Kebul na TV na Eriya – yadda ake zaɓar kebul don kebul da TV na dijital da yadda ake haɗa kebul na eriya daidai. Don kallon talabijin, kuna buƙatar ba kawai ainihin mai karɓar talabijin ba, har ma da ikon yin amfani da eriya mai inganci wanda zai ba da siginar talabijin. Domin samar da sigina zuwa TV, kuna buƙatar kebul na musamman. Idan an zaɓi shi ba daidai ba ko ya lalace, to ba za a iya tabbatar da ingancin kallo ba.Irin wannan kebul ɗin za a haɗa shi da eriya a gefe ɗaya, kuma zuwa mai karɓa ko TV a ɗayan.
Ko da an yi amfani da kebul mai kyau, lokacin haɗawa, kuna buƙatar bincika ingancin haɗin. A wannan yanayin, ya kamata a la’akari da cewa rashin daidaituwa, datti ko alamun lalata na iya rage girman siginar talabijin da aka karɓa.
Domin kebul ɗin talabijin ya yi aikinsa da kyau, ya haɗa da abubuwa masu zuwa:
- A ciki akwai waya ko abu guda ɗaya wanda ya haɗa da muryoyi da yawa. A wasu lokuta, ana iya amfani da bututun jan ƙarfe na bakin ciki don wannan.
- Akwai wani Layer na rufi a kusa da, wanda kuma yana ƙara ƙarfin injin na USB.
- Sannan akwai sulke na karfe wanda ke ba da kariya daga tsoma baki. Ana iya yin shi daga foil ko siriri waya.
- Akwai wani harsashi wanda ke aiki a matsayin madugu na biyu.
- Na gaba akwai wani Layer na kariya.
An tsara igiyoyi don nau’ikan eriya daban-daban ta hanya iri ɗaya. Bambanci ya ta’allaka ne a cikin sifofin kayan da aka yi amfani da su da halayen kebul.
Nau’in igiyoyin talabijin
Akwai nau’ikan nau’ikan igiyoyi da yawa. Mai zuwa shine bayanin fasalin su.
SAT703
Wannan kebul na TV ya haɗu da ingancin watsa sigina mai girma da ƙarfin injina mai mahimmanci. Ya dace don haɗa eriya mai nisa har zuwa mita 50. Ana amfani da kebul don aiki tare da eriya na waje da na cikin gida. Riba shine kusan 80 dB. Hakanan wannan kebul ɗin ya dace a lokuta inda ake buƙatar amfani da mai raba. An yi harsashi da polyethylene kuma yana da launin fari.
RK 75
Wannan kebul ɗin Rasha ne. Ana yin rufin waje daga polyvinyl chloride kuma yana ba da babban matakin kariya yayin amfani. An yi suturar da tagulla mai kwano. Akwai babban juriya ga yanayin zafi daban-daban. Ana iya sarrafa kebul ɗin a yanayin zafi daga -60 zuwa +60 digiri. Ana kiyaye shi daga haskoki na UV kuma ba shi da hankali ga hazo. Ɗaya daga cikin fa’idodin shine farashi mai araha.
DG 113
Ya dace don amfani da kowane nau’in eriya – tauraron dan adam, dijital ko na ƙasa. Yin amfani da Layer na hydrocarbon akan dielectric mai kumfa yana ba da kariya mai ƙarfi mai ƙarfi. Kusan fashewa baya faruwa yayin aiki na dogon lokaci. Mai sana’anta yayi iƙirarin cewa rayuwar sabis na kebul ɗin shine aƙalla shekaru 15. Yawancin lokaci ana amfani da shi don kwanciya a waje.
Zaɓin kebul na eriya don yanayi daban-daban da dama
Don zaɓar kebul na TV mai kyau, dole ne ku fara kula da waɗannan abubuwan:
- Wajibi ne a yi la’akari da irin nau’in watsa shirye-shiryen da ya kamata a saya – don analog ko dijital.
- Kuna buƙatar yanke shawara nawa na’urorin da kuke shirin haɗawa da eriya.
- Zai taimaka idan mai shi ya fara zana shimfidar kebul da haɗinsa zuwa na’urori.
- Wajibi ne a yi la’akari da inda ainihin eriya yake – a cikin dakin, a kan bangon waje, a ƙofar ko a kan rufin.
- Wajibi ne a yi la’akari da nisa da za a watsa siginar talabijin akan kebul. Idan yana da mahimmanci, ya fi riba don siyan kebul mai inganci.
Domin tabbatar da haɗin kai mai inganci, wajibi ne cewa juriya na USB ya zama akalla 75 ohms.
Za a iya yin murfin waje na kebul na polyethylene ko polyvinyl chloride. A cikin akwati na farko fari ne, na biyu kuma baki ne. Idan eriya ta kasance a kan titi, wanda ke da kumfa na PVC an fi zaba. Ana ɗaukar irin wannan kebul ɗin mafi kariya daga mummunan yanayi. Koyaya, ku tuna cewa kebul na SAT 703 shima ya dace da wannan dalili, kodayake kariyar sa an yi shi da polyethylene kuma fari ce. SAT 703 na USB:Kauri daga cikin harsashi yana ba da ƙarfi yana ba da juriya ga lankwasawa. Kariya daga lalacewar injiniya yana taimakawa wajen ƙara rayuwar kebul. Yana da fa’ida a yi amfani da wayar tagulla azaman tsakiya. An yarda da shi gabaɗaya cewa yana ba da mafi kyawun watsa sigina kuma yana ba da kariya mafi girma daga lalacewar haɗari. Sauran bambance-bambancen na tsakiyar jijiya kuma ana amfani da su sosai. Ya kamata kauri daga cikin waya ya kasance tsakanin 0.3 da 1.0 mm. Zai fi dacewa don zaɓar waya tare da ɓangaren giciye mafi girma. Wannan zai taimaka rage attenuation a lokacin watsa sigina. Lokacin zabar kauri na kebul, la’akari da waɗannan. Mafi ƙarancin yana da sauƙin kwanciya, saboda yana da mafi kyawun lanƙwasawa. A ɗan gajeren nisa, zai iya samar da ingantaccen watsa sigina. Waya mai kauri za ta sami sigina mai kyau akan nisa mai tsayi, amma zai yi wuya a lanƙwasa, wanda wani lokaci kan haifar da matsalar zirga-zirga. Idan ya cancanta, ƙila ka buƙaci siyan ƙaramar sigina. Don ƙayyade tsawon kebul ɗin, yana da dacewa don amfani da zane da aka riga aka tsara. Wajibi ne a lissafta tsawon da ake bukata daga gare ta. Zai fi kyau saya tare da ƙaramin gefe. Wannan yana da mahimmanci, misali, idan an canza wurin da kebul ɗin daga baya ko kuma idan ta lalace ba da gangan ba. Zai fi kyau saya tare da ƙaramin gefe. Wannan yana da mahimmanci, misali, idan an canza wurin da kebul ɗin daga baya ko kuma idan ta lalace ba da gangan ba. Zai fi kyau saya tare da ƙaramin gefe. Wannan yana da mahimmanci, misali, idan an canza wurin da kebul ɗin daga baya ko kuma idan ta lalace ba da gangan ba.
Yadda ake sa kebul na eriya da haɗa eriya
Don yin haɗi, dole ne ka yi la’akari da wurin da eriya take. A cikin gidaje na birane, ana iya kasancewa a kan bangon waje na gidan, a cikin gida ko a kan rufin gidan. A cikin yanayin ƙarshe, yawanci muna magana ne game da eriya waɗanda aka yi niyya don amfanin gama kai. A cikin gida mai zaman kansa, yanayin yana kama – a nan kuma eriya na iya kasancewa a cikin gidan, a bango ko rufin. Haɗa zuwa eriya gama gari a cikin ginin gida:Domin haɗawa da eriya, kuna buƙatar shirya abubuwa masu zuwa:
- Kebul na haɗi.
- Mai haɗin F-haɗin yana ba da ingantaccen haɗin kebul zuwa eriya, wanda baya ba da damar karkatar da siginar talabijin da aka watsa ko bayyanar tsangwama.
- Ana buƙatar mai rarrabawa a cikin yanayi inda kake buƙatar haɗa na’urori da yawa waɗanda ke karɓar siginar talabijin zuwa eriya ɗaya. Kowane mai rarraba yana da takamaiman adadin masu haɗawa, wanda ke iyakance iyakar adadin na’urorin da aka haɗa.
- Ana iya amfani da soket na eriya. Amfani da shi yana da amfani a lokuta inda mai shi yana so ya ɓoye wayoyi a bango.
- Jakin eriya yana ba da haɗin kebul kai tsaye zuwa TV. Yana da masu haɗawa guda biyu – ɗaya daga cikinsu an tsara shi don haɗa haɗin F na kebul, ɗayan kuma yayi daidai da mai haɗawa da ke kan TV ko akan mai karɓa.
Sassan da ke aiki don haɗa kebul na eriya:A wasu lokuta, idan aka yi amfani da kebul mai tsayi da yawa, zai rage siginar da aka karɓa, wanda ke rage ingancin kallon talabijin. A irin wannan yanayi, yana da fa’ida a yi amfani da amplifier mai dacewa. Lokacin da eriya ta kasance a waje, yana iya zama mai rauni ga faɗuwar walƙiya. Shigar da kariyar walƙiya zai taimaka hana lalacewa a cikin irin wannan yanayin. Lokacin haɗawa da eriya gama gari a cikin ginin gida, yawanci ana samun kwasfa na musamman a cikin allo a cikin matakala don haɗi ta amfani da mai haɗin F. Idan an yi amfani da eriyar ku, dole ne a kori kebul ɗin a cikin gida. Yadda ake murƙushewa da haɗa haɗin kebul na TV F: https://youtu.be/QHEgt99mTkY Lokacin shiryawa, kuna buƙatar yin la’akari da tsarin ginin gida, lamba da wurin masu karɓar talabijin. Misali, idan akwai TV guda biyu a cikin wani Apartment ko gida, to, don nuna shirye-shiryen za ku buƙaci amfani da mai raba, wanda za a haɗa igiyoyi zuwa kowane ɗayan na’urorin. Idan kana da TV ɗaya, babu buƙatar amfani da mai raba. Bayan yanke shawarar wurin, kuna buƙatar zana zanen waya. Idan an yi amfani da mai rarrabawa, dole ne a kasance a wurin da zai dace don jawo wayoyi zuwa kowane mai karɓa. Lokacin aza kebul, dole ne a yi la’akari da waɗannan abubuwan: dole ne ya kasance a wurin da zai dace don jawo wayoyi zuwa kowane mai karɓa. Lokacin aza kebul, dole ne a yi la’akari da waɗannan abubuwan: dole ne ya kasance a wurin da zai dace don jawo wayoyi zuwa kowane mai karɓa. Lokacin aza kebul, dole ne a yi la’akari da waɗannan abubuwan:
- Idan an yi lanƙwasa masu kaifi yayin shigarwa, wannan na iya haifar da rashin ingancin nuni da lalacewa ga waya. Ya kamata a guji irin waɗannan yanayi.
- Juyawa yana ƙara damar tsangwama. Wannan zai rage mahimmancin ingancin siginar talabijin da aka karɓa.
- Tsawon tsayin kebul ɗin, ana bada shawarar mafi girma don zaɓar ingancin siginar. Idan ya wuce mita 35, to kuna buƙatar amfani da amplifier .
- Ingancin wutar lantarki yana taka muhimmiyar rawa. Idan akwai babban yuwuwar hawan wutar lantarki kwatsam inda aka shimfiɗa kebul ɗin, to yakamata kuyi amfani da stabilizer.
- Inda akwai maɓuɓɓugar zafi mai ƙarfi a cikin gidan, yakamata a guji su lokacin shimfiɗa waya. Tsawaitawa ga zafi na iya rage aikinsa.
- Wadanda ke amfani da bangon bushewa ko makamantan bango a cikin ɗakin ya kamata su yi amfani da akwati na musamman don kebul a lokuta inda kwanciya ke faruwa a bayansu.
- Ya kamata a guji layukan wuta ko kayan aikin gida waɗanda ke da ƙaƙƙarfan igiyar ruwa. Idan kun keta wannan doka, to za a sami tsangwama a watsa sigina.
- Ana ba da shawarar yin amfani da kebul guda ɗaya don kowane sashe. Idan aka kasu kashi da yawa, ingancin aikin zai lalace.
[taken magana id = “abin da aka makala_10735” align = “aligncenter” nisa = “640”]crimping na USB na TV[/ taken magana] Bayan an gama shigarwa na USB, kuna buƙatar bincika ingancin aikin ta kunna TV. Idan an yi shigarwa daidai, ingancin watsa shirye-shiryen zai yi kyau.