Akwai hanyoyi da yawa don sanya TV a cikin ɗaki. Ɗayan su shine hawan bango tare da sashi. Wannan hanya za ta taimaka wajen ajiye sarari a cikin dakin da kuma sabunta zane kadan. Farashin fasteners yana da girma, amma yana yiwuwa a yi shi da kanka.
Abubuwan buƙatu na asali don hawa TV
Duk bangarorin plasma na zamani suna buƙatar amfani da madaidaicin VESA. Waɗannan su ne masu hawan da ke zuwa tare da na’urar, amma kuma ana sayar da su daban. Kerarre bisa ga nisa tsakanin abubuwan hawa a bayan talabijin.
Waɗannan ramuka huɗu ne a cikin jimillar da ke yin murabba’i ko murabba’i mai tsayi.
Don shigar da TV akan ganuwar masu ɗaukar nauyi, yana da kyau a sayi dowels na ƙarfe. Don ɓangarorin da aka yi da toshe kumfa ko shingen cinder, ana ba da shawarar ɗaukar propylene fasteners. Kewaye na skru masu ɗaukar kai da aka yi amfani da su bai wuce 4 mm ba. Dangane da nau’in bangon mai ɗaukar kaya, zurfin zai iya zama:
- 10 mm don ganuwar kankare;
- 30 mm don sassan tubali;
- 50 mm ga bango toshe kumfa.
Waɗannan buƙatun ba su shafi ganuwar da aka yi da bangon bushewa ba. Gaskiyar ita ce, ba su da ƙarfin ɗaukar nauyi. A cikin yanayin lokacin da zanen gado ya dace daidai da babban bango, ana iya saka TV ɗin akan madaidaicin kai tsaye a bango.
Ba a ba da shawarar shigar da TV a kan bangon plasterboard ba idan an daidaita zanen gado zuwa firam kuma kaurin fata bai wuce 12 mm ba.
Hanyoyin kera da iri
Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don yin sashi. An zaɓi zaɓi bisa ga tunani, kasafin kuɗi da basira. Zai fi sauƙi don ƙirƙirar ƙayyadaddun ƙayyadaddun sifofi da juyawa a gida.
Kafaffen tsarin bangon bango
Kafaffen gini mai tsauri. Sau da yawa ake kira gyarawa. Bakin ya yi daidai da bango kuma yana gyara plasma gwargwadon yadda zai yiwu, tunda ba ya ƙunshi injin juyawa.
TV ɗin zai kasance 10-20 cm daga saman ɓangaren, bayan shigarwa ba zai juya ba.
Amfanin wannan zane:
- ƙananan farashin kayan da ake buƙata don samarwa;
- tsaro;
- sauƙi na shigarwa.
Rashin hasara:
- ba zai yiwu a daidaita matsayi na panel plasma ba;
- damar yin amfani da wayoyi da masu haɗawa yana iyakance.
Ana iya yin irin waɗannan maƙallan ba tare da itace ko ƙarfe ba. Bayan zaɓar itace, siyan abubuwa masu zuwa:
- Katako slats – akalla guda biyu. Babban abin da ake buƙata shi ne cewa nau’in itace dole ne ya kasance mai ƙarfi. Tsawon yana da kusan 15 cm girma fiye da girman murfin baya na akwati TV. Yi babban dogo ya ɗan yi kauri fiye da ƙasa. Bukatar shi don karkata.
- Na musamman itace sukurori tare da zobba.
- Kugiya.
- Dowel da aka yi da polypropylene.
Hanyar ƙirƙirar shingen itace:
- Ƙunƙasa 2 masu ɗaukar kai a cikin manyan gefuna na katako na katako, wanda aka gyara zoben.
- Dutsen katako a bangon baya na rukunin plasma. Shari’ar tana da ramuka don shigarwa. Zuwa saman talabijin, hau dogo mai kauri. Haɗa layin dogo na biyu, wanda ya ɗan ƙarami, zuwa kasan na’urar.
- Auna tazara tsakanin zobe na skru masu ɗaukar kai a kwance da a tsaye. Alama maki ƙugiya a bango.
- Hana ramuka a wuraren da aka yiwa alama kuma a shimfiɗa dowels tare da ƙugiya. Rataya TV ta amfani da zoben da ke kan dogo.
Don yin dutsen ƙarfe za ku buƙaci:
- sassan aluminum 4 raka’a;
- an yi magana daga dabaran keke tare da kewayen 2 mm a cikin adadin 1 yanki;
- fasteners, za ka iya daukar dowels, sukurori ko kusoshi.
Girman sasanninta, ɗakuna da nau’in sassa sun dogara da halaye na mutum na panel plasma.
Algorithm don ƙirƙirar shingen ƙarfe:
- Ɗauki kusurwoyi biyu kuma gyara bayan TV ɗin. Matakin daidai yake da yanayin katako na katako. Dutsen ƙarin kusurwoyi 2 zuwa bango tare da dowels.
- A kan samfuran aluminum, ramuka don dowels kuma ƙari a cikin yanki na sama, ana buƙatar allurar sakawa.
- Haɗa sasanninta da ke kan bango don na farko ya shiga cikin rami na wasu.
- Saka allurar saka a cikin ramukan da ke saman sasanninta. Wajibi ne don a riƙe TV a tsaye.
Idan TV yana da nauyi ko babba, to yana da kyau a ɗauki magana na karfe.
Tsarin Swivel – ƙarin ‘yancin yin aiki
Samfurin maƙala wanda ya shahara. Ta hanyar shigar da TV akan irin wannan dutsen, ana iya motsa shi, juyawa ko karkatar da shi. Amfanin wannan dutsen:
- sauƙin amfani;
- da ikon shirya kwamitin plasma bisa abubuwan da ake so;
- m bayyanar.
Rashin hasara:
- wasu sassa suna da tsada sosai;
- Yana da wahala a shigar da TV.
Ba shi yiwuwa a ƙirƙiri cikakken mariƙin motsi mai aiki da kanku ba tare da ƙwararrun kayan aiki da babban ilimi ba. Zai yiwu a yi kyakykyawan kwaikwayi kawai na sashi mai motsi. Don ƙirƙirar kuna buƙatar:
- square karfe tube ko square profile, sashe 20 × 20 mm;
- sasanninta na raka’a 4 tare da girman 25 mm;
- baƙin ƙarfe murabba’in faranti 200 × 200 mm a cikin adadin 2 guda;
- kusoshi;
- washers da goro;
- dowels;
- hacksaw tare da ruwa don karfe;
- rawar lantarki;
- drills don aiki tare da karfe;
- bindiga ko goga;
- galibi baki fenti don rufin tsarin ƙarfe.
Jerin aikin:
- Ɗauki farantin ƙarfe ɗaya, haƙa ramuka don dowels a cikin sasanninta. Ya kamata a sami ramuka 4.
- A kan faranti na biyu, yi ramukan da za su dace da ramukan da ke bayan rukunin plasma.
- Raba bayanin martabar murabba’in cikin sassa 3. Na farko shine don gyara madaidaicin ga bango, na biyu don haɗa abubuwa, na uku don gyara TV ɗin kanta. Girman sassan ya dogara da abin da ƙira ya kamata a yi da madaidaicin a wurin fita.
- Rufe dukkan abubuwa da fenti.
- Bayan fentin ya bushe a tsakiyar faranti na gyarawa, dunƙule cikin sasanninta 2 tare da kusoshi. Nisa tsakanin su shine ikon bayanin martabar murabba’i don motsawa cikin nutsuwa. Lura cewa a kan tayal karfe na bango, ya kamata a sanya sasanninta a cikin matsayi na kwance, kuma a kan mai ɗaukar TV – a cikin matsayi na tsaye.
- Gyara sassan bayanan murabba’i tsakanin sasanninta ta amfani da kusoshi. Da farko, ramuka ramuka a cikinsu tare da rawar lantarki, sanya wanki tsakanin bututu da sasanninta.
- Sanya tsakiyar yanki na bututu a ƙasa tsakanin bututu masu ɗaure kuma haɗa su da kusoshi na tsayi mafi kyau.
- Ɗaure slabs ɗin tare da madaidaicin bayanin martabar murabba’i zuwa bango tare da dowels da kusoshi. Haɗa madaidaicin zuwa nunin plasma.
- Daidaita kusurwar TV ɗin kuma ƙara ƙwaya amintacce.
Ana nuna ƙera shingen swivel a cikin bidiyon:
Nasihu masu Taimako
Akwai nuances da yawa a cikin kera mai zaman kanta na sashi da shigar da TV akansa. Don rage yiwuwar yin kuskure, ana ba da shawarar ku san kanku da shawarwari masu amfani daga ƙwararrun masu sana’a:
- Karanta Jagorar Mai Amfani Nunin Plasma. Wasu samfura ba za a iya dora bango ba. Mai sana’anta ya rubuta game da wannan a cikin takarda mai dacewa.
- Lokacin yin hawa da hawa TV, zaɓi wuri bisa gaskiyar cewa TV ɗin ya kamata ya zama iska.
- Idan ba zai yiwu ba don samar da iska, to, yi wani alkuki wanda zai fi girma fiye da na’urar kanta.
- Tabbatar cewa TV ɗin baya zafi.
- Kada a saka TV akan bango mai wayoyi na lantarki. Da farko, gano ainihin inda kebul ɗin ke gudana. Akwai kayan aiki na musamman don wannan: alamomi, masu ganowa, masu gano karfe.
- Kusurwar bangon ba shine wuri mafi nasara don shigar da TV ba. Wannan matsayi yana ƙara haɗarin lalacewar inji ga TV. Har ila yau,, ba za ka iya hawa da sashi tsakanin bango shelves.
- Haɗa mariƙin zuwa ƙaƙƙarfan bango wanda baya ruɓe ko rugujewa. In ba haka ba, kusoshi ko dowel na iya faɗuwa bayan ɗan lokaci.
- Fim ɗin plasma ya fi kyau sanya shi a kusa da wuraren wutar lantarki. Don haka ba tare da matsaloli ba zai yiwu a ɓoye wayoyi.
- Ka tuna cewa za a gudanar da kayan aiki masu tsada a kan madaidaicin, don haka zaɓi kayan haɓaka masu inganci don hawa.
Bangon TV na Wall Mount ita ce hanya mafi kyau don hawa TV ɗin Plasma. Don haka zaku iya ajiye sarari a cikin dakin. Akwai nau’ikan nau’ikan nau’ikan nau’ikan nau’ikan nau’ikan irin wannan, amma farashin su yana da yawa. Yana yiwuwa a yi bangon bango da kanka, amma bin wani algorithm.