Menene maɓallan da ke kan ramut na TV: cikakkun bayanai

Кнопки на пультеПериферия

TV yanzu abu ne na gama gari a kusan kowane gida, kuma yawancin masu kallo suna sanin ma’anar maɓallan da ke kan ramut ɗin su. Amma filin talabijin yana ci gaba da haɓakawa, sababbin ayyuka sun bayyana waɗanda ke nunawa a cikin na’urar sarrafawa. Labarin namu zai taimaka muku fahimtar ma’anar maɓallan sarrafa nesa.

Daidaitaccen maɓalli

Maɓallin maɓalli na nesa na TV (RC) suna samuwa akan kowane samfuri kuma suna yin ayyuka iri ɗaya. Hakanan sunayensu iri ɗaya ne, kawai wurin maɓallan zai iya bambanta, dangane da ƙirar.
remote a hannuJerin madaidaitan maɓallan akan ramut na na’urar TV:

  • Maɓallin Kunnawa/Kashe – Yana kunna da kashe na’urar duba TV.
  • INPUT / SOURCE – maɓallin don canza tushen shigarwa.
  • SETTINGS – yana buɗe babban menu na saituna.
  • Q.MENU – yana ba da dama ga menu mai sauri.
  • INFO – bayani game da shirin na yanzu.
  • SUBTITLE – Yana Nuna juzu’i yayin watsa shirye-shirye akan tashoshi na dijital.
  • TV / RAD – maɓallin canza yanayin.
  • Maɓallan lamba – shigar da lambobi.
  • Space – Shigar da sarari ta amfani da madannai na kan allo.
  • JAGORA – maɓallin don nuna jagorar shirin.
  • Q.VIEW – maɓallin don komawa zuwa shirin da aka duba a baya.
  • EPG – buɗe jagorar TV.
  • -VOL / + VOL (+/-) – sarrafa ƙara.
  • FAV – samun dama ga tashoshin da aka fi so.
  • 3D – Kunna ko kashe yanayin 3D.
  • Barci – kunna mai ƙidayar lokaci, bayan haka TV ɗin yana kashe da kanta.
  • MUTUM – kunna da kashe sautin.
  • T.SHIFT – maballin don fara aikin tafiyar lokaci.
  • P.MODE – maɓallin zaɓin yanayin hoto.
  • S.MODE/LANG – Zaɓin yanayin sauti: gidan wasan kwaikwayo, labarai, mai amfani da kiɗa.
  • ∧P∨ – sauyawa tashoshi a jere.
  • PAGE – buɗaɗɗen lissafin.
  • NICAM/A2 – maɓallin zaɓin yanayin NICAM/A2.
  • ASPECT – Zaɓi rabon fuskar talabijin.
  • STB – kunna yanayin jiran aiki.
  • LIST – buɗe dukkan jerin tashoshin TV.
  • Kwanan nan – maɓallin don nuna ayyukan da suka gabata.
  • SMART – maɓallin don samun dama ga rukunin gida na SMART TV.
  • AUTO – Kunna saitin atomatik na nunin TV.
  • INDEX – je zuwa babban shafin sakon waya.
  • Maimaita – Ana amfani dashi don canzawa don maimaita yanayin sake kunnawa.
  • Dama, hagu, sama, maɓallan ƙasa – motsi a jere ta cikin menu a inda ake so.
  • Ok – maɓallin don tabbatar da shigar da sigogi.
  • BAYA – komawa zuwa matakin baya na menu na buɗewa.
  • LIVE MENU – maballin don nuna jerin abubuwan da aka ba da shawarar tashoshi.
  • EXIT – maballin don rufe windows bude akan allon kuma komawa kallon TV.
  • Maɓallan launi – samun dama ga ayyukan menu na musamman.
  • Nuni – nuna bayanan halin yanzu game da yanayin mai karɓar TV: adadin tashar da aka kunna, mitar sa, matakin ƙara, da sauransu.
  • TEXT/T.OPT/TTX – maɓallai don aiki tare da sakon waya.
  • LIVE TV – komawa zuwa watsa shirye-shirye kai tsaye.
  • REC / * – fara rikodi, nuna menu na rikodi.
  • REC.M – nuna jerin shirye-shiryen talabijin da aka yi rikodi.
  • AD – maɓalli don kunna ayyukan bayanin odiyo.

Ƙananan maɓallan gama gari

Baya ga babban saitin maɓalli akan ramut na TV, akwai wasu maɓallan da ba kasafai ba, waɗanda manufarsu bazai bayyana ba:

  • GOOGLE Assistant/Microphone – Maɓalli don amfani da aikin Mataimakin Google da binciken murya. Wannan zaɓin yana samuwa ne kawai a wasu yankuna da wasu harsuna.
  • SUNC MENU shine mabuɗin don nuna menu na BRAVIA Sunc.
  • FREEZE – ana amfani dashi don daskare hoton.
  • NETFLIX shine maɓalli don samun damar sabis na kan layi na Netflix. Wannan fasalin yana samuwa ne kawai a wasu yankuna.
  • MY APPS – Nuna aikace-aikace masu samuwa.
  • AUDIO – maɓalli don canza yaren shirin da ake kallo.

Ba a samun maɓallan da ke sama akan duk samfuran TV. Maɓallan da wurin da suke a kan ramut sun bambanta dangane da samfurin TV da ayyukansa.

Ayyukan Maɓallin Nesa na Duniya

The Universal Remote Control (UPDU) yana maye gurbin yawancin nesa daga takamammen alama. Ainihin, waɗannan na’urori basa buƙatar daidaitawa – saka batura da amfani. Ko da saitin ya zama dole, ya sauko zuwa danna maɓallai biyu.

Yadda ake haɗawa da daidaita ikon nesa na duniya, labarinmu
zai faɗi game da wannan .

Shari’ar UPDU sau da yawa tana yin daidai da fitowar na’urar ramut na TV ta asali. Ba dole ba ne ka saba da sabon tsarin maɓallan – duk suna cikin wuraren da suka saba. Ana iya ƙara ƙarin maɓalli kawai. Bari mu bincika ayyukan ta amfani da ikon Huayu na duniya don Toshiba RM-L1028 a matsayin misali. Wannan shine ɗayan mafi kyawun nesa na duniya akan kasuwar Rasha. Anyi shi da kayan inganci kuma yana da takardar shedar CE (Takaddun Shaida ta Kasa da Kasa ga Dokokin Tarayyar Turai).
Huayu ramut na Toshiba RM-L1028Ayyukan maɓalli:

  • Kunna/kashe.
  • Canja tushen siginar.
  • Canja zuwa yanayin sarrafa TV.
  • Maɓallan zaɓi na na’ura.
  • Sauya zuwa ga gudanar da cibiyar kiɗa.
  • Maɓallin gajeriyar hanyar Netflix.
  • Canja ayyuka maɓalli.
  • Jagoran TV.
  • Saita shirin sake kunnawa.
  • Bude kantin sayar da app.
  • Koma zuwa matakin baya na menu na buɗewa.
  • Maɓallan samun dama.
  • Bayani game da shirin na yanzu.

Zayyana maɓallan sarrafa nesa don TV

Kasancewar maɓallan da ayyukansu na iya bambanta dangane da nau’in ramut na TV. Yi la’akari da mafi mashahuri.

Samsung

Don Samsung TV, yi la’akari da abin da ya dace na Huayu 3f14-00038-093. Ya dace da irin waɗannan na’urorin TV masu alama:

  • CK-3382ZR;
  • CK-5079ZR;
  • CK-5081Z;
  • CK-5085TBR;
  • CK-5085TR;
  • CK-5085ZR;
  • CK-5366ZR;
  • CK-5379TR;
  • CK-5379ZR;
  • CS-3385Z;
  • CS-5385TBR;
  • CS-5385TR;
  • Saukewa: CS-5385ZR.

Menene maɓallan (jera su a jere, daga hagu zuwa dama):

  • A kashe
  • bebe (ƙetare ƙaho).
  • Je zuwa menu.
  • Daidaita sauti.
  • Canjin tashoshi na yau da kullun.
  • Maɓallan lamba.
  • Zaɓin tashoshi.
  • Koma zuwa tashar da aka gani na ƙarshe.
  • Ma’aunin allo.
  • Canza tushen siginar (INPUT).
  • Mai ƙidayar lokaci.
  • Subtitles.
  • Rufe menu.
  • Fita daga yanayin.
  • Jeka cibiyar watsa labarai.
  • Tsaya
  • Ci gaba da sake kunnawa.
  • Komawa.
  • Dakata
  • Fitsara gaba.

Huayu ramut 3f14-00038-093

LG

Don TV iri na LG, la’akari da Huayu MKJ40653802 HLG180 ramut. Mai jituwa da waɗannan samfuran:

  • 19LG3050;
  • 26LG3050/26LG4000;
  • 32LG3000/32LG4000/32LG5000/32LG5010;
  • 32LG5700;
  • 32LG6000/32LG7000;
  • 32LH2010;
  • 32PC54;
  • 32PG6000;
  • 37LG6000;
  • 42LG3000/42LG5000/42LG6000/42LG6100;
  • 42PG6000;
  • 47LG6000;
  • 50PG4000/50PG60/50PG6000/50PG7000;
  • Saukewa: 60PG7000.

Menene maɓallan (jera su a jere, daga hagu zuwa dama):

  • Kunna IPTV.
  • A kashe TV.
  • Canja tushen shigarwar.
  • Yanayin jiran aiki.
  • Jeka cibiyar watsa labarai.
  • Menu mai sauri.
  • Menu na yau da kullun.
  • Jagoran TV.
  • Matsa cikin menu kuma tabbatar da aikin.
  • Koma zuwa aikin da ya gabata.
  • Duba bayani game da shirin na yanzu.
  • Canza tushen zuwa AV.
  • Daidaita sauti.
  • Bude jerin tashoshin da aka fi so.
  • Yi shiru.
  • Juyawan sauyawa tsakanin tashoshi.
  • Maɓallan lamba.
  • Kira jerin tashoshin TV.
  • Komawa shirin kallo na ƙarshe.
  • Tsaya
  • Dakata
  • Ci gaba da sake kunnawa.
  • Buɗewar waya.
  • Komawa.
  • Fitsara gaba.
  • Mai ƙidayar lokaci.

Ikon nesa Huayu MKJ40653802 HLG180

Erisson

Yi la’akari da ainihin ERISSON 40LES76T2 ramut. Dace da samfura:

  • 40 LES 76 T2;
  • Saukewa: 40LES76T2.

Wadanne maɓallai ne na’urar ke da (jera su a jere, daga hagu zuwa dama):

  • A kashe
  • Yi shiru.
  • Maɓallan lambobi.
  • Sabunta shafi.
  • Kira jerin tashoshin TV.
  • Zaɓin tsarin allo.
  • Canza yaren shirin da aka haɗa.
  • Duba bayanai game da shirin da kuke kallo.
  • Zaɓi yanayin TV.
  • Zaɓin yanayin sauti.
  • Maɓallai don motsi jere ta cikin menu da tabbatar da siga da aka zaɓa.
  • Buɗe menu.
  • Rufe duk buɗe windows kuma koma kallon talabijin.
  • Sarrafa ƙara.
  • Zaɓin tushen sigina.
  • Juyawa tashoshi mai lamba.
  • Mai ƙidayar lokaci.
  • TV ta atomatik kunna.
  • Maɓallan shiga don ayyuka na musamman.
  • Buɗewar waya.
  • Jeka babban shafin sakon waya.
  • Riƙe shafi na rubutu na yanzu/ƙara tashar zuwa abubuwan da aka fi so.
  • Duba ƙananan shafuka.
  • Canja zuwa yanayin maimaitawa.
  • Tsaya
  • Hanzarta.
  • Kunna subtitles.
  • Komawa.
  • Fitsara gaba.
  • Tsallake zuwa fayil ɗin da ya gabata/kunna jagorar TV.
  • Canja zuwa fayil na gaba / samun dama ga tashoshin da aka fi so.
  • Hotkey don duba fayilolin da aka yi rikodi.
  • Duba jerin tashoshi.
  • Dakatar da nunin TV ko fim.
  • Kunna rikodin allo, nuna menu na rikodi.

Ikon nesa ERISSON 40LES76T2

Supra

Don Supra TVs, yi la’akari da ikon nesa na Huayu AL52D-B mai jituwa. Ya dace da samfuran masana’anta masu zuwa:

  • 16R575;
  • 20HLE20T2/20LEK85T2/20LM8000T2/20R575/20R575T;
  • 22FLEK85T2/22FLM8000T2/22LEK82T2/22LES76T2;
  • 24LEK85T2/24LM8010T2/24R575T;
  • 28LES78T2/28LES78T2W/28R575T/28R660T;
  • 32LES78T2W/32LM8010T2/32R575T/32R661T;
  • 39R575T;
  • 42FLM8000T2;
  • 43F575T/43FLM8000T2;
  • 58LES76T2;
  • EX-22FT004B/EX-24HT004B/EX-24HT006B/EX-32HT004B/EX-32HT005B/EX-40FT005B;
  • FHD-22J3402;
  • FLTV-24B100T;
  • HD-20J3401/HD-24J3403/HD-24J3403S;
  • HTV-32R01-T2C-A4/HTV-32R01-T2C-B/HTV-32R02-T2C-BM/HTV-40R01-T2C-B;
  • KTV-3201LEDT2/KTV-4201LEDT2/KTV-5001LEDT2;
  • LEA-40D88M;
  • LES-32D99M/LES-40D99M/LES-43D99M;
  • STV-LC24LT0010W/STV-LC24LT0070W/STV-LC32LT0110W;
  • Saukewa: PT-50ZhK-100TsT.

Menene maɓallan:

  • A kashe TV.
  • Yi shiru.
  • Zaɓi yanayin hoto.
  • Zaɓin yanayin waƙar sauti.
  • Mai ƙidayar lokaci.
  • Maɓallan lambobi.
  • Zaɓin tashoshi.
  • Sabunta shafi.
  • Zaɓin tushen sigina.
  • Nuna daidaitawa ta atomatik.
  • Maɓallin don motsawa ta cikin menu da kuma tabbatar da aikin.
  • Kunna menu.
  • Rufe duk windows kuma koma kallon talabijin.
  • Daidaita sauti.
  • Bude bayanai game da halin da talabijin ke ciki.
  • Juyawa tashoshi na TV.
  • Zaɓin tsarin allo.
  • Maɓallan shiga don ayyukan menu na musamman.
  • Hanzarta.
  • Tsaya
  • Komawa.
  • Fitsara gaba.
  • Ciki har da fayil ɗin da ya gabata.
  • Matsar zuwa fayil na gaba.
  • Kunna yanayin NICAM/A2.
  • Kunna yanayin maimaitawa.
  • Bude SMART TV home panel.
  • Zaɓin yanayin sauti.
  • Kunna jagorar TV.
  • Fara rikodin allo.
  • Canza hanyoyin multimedia.
  • Bude tashoshin da aka fi so.
  • Ƙaddamar da aikin canjin lokaci.
  • Nuna jerin shirye-shiryen TV da aka yi rikodi akan allon.

Ikon nesa Huayu AL52D-B

Sony

Don Sony TV, yana da kyau a yi amfani da na’urori masu nisa iri ɗaya, misali, na’urar ramut na Sony RM-ED062. Ya dace da samfurori:

  • 32R303C/32R503C/32R503C;
  • 40R453C/40R553C/40R353C;
  • 48R553C/48R553C;
  • BRAVIA: 32R410B/32R430B/40R450B/40R480B;
  • 40R485B;
  • 32R410B/32R430B/32R433B/32R435B;
  • 40R455B/40R480B/40R483B/40R485B/40R480B;
  • 32R303B/32R410B/32R413B/32R415B/32R430B/32R433B;
  • 40R483B/40R353B/40R450B/40R453B/40R483B/40R485B;
  • 40R553C/40R453C;
  • 48R483B;
  • 32RD303/32RE303;
  • Saukewa: 40RD353/40R353.

Ikon nesa na Sony RM-ED062 shima yana dacewa da Xiaomi TVs.

Menene maɓallan:

  • Zaɓin sikelin allo.
  • Buɗe menu.
  • A kashe TV.
  • Canjawa tsakanin watsa shirye-shiryen dijital da analog.
  • Canja yaren shirin da ake kallo.
  • Fadada iyakokin allo.
  • Maɓallan lamba.
  • Kunna sakon waya.
  • A kashe subtitles.
  • Maɓallan shiga don ayyukan menu na musamman.
  • Kunna jagorar TV.
  • Maɓallan don motsawa ta cikin menu da tabbatar da ayyuka.
  • Nuna bayanan TV na yanzu.
  • Koma zuwa shafin menu na baya.
  • Jerin ayyuka masu dacewa da gajerun hanyoyi.
  • Jeka babban menu.
  • Sarrafa ƙara.
  • Sabunta shafi.
  • Juyawa tashoshi mai lamba.
  • Yi shiru.
  • Komawa.
  • Dakata
  • Fitsara gaba.
  • Bude lissafin waƙa.
  • Rikodin allo.
  • Ci gaba da sake kunnawa.
  • Tsaya

Ikon nesa na Sony RM-ED062

Dexp

Yi la’akari da ikon nesa na DEXP JKT-106B-2 (GCBLTV70A-C35, D7-RC). Ya dace da samfuran TV masu zuwa na masana’anta:

  • H32D7100C;
  • H32D7200C;
  • H32D7300C;
  • F32D7100C;
  • F40D7100C;
  • Saukewa: F49D7000C.

Menene maɓallan:

  • A kashe TV.
  • Yi shiru.
  • Maɓallan lambobi.
  • Nuna bayanai.
  • Kunna sakon waya.
  • Canja zuwa yanayin wasan mai jarida.
  • Rufe tagogin budewa kuma komawa kallon talabijin.
  • Sarrafa ƙara.
  • Bude dukkan jerin tashoshin talabijin.
  • Juyawa tashoshi mai lamba.
  • Tashoshi da aka fi so.
  • Mai ƙidayar lokaci.
  • Jeka babban shafin sakon waya.
  • Sabunta shafi.
  • Maɓallan shiga don ayyuka na musamman.
  • Hanzarta.
  • Ikon rubutu (maɓallai 5 a jere).
  • Hanyoyin sauyawa.
  • Canja yaren shirin da ake kallo.

Ikon nesa DEXP JKT-106B-2 (GCBLTV70A-C35, D7-RC)

BBK

Don BBK TV, yi la’akari da ikon nesa na Huayu RC-LEM101. Ya dace da samfuran alamar masu zuwa:

  • 19LEM-1027-T2C/19LEM-1043-T2C;
  • 20LEM-1027-T2C;
  • 22LEM-1027-FT2C;
  • 24LEM-1027-T2C/24LEM-1043-T2C;
  • 28LEM-1027-T2C/28LEM-3002-T2C;
  • 32LEM-1002-T2C/32LEM-1027-TS2C/32LEM-1043-TS2C/32LEM-1050-TS2C/32LEM-3081-T2C;
  • 39LEM-1027-TS2C/39LEM-1089-T2C-BL;
  • 40LEM-1007-FT2C/40LEM-1017-T2C/40LEM-1027-FTS2C/40LEM-1043-FTS2C/40LEM-3080-FT2C;
  • 42LEM-1027-FTS2C;
  • 43LEM-1007-FT2C/43LEM-1043-FTS2C;
  • 49LEM-1027-FTS2C;
  • 50LEM-1027-FTS2/50LEM-1043-FTS2C;
  • 65LEX-8161/UTS2C-T2-UHD-SMART;
  • Avokado 22LEM-5095/FT2C;
  • LED-2272FDTG;
  • LEM1949SD/LEM1961/LEM1981/LEM1981DT/LEM1984/LEM1988DT/LEM1992;
  • LEM2249HD/LEM2261F/LEM2281F/LEM2281FDT/LEM2284F/LEM2285FDTG/LEM2287FDT/LEM2288FDT/LEM2292F;
  • LEM2449HD/LEM2481F/LEM2481FDT/LEM2484F/LEM2485FDTG/LEM2487FDT/LEM2488FDT/LEM2492F;
  • LEM2648SD/LEM2649HD/LEM2661/LEM2681F/LEM2681FDT/LEM2682/LEM2682DT/LEM2685FDTG/LEM2687FDT;
  • LEM2961/LEM2982/LEM2984;
  • LEM3248SD/LEM3249HD/LEM3279F/LEM3281F/LEM3281FDT/LEM3282/LEM3282DT/LEM3284/LEM3285FDTG/LEM3287FDT/LEM3289F;
  • LEM4079F/LEM4084F;
  • LEM4279F/LEM4289F.

Menene maɓallan:

  • A kashe TV.
  • Yi shiru.
  • Canja zuwa yanayin NICAM/A2.
  • Zaɓi tsarin allon TV.
  • Zaɓi yanayin hoto.
  • Zaɓin yanayin sauti.
  • Maɓallan lamba.
  • Fitowar jerin tashoshi.
  • Sabunta shafi.
  • Nuna bayanin halin TV na yanzu.
  • Daskare hoto.
  • Bude tashoshin da aka fi so.
  • Maɓallan don samun damar ƙarin zaɓuɓɓuka.
  • Mai ƙidayar lokaci.
  • Canja tushen siginar.
  • Maɓallan don motsawa ta cikin menu da tabbatar da ayyuka.
  • Shigar menu.
  • Rufe duk shafuka kuma komawa zuwa kallon talabijin.
  • Kunna subtitles.
  • Juyawa tashoshi mai lamba.
  • Mai sarrafa sauti.
  • Canja wurin lissafin shafi.
  • Hanzarta.
  • Komawa.
  • Fitsara gaba.
  • Tsaya
  • Canja zuwa fayil ɗin da ya gabata.
  • Matsar zuwa fayil na gaba.
  • Buɗewar waya.
  • Daskare hoton yayin kallo.
  • Canja yaren shirin da ake kallo.
  • Jeka babban shafin sakon waya.
  • Canja girman hoton.
  • Canjawa tsakanin hanyoyi.

Ikon nesa Huayu RC-LEM101

Philips

Yi la’akari da ikon nesa na Huayu RC-2023601 don Philips TV. Ya dace da samfuran alamar TV masu zuwa:

  • 20PFL5122/58;
  • LCD: 26PFL5322-12/26PFL5322S-60/26PFL7332S;
  • 37PFL3312S/37PFL5322S;
  • LCD: 32PFL3312-10/32PFL5322-10/32PFL5332-10;
  • 32PFL3312S/32PFL5322S/32PFL5332S;
  • 37PFL3312/10 (LCD);
  • 26PFL3312S;
  • LCD: 42PFL3312-10/42PFL5322-10;
  • 42PFL3312S/42PFL5322S/42PFL5322S-60/42PFP5332-10.

Maɓallin sarrafawa mai nisa:

  • A kashe na’urori.
  • Canza yanayin TV.
  • Canja yaren shirin da ake kallo.
  • Fadada iyakokin allo.
  • Kunna fasalin bayanin odiyo.
  • Maɓallai don ƙarin fasali.
  • Buɗe menu.
  • Kunna sakon waya.
  • Kewayawa ta cikin menu da tabbatar da ayyuka.
  • Yi shiru.
  • Sabunta shafi.
  • Sarrafa ƙara.
  • Canja zuwa yanayin SMART.
  • Canza tashoshi.
  • Maɓallan lamba.
  • Duba bayanai.
  • Kunna fasalin hoto a cikin hoto.

Ikon nesa Huayu RC-2023601

Maɓallai akan masu sarrafa nesa don akwatunan TV

Maɓallai akan na’urorin nesa don sarrafa akwatunan saiti suma sun bambanta dangane da masana’anta. Bari mu ga irin abubuwan da suke da su.

Rostelecom

Domin daidai da cikakken amfani da ramut daga Rostelecom set-top akwatin, kana bukatar ka san ainihin dalilin duk maɓallan a kan kula da panel. Menene makullin:

  • A kashe TV.
  • A kashe prefixes.
  • Canja tushen siginar.
  • Koma zuwa matakin baya na menu na buɗewa.
  • Buɗe menu.
  • Hanyoyin sauyawa.
  • Matsa cikin menu kuma tabbatar da ayyukan da aka zaɓa.
  • Komawa.
  • Hanzarta.
  • Fitsara gaba.
  • Sarrafa ƙara.
  • Yi shiru.
  • Juyawa tashoshi mai lamba.
  • Komawa tashar da aka kunna ta ƙarshe.
  • Maɓallan lambobi.

Kamfanin Rostelecom

Tricolor TV

Yi la’akari da ayyukan maɓallai na nesa daga Tricolor TV akan ɗayan sabbin nau’ikan sarrafa nesa. Menene maɓallan:

  • Nuna lokacin yanzu.
  • Jeka keɓaɓɓen asusun Tricolor TV.
  • A kashe TV.
  • Jeka app din Cinema.
  • Bude “Shahararrun tashoshi”.
  • Kunna jagorar TV.
  • Je zuwa sashin “TV mail”.
  • Yi shiru.
  • Canjawa tsakanin hanyoyi.
  • Kewayawa ta cikin menu da tabbatar da ayyuka.
  • Bude tashoshi da aka duba kwanan nan.
  • Koma zuwa matakin menu na baya/fita.
  • Maɓallan launi don ayyuka na musamman.
  • Sarrafa ƙara.
  • Tsaida sake kunnawa na ɗan lokaci.
  • Ikon rikodin allo.
  • Tsaya
  • Maɓallan lamba.

Ikon nesa daga Tricolor TV

Beeline

Don akwatunan saiti na Beeline, mashahuran wuraren nesa sune JUPITER-T5-PM da JUPITER-5304. A waje kuma a cikin ayyukansu, kusan sun yi kama da juna. Ayyukan sarrafawa mai nisa:

  • A kashe TV da akwatin saiti.
  • Mai nuna ikon nesa.
  • Buɗe menu.
  • Yana zuwa jerin bidiyon da aka yi rikodin allo.
  • Yi shiru.
  • Bude jerin tashoshin da aka fi so.
  • Tsallaka zuwa sababbin fina-finai da fina-finai da aka ba da shawarar.
  • Subtitles.
  • Saitunan hoto.
  • Maɓallan lamba.
  • Canja wurin nesa don sarrafa TV.
  • Kunna yanayin sarrafawa na akwatin saiti.
  • Bude jerin aikace-aikacen.
  • Duba shafukan bayanai.
  • Jeka babban menu.
  • Kewaya cikin menus kuma tabbatar da zaɓuɓɓukan da aka zaɓa.
  • Fita menu.
  • Matsar zuwa shafin menu na baya.
  • Canja yanayin magana.
  • Sarrafa ƙara.
  • Jagoran TV.
  • Juyawa tashoshi mai lamba.
  • Kunna rikodin allo.
  • Dakata
  • Komawa.
  • Matsa gaba.
  • Maida sauri.
  • Fara lilo.
  • Tsaya
  • Saurin gaba.
  • Maɓallan launi don ayyuka na musamman.

Ikon nesa JUPITER-T5-PMSanin ma’anar maɓallan akan ramut na TV ya zama dole don cikakken amfani da TV da sauri sami zaɓin da ake so. Dangane da alamar, ƙirar ayyukan na iya bambanta – a kan wasu nesa an rubuta sunayen maɓallan gaba ɗaya, kuma wasu masana’antun suna iyakance ga hotuna masu ƙima akan maɓallan.

Rate article
Add a comment