Me yasa kuke buƙatar bangon bango don TV da yadda za a zaɓa shi? TV tana nan a kusan kowane gida. Ba sabon abu ba ne don samun na biyu. Don kallon TV cikin kwanciyar hankali akan filaye masu fa’ida, kuna buƙatar maƙallan maɓalli na musamman. Wajibi ne a sami damar yin irin wannan zaɓi don irin wannan tushe ya sami duk abubuwan da ake buƙata don mai shi. Yadda za a zabi bangon bango don TV tare da juyawa daidai za a bayyana a kasa. [taken magana id = “abin da aka makala_8254” align = “aligncenter” nisa = “1320”]
Dutsen bangon TV na Swivel[/taken magana] Waɗannan na’urorin an ƙirƙira su ne don shigar da mai karɓar TV mai lebur akan bangon tsaye. Lokacin amfani da brackets, zaku iya amfani da fa’idodin su masu zuwa:
- Ƙarfafawa yana sa ya yiwu a adana sarari a cikin ɗakin.
- Farashi mai araha ga yawancin masu amfani. Samuwar maɓalli ya haifar da yaɗuwar amfani da su.
- Tun da cikakkun bayanai na sashi suna ɓoye a bayan TV, babu buƙatar zaɓar shi bisa ga ƙirar ɗakin.
- Kasancewar injin juyawa yana ba ka damar saita allon a kusurwar da ake so.
- Abubuwan da aka shigar da su daidai suna ba da garantin amincin hawa mai karɓar talabijin.
Yin amfani da wannan hanyar shigarwa, wajibi ne a yi la’akari da kasancewar irin wannan rashin amfani:
- Kurakurai da aka yi yayin shigarwa na iya kashe mai shi da yawa. Gyaran da ba daidai ba zai iya sa TV ɗin ya faɗo, lalata shi kuma ya raunata masu kallo.
- Don yin aikin shigarwa, dole ne ku sami ilimin ƙwararru da ƙwarewa.
- Lokacin da, bayan lokaci, mai shi yana so ya shigar da na’urar fasaha a sabon wuri, alamun da ke bayyane za su kasance a kan tsohuwar bango.
Kuna buƙatar yin hankali game da zabar wuri don maƙallan, saboda an tsara shigar da shi don amfani da shekaru masu yawa.
Yadda za a zabi bangon TV
Don zaɓar sashin da ya dace, kuna buƙatar kula da waɗannan abubuwan:
- Dole ne a sami ramukan hawa a bayan talabijin. Domin zaɓar na’urar da ta dace, kuna buƙatar auna daidai tazara tsakanin su.
- Dole ne madaidaicin ya dace da diagonal na TV . Idan ya fi ko ƙasa da yadda aka bayyana, to wannan na iya iyakance ikon juyawa.
- Kuna buƙatar yin la’akari da girman ɗakin da abin kallo zai gudana.
- An ƙera kowane dutsen don tabbatar da cewa nauyin TV ɗin bai wuce matsakaicin ƙimar da aka yarda ba . Lokacin siyan sashi, yana da mahimmanci don tabbatar da cewa wannan ƙimar ta kasance aƙalla kilogiram 5 fiye da ainihin nauyin TV.
- Wajibi ne don ƙayyade a gaba daga wane maki zai dace don dubawa . Idan akwai da yawa daga cikinsu, sa’an nan sayan na swivel bracket ya zama tilas.
Lokacin siye, kuna buƙatar bincika samuwar duk abubuwan da ake buƙata.
Wadanne nau’ikan madogara ne akwai
Akwai nau’ikan braket masu zuwa don TV:
- Rufi th ya dace domin ana iya juya shi a kwance zuwa kowane kusurwa mai dacewa. Siffar ta musamman ita ce tsarin ba a haɗe zuwa bango ba, amma zuwa rufi.
- Ƙunƙasa yana ba ku damar karkatar da allon daga tsaye a kusurwar har zuwa digiri 20. An haɗa su da bango. Juyawa a kwance baya yiwuwa ga waɗannan na’urori.
- An haɗa karkatar-da-swivel zuwa bango kuma suna ba da jujjuyawar juzu’i na digiri 180. Zai iya karkata a tsaye ta har zuwa digiri 20.
- Kafaffen samfura ba sa ba ka damar juyawa ko karkatar da TV ɗin lebur daga tsaye. Amfanin irin waɗannan maƙallan shine ƙananan farashin su.
Idan muka yi la’akari da brackets swivel kawai, an raba su zuwa rukuni masu zuwa:
- Za’a iya shigar da ma’aunin bango mai jujjuyawa a kowace hanya da ake so a cikin jirgin sama a kwance.
- Wasu samfura ba za a iya jujjuya su kawai ba, amma har ma sun tsawaita zuwa wani ɗan nesa.
- Akwai ginshiƙan kusurwa waɗanda aka tsara don sanyawa a kusurwar daki. Wannan tsari na TV yana adana sarari a cikin ɗakin, wanda yake da mahimmanci ga ƙananan ɗakuna.
- karkata-da-swivel yana ba da damar ba kawai don juyawa a kwance zuwa kowane kusurwar da ake so ba, har ma don karkatar da shi a tsaye kamar yadda ya dace ga mai amfani.
Zaɓin na’urar da ta dace ya dogara da yadda mai amfani ya shirya don shigar da TV.
Juyawa bango Dutsen don daban-daban diagonal TV
Abin da ke biyo baya shine game da mafi kyawun inganci kuma shahararrun samfuran hawa TV. An ba da bayanin kuma an nuna fasalin su.
Kromax TECHNO-1 na inci 10-26
Wannan dutsen yana karkata-da-juya. An yi shi da aluminum, madaidaicin yana da kyakkyawan tsari. Babban motsi da gyare-gyaren abin dogara yana ba ka damar shigar da allon a kusan kowane matsayi da ake so. Kit ɗin ya haɗa da pads ɗin filastik waɗanda ke ba ku damar adana wayoyi na lantarki cikin hikima. Yana tsayayya da nauyin 15 kg. An tsara don girman allo 10-26 inci. Ana amfani da ma’aunin Vesa tare da 75×75 da 100×100 mm.
Bayani: ONKRON M2S
Samfurin karkata-da-juya yana da ƙaƙƙarfan ƙira. Akwai wadatattun dama don daidaita kwanon rufi da karkatar. An tsara don nauyi har zuwa 30 kg. Ana iya amfani dashi tare da TV mai diagonal daga inci 22 zuwa 42. Haɗu da ma’aunin Vesa tare da 100×100, 200×100 da 200x200mm
Saukewa: LCDS-5038
Matsawa da karkatar da mai karɓar TV suna samuwa. Kit ɗin ya haɗa da duk masu ɗaure masu mahimmanci da umarnin shigarwa. Ana amfani da shi don TV mai diagonal na inci 20 zuwa 37. Haɗu da ma’aunin Vesa tare da 75×75, 100×100, 200×100 da 200x200mm. Anan yana yiwuwa a daidaita nisa tsakanin mai karɓar TV da bango. Wannan na’urar ta fi dacewa don rataye tare, kuma ba ita kaɗai ba. A matsayin hasara, sun lura cewa wurin ajiyar waya ba a yi la’akari da kyau ba.
Mafi kyawun madaidaicin TV (32, 43, 55, 65″) – bangon bangon juyawa: https://youtu.be/2HcMX7c2q48
Yadda za a gyara madaidaicin TV na swivel
Lokacin aiwatar da shigarwa, dole ne a la’akari da waɗannan abubuwan:
- An fi son hawa na’urar a tsayin daka wanda mai kallo yana fuskantar tsakiyar allon lokacin dubawa.
- Wajibi ne a guje wa gano na’urar a kusa da na’urorin dumama.
- Lokacin zabar TV, kuna buƙatar tuna cewa diagonal ɗinsa yakamata yayi daidai da girman ɗakin.
- Kuna buƙatar tabbatar da cewa akwai soket don haɗa TV ɗin kusa da wurin shigarwa na sashi.
Hanyar shigarwa ta ƙunshi matakai masu zuwa:
- An zaɓi wurin ɗaurewa.
- Ana yiwa layin kwance alama daidai da gefen ƙasa na farantin.
- Ana amfani da madaidaicin ga alamar da aka yi, bayan haka an sanya alamar wuraren da ake buƙatar yin ramuka.
- Ana yin ramuka tare da naushi, ko makamancinsu. Don bangon kankare ko bulo, zaku iya amfani da dowels na yau da kullun; don bangon plasterboard, ana amfani da dowel na malam buɗe ido waɗanda zasu iya jure ma’aunin nauyi ba tare da lalata bango ba.
- An haɗa maƙallan tare da kusoshi.
- Ana shigar da TV akan madaidaicin.
Bayan haka, an haɗa shi zuwa cibiyar sadarwa, zuwa akwatin saiti da eriya. Don shigarwa akan bangon plasterboard, dole ne a kiyaye waɗannan abubuwa:
- Kuna buƙatar tono rami a cikin busasshen bangon bango da bangon bayansa.
- Idan nisa zuwa bangon yana da girma, yana da dacewa don gyara madaidaicin a wuraren da akwai dutsen ƙarfe na firam.
Lokacin amfani da dowel malam buɗe ido, kuna buƙatar la’akari da nawa nauyin da aka tsara su. Yana da mahimmanci cewa TV ɗin bai wuce ƙimar da aka ƙayyade ba.
Shigar da bangon bangon swivel TV: https://youtu.be/o2sf68R5UCo
Kurakurai da mafita
Kar a sanya allon yayi nisa ko kusa da masu sauraro. Ana ɗaukar mafi kyawun nisa a matsayin ɗaya wanda yayi daidai da diagonal uku na TV. Kada a shigar ta yadda babu tazara tsakanin TV da bango. Wannan yana da mahimmanci idan akwai wutar lantarki a bayansa. Idan ba a shigar da maƙalar a kan bango mai ɗaukar kaya ba, ƙarfin tsarin zai zama ƙasa sosai. Idan an haɗa kusoshi masu hawa, ba a ba da shawarar yin amfani da wasu nau’ikan na’urorin haɗi yayin shigarwa ba, saboda wannan na iya ɓata garanti.