.1:7171/playlist2.m3u8;
- fina-finai kawai – http://127.0.0.1:7171/playlist3.m3u8.
Lissafin waƙa “Zabava (Wink)” don ƙa’idar kanta:
- Tare da tashoshi na batsa. Wannan ya haɗa da kafofin 565, daga cikinsu – Boomerang, Exxxotica HD, STS, Channel One, Naughty HD, Jumma’a!, Daren Rasha, REN TV, TV Baby, RuTV, NTV, Blockbuster HD, #ё HD da sauransu. Akwai maɓuɓɓugan ajiya. Hanyar saukewa kai tsaye – http://immo.date/ero.m3u.
- Babu tashoshi na batsa. Wannan ya haɗa da tushen 323, gami da duk na tarayya, da AIVA HD, Cascade, CTC Love, 9 Wave, gidan talabijin na jama’a na Ivanovo, Impulse, NTS Irkutsk da sauransu. Akwai maɓuɓɓugan ajiya. Hanyar saukewa kai tsaye – https://pastebin.com/raw/Lm41DLMs.
A kan Android da Android TV
Hanyoyin ƙaddamarwa da daidaita aikace-aikacen Proxy na ZMedia akan na’urorin hannu da Android TVs iri ɗaya ne. Don shigar da lissafin waƙa akan wayar Android ko Android TV, bi waɗannan matakan:
- Bude ƙa’idar akan na’urar ku. Danna kan abu “Lissafin waƙa” a saman farantin.
- Idan kun zazzage sabuwar sigar aikace-aikacen, to an riga an cika layin “Playlist 1”. Muna ba ku shawara kar ku share shi, amma kawai ƙara lissafin waƙa zuwa hotuna kyauta. Don yin wannan, danna kan layi “Lissafin Waƙa 2” kuma liƙa hanyar haɗin da aka kwafi a baya zuwa lissafin waƙa a can.
Da zarar an shigar da lissafin waƙa / lissafin waƙa, yi kamar haka:
- Je zuwa “Settings” (abun hagu na “Lissafin waƙa” a saman farantin). Duba akwatin da ke kusa da layin “A atomatik-zaɓi mafi kyawun ingancin rafi.”
- Je zuwa sashin “Status” kuma danna maɓallin “Fara”, wanda yake a kasan allon.
ZMedia Proxy yanzu yana aiki kuma an daidaita shi sosai. Bari mu ci gaba don saita mai kunnawa:
- Ta hanyar babban menu, je zuwa mai kunnawa da aka sanya akan na’urar (a cikin yanayinmu, “TiviMate”).
- Shigar da adireshi zuwa lissafin waƙa don mai kunnawa – misali, http://127.0.0.1:7171/playlist.m3u8, sannan danna “Next” (maɓallin yana gefen dama na allon).
- Jira aiki ya gama kuma danna “Next” sake. Sa’an nan duba bayanin da ke kan allon kuma, idan duk abin da yake daidai, danna “Gama”.
- Shirin TV zai bayyana a gaban ku, amma ba zai yi aiki ba – jira ‘yan mintoci kaɗan don sabunta jagorar TV. Ba kwa buƙatar danna wani wuri dabam.
- Lokacin da aka sabunta jagorar TV, tashoshi za su sami gumaka, kuma bidiyon da ke kunne a halin yanzu a tashar TV da ke farkon cikin jerin waƙoƙi zai fara wasa a saman allon.
Wannan yana kammala saiti da shirye-shiryen aikace-aikacen Android, kuma zaku iya fara kallo.
A kan Rasberi Pi
Gudu da daidaita ZMedia Proxy app akan kwamfutocin Raspberry Pi ya ɗan fi rikitarwa fiye da na’urorin Android, amma idan kun bi matakan a hankali kuma a sarari, yakamata ku kasance lafiya.
Raspberry Pi kwamfuta ce mai girman katin banki guda ɗaya. Tun da farko an ƙirƙira shi a matsayin tsarin ilimin kimiyyar kwamfuta mai rahusa, amma daga baya ya sami karɓuwa sosai a tsakanin masu amfani da shi.
Anan zaka iya amfani da hanyoyin daidaitawa da yawa. Ta hanyar:
- SSH cibiyar sadarwa yarjejeniya;
- WinSCP software.
Ga waɗanda suka ga waɗannan jerin haruffa a karon farko, yana da kyau a yi amfani da hanya ta biyu. Ya fi sauƙi da fahimta. Don yin wannan, kuna buƙatar zazzagewa kuma shigar da software na WinSCP akan na’urar (yana da kyauta, kawai ku rubuta sunan a mashigin bincike na burauzar. Bayan kun fara dandalin WinSCP, zaku ga taga software tare da sabon sabo. Kuna buƙatar yin waɗannan abubuwan a ciki (misali, tsarin Libreelec):
- Zaɓi ka’idar SFTP, a cikin “Sunan Mai watsa shiri”, shigar da adireshin IP na na’urarka (mafi yawan rubutawa akansa). Na gaba, cika filayen “Username” da “Password”. A kan wannan tsarin, tsoho sunan mai amfani shine “tushen” kuma kalmar sirri “freelec”. Da zarar an gama, danna “Login”.
- Za ku ga jerin manyan fayiloli, muna buƙatar ɓoye babban fayil mai suna “.config”. Amma don bayyana shi, kuna buƙatar saita nunin ɓoyayyun manyan fayiloli a cikin software na WinSCP (yadda ake yin wannan, duba ƙasa, a cikin umarni na gaba). Lokacin da babban fayil ɗin ya bayyana, buɗe shi.
- Ƙirƙiri babban fayil na “zmp” a cikin “.config”. Kwafi fayil ɗin tare da aikace-aikacen zuwa babban fayil ɗin da aka ƙirƙira – ana kiransa “zmp-linux-arm7”.
- Yi rijista autorun wannan fayil. Don yin wannan, komawa zuwa babban fayil na “.config” kuma nemo fayil ɗin “autostart.sh”. Idan babu shi, ƙirƙira shi. Idan akwai, kawai buɗe shi kuma buga umarni mai zuwa (maye gurbin “x” tare da adireshin Rasberi Pi): #!/bin/sh (/storage/.config/zmp/zmp-linux-arm7 –host 192.168) .1. x –port 7171 https://pastebin.com/raw/Lm41DLMs)& Da zarar an gama, ajiye kuma rufe fayil ɗin.
- Yi fayil ɗin “autostart.sh” wanda za’a iya aiwatar da shi ta danna-dama akan shi kuma zaɓi “Properties”, wanda a ciki kuna buƙatar cika shafin “Oct” – rubuta a cikinsa haɗin lambobin “0755”. Danna “Ok”, don haka adana canje-canje.
Wannan yana kammala aikin shigarwa da daidaitawa ZMedia Proxy akan kwamfutar allo guda ɗaya na Raspberry Pi. Yanzu kaddamar da kowane abokin ciniki na PVR kuma liƙa hanyar haɗin lissafin waƙa. Adireshin ya kamata yayi kama da wannan – http://192.168.xx:7171/playlist.m3u8. Sauya “x” tare da adireshin ku anan kuma.
Bayan rubuta lissafin waƙa, gudanar da shirin. Idan lissafin waƙa bai yi aiki ba, gwada sake kunna Rasberi Pi na ku.
Umarnin don kunna nunin ɓoye fayiloli a cikin WinSCP:
- Je zuwa sashin “Zaɓuɓɓuka”, wanda ke cikin babban menu na shirin, kuma zaɓi abu “Settings”.
- A cikin ɓangaren hagu na taga da ke buɗe, zaɓi kalmar “Panels” kuma kunna abu na farko – “Nuna fayilolin ɓoye”. Danna “Ok” don adana canje-canjenku.
Bayan haka, duk fayilolin da aka ɓoye za a nuna su a cikin jeri na gaba ɗaya kuma ana iya samun su.
A kan na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da software daga Padavan
Fa’idar tafiyar da shirin ZMedia Proxy akan na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa shine cewa bayan haka zaku iya kallon tashoshin TV kyauta akan kowace na’urar da aka haɗa da ita – ko dai kwamfuta, mai karɓar TV, waya ko akwatin saitin TV. Tsarin kafa shirin akan na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da Raspberry Pi yana kama da juna. Amma har yanzu akwai wasu bambance-bambance. Yadda ake gudanar da daidaita ZMedia Proxy akan na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa (yana zaton kun riga kun shigar da firmware na Padavan kuma kun tura Entware akan sandar USB):
- Kunna “ssh” a cikin mahaɗin yanar gizo na na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kanta – don yin wannan, a cikin sashin “Gudanarwa”, je zuwa shafin “Sabis” kuma duba “Ee” kusa da “Enable ssh server?” shafi.
- Bude WinSCP da aka shigar. Zaɓi “SFTP” azaman ƙa’idar canja wuri, a cikin filin “Sunan Mai watsa shiri”, shigar da adireshin na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. A cikin layin “Sunan mai amfani” da “Password”, shigar da bayanan shigar ku daga mahallin gidan yanar gizon na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Danna maɓallin “Login”.
- Kewaya zuwa babban fayil na “media” ta zaɓar shi daga lissafin da ke buɗewa. A ciki, zaɓi sunan filasha da aka saka a cikin na’urar sannan kuma babban fayil “opt”. Kwafi fayil ɗin da ake kira “zmp-linux-mipsle” a ciki.
- Ƙirƙiri/buɗe fayil ɗin “zmpstart.sh” kuma rubuta mai zuwa a ciki (maimakon “x” saka adireshin na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa): #!/bin/sh ( /media/AiDisk_a1/opt/zmp-linux-mipsle – -host 192.168.xx – tashar jiragen ruwa 7171 – mafi kyau https://pastebin.com/raw/Lm41DLMs)&
- Ajiye fayil ɗin kuma rufe shi. Sannan danna-dama akan fayil ɗin “zmpstart.sh”, zaɓi “Properties” kuma rubuta a cikin “Izinin” haɗin lambobi “0755”.
Yanzu mun sake kunna na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma a cikin kowane mai kunna IPTV muna rubuta hanyar haɗi zuwa lissafin waƙa. Ba za mu bayyana ƙaddamar da aikace-aikacen akan na’urori masu tsarin aiki na Windows da Linux ba, tunda wannan tsari yana da rikitarwa da ban tsoro – mai amfani na yau da kullun ba zai iya jurewa ba, kawai za su ɓata jijiyoyi da lokaci. Amma irin wannan saitin kuma yana yiwuwa.
Yadda ake amfani da shirin?
ZMedia Proxy app yana da ƙa’idar mai amfani sosai. Duk abin da ke nan a takaice ne kuma a bayyane, don haka ba za a sami matsala ta amfani da shirin ba. Kuna iya ganin dalla-dalla yadda ake saitawa da amfani da ZMedia Proxy a cikin wannan bita na bidiyo:
Matsaloli da kurakurai masu yiwuwa
Idan tashoshi daga sabis ɗin Zabava ba su aiki ta hanyar aikace-aikacen, zaku iya magance matsalar ta ƙara ?version=2 zuwa ƙarshen hanyoyin haɗi zuwa lissafin waƙa. Hakanan zaka iya ƙoƙarin haɗa lissafin waƙa da yawa zuwa ɗaya (idan an ƙara ƙarin lissafin waƙa). Kuna iya tuntuɓar wannan da sauran matsalolin, da kuma kowace tambaya game da aikace-aikacen, akan dandalin hukuma – https://4pda.ru/forum/index.php?showtopic=740069&st=520. Mai haɓakawa kansa da ƙwararrun masu amfani da shirin sun amsa a can. ZMedia Proxy shine mai kashewa wanda zaku iya saukewa don kallon rufaffiyar lissafin waƙa daga sabis ɗin Zabava (Wink) da Takwarorinsu kyauta. Zazzagewa da saita aikace-aikacen akan na’urar TV ko wayar Android ba zai yi wahala ba. Zai fi wuya a shigar a kan na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko Rasberi Pi, amma idan kun bi umarnin a hankali, to wannan yana yiwuwa.