Mini DisplayPort ƙayyadaddun bayanai, abin da za a iya haɗawa, adaftar

Периферия

Wani irin Mini DisplayPort tashar jiragen ruwa, amfani da fasaha, da bambanci daga masu fafatawa a gasa HDMI, VGA, DisplayPort. Mini DisplayPort tashar jiragen ruwa sigar DisplayPort ce da aka ƙera don na’urori masu ɗaukuwa. Mai fafatawa ne ga HDMI. An fitar da sigar farko ta daidaitattun da aka yi amfani da ita a cikin 2006 ta VESA. Mahaliccinsa sun yi niyya don maye gurbin haɗin gwiwar DVI, wanda, a ra’ayinsu, ya riga ya tsufa. Kusan kamfanoni memba na VESA 200 sun shiga cikin ƙirƙirar DisplayPort da bambance-bambancen sa.
Mini DisplayPort ƙayyadaddun bayanai, abin da za a iya haɗawa, adaftarApple ya haɓaka Mini DisplayPort. An sanar da wannan samfurin a cikin 2008. An yi nufin asali don amfani a cikin MacBook Pro, MacBook Air da Nunin Cinema. A cikin 2009, VESA sun haɗa wannan na’urar a cikin mizanin su. Farawa da sigar 1.2, Mini DisplayPort ya dace da ma’aunin DisplayPort. Sannu a hankali, sabbin nau’ikan wannan ma’auni suna fitowa. Na ƙarshe daga cikinsu yana da buƙatu waɗanda har yanzu ba a ƙirƙiri masu karɓar talabijin masu dacewa ba. Ma’aunin da aka yi la’akari ba kawai yana gogayya da ƙarfin gwiwa tare da HDMI ba, amma kuma ya zarce ta ta wasu fannoni. An tsara shi don watsa hoto da sauti lokaci guda. Wannan ma’aunin kyauta ne na shekaru 9 na farko na kasancewarsa, sabanin HDMI, wanda koyaushe ya kasance na mallakar mallaka. Ana iya raba lambobi masu samuwa zuwa ƙungiyoyi da yawa:

  1. Wadanda ake amfani da su don watsa hoto.
  2. Ana amfani dashi don haɗa na’urori.
  3. Mai alhakin zabar lokacin kunnawa da kashe nuni.
  4. An tsara don samar da wutar lantarki.

Mini DisplayPort mai haɗawa ne wanda ke da fil 20. Manufar kowane ɗayan su iri ɗaya ne da waɗanda aka samu a cikin DisplayPort. Lokacin zabar kebul, kuna buƙatar kula da menene matsakaicin adadin canja wurin bayanai zai iya tallafawa. Kowannen su yana nuna sigar ma’aunin da ya bi. Amfani da wannan na’ura mai haɗawa yana ƙara zama sananne a tsakanin masana’antun kayan aikin kwamfuta. Musamman, AMD da Nvidia sun fito da katunan bidiyo tare da Mini DisplayPort. [taken magana id = “abin da aka makala_9314” align = “aligncenter” nisa = “513”]
Mini DisplayPort ƙayyadaddun bayanai, abin da za a iya haɗawa, adaftarMini DisplayPort da DisplayPort – menene bambanci a cikin hoton [/ taken magana] Wannan kebul yana da cikakkun bayanai masu zuwa:

  1. Matsakaicin canja wurin bayanai shine 8.64 Gbps. Wannan buƙatu ne na daidaitattun sigar 1.0. A cikin 1.2, ya kai 17.28 Gbps. An riga an karɓi 2.0, wanda buƙatun sun fi girma.
  2. Ana amfani da zurfin launi har zuwa 48 ragowa. A wannan yanayin, kowane tashar yana da daga 6 zuwa 16 bits.
  3. Ana watsa sauti na tashoshi takwas 24-bit tare da ƙimar samfurin 192 kHz.
  4. Akwai tallafi don YCbCr da RGB (v1.0), ScRGB, DCI-P3 (v1.2), Adobe RGB 1998, SRGB, xvYCC, RGB XR.
  5. Yana amfani da tsarin Kariyar abun ciki na DisplayPort (DHCP) tsarin hana satar fasaha ta amfani da boye-boye AES 128-bit. Hakanan yana yiwuwa a yi amfani da sigar ɓoyayyen HDCP 1.1.
  6. Akwai tallafi don har zuwa rafukan sauti da bidiyo 63 a lokaci guda. Wannan yana goyan bayan rabuwar fakiti a cikin lokaci.
  7. Ana shigar da siginonin da aka watsa ta hanyar da kowane rago 8 na bayanai masu amfani akwai rago biyu na bayanin sabis. Wannan algorithm yana ba ku damar canja wurin 80% na bayanai dangane da jimlar girma.
  8. Yana ba da amfani da siginar bidiyo na 3D tare da adadin wartsakewa na 120 Hz.

Bukatun da aka jera sun yi daidai da ma’aunin karɓuwa gabaɗaya. Yanzu ana amfani da sabbin nau’ikan da ke sanya buƙatu masu girma akan Mini DisplayPort.

DisplayPort – mini DisplayPort waya, mai kyau ga kuɗi, waya mai wayo, kebul na tashar tashar nuni: https://youtu.be/Nz0rJm6bXGU

Bambanci daga DisplayPort da HDMI

A cikin Mini DisplayPort, ba kamar DisplayPort ba, babu wani latch ɗin inji wanda ke daidaita haɗin gwiwa. Wannan sigar ta fi šaukuwa kuma an tsara ta da farko don aiki tare da na’urorin hannu. Ba kamar HDMI ba, amfani da Mini DisplayPort baya buƙatar irin waɗannan mahimman buƙatun. A gefe guda, yana rasa wasu zaɓuɓɓukan firmware. Tashar jiragen ruwa da ake tambaya tana ba ku damar sarrafa nuni da yawa a lokaci guda daga tashar jiragen ruwa guda. Yana ba da nuni mai inganci fiye da HDMI. Sigar ƙa’idar ta yanzu tana ba da ingancin bidiyo na 8K tare da ƙimar farfadowar allo mai girma. HDMI baya samar da nunin hotuna lokaci guda akan nuni da yawa, kuma Mini DisplayPort yana ba da damar yin amfani da masu saka idanu 4 ta wannan hanyar. Ƙarin haɓakawa na Mini DisplayPort shine Thunderbolt, wanda Apple da Intel suka kirkira. Zai goyi bayan abubuwan da suka gabata kuma za su iya bugu da žari aiki tare da PCI Express. [taken magana id = “abin da aka makala_9321” align = “aligncenter” nisa = “625”]
Mini DisplayPort ƙayyadaddun bayanai, abin da za a iya haɗawa, adaftarDisplayPort Cables[/Taken] An fito da Micro DisplayPort. An ƙera shi don waɗancan na’urorin da ke amfani da masu haɗa haɗin gwiwa. Yawanci ana amfani dashi a cikin wayoyi da Allunan. Idan aka kwatanta da VGA, DVI da LVDS, ya kamata a lura cewa wannan ma’aunin kyauta ne. Yana inganta kullum. Wannan nau’in kebul ɗin yana da babban rigakafin amo. VGA, DVI da LVDS ba za su iya tallafawa nuni da yawa a lokaci guda ba. Abubuwan da ake amfani da su ya ragu sosai. Mini DisplayPort yana iya daidaita ingancin bidiyon da aka watsa daidai da nisan watsa siginar. Mafi girma shi ne, ƙananan matakin ingancin za a iya sa ran, amma ko da a cikin wannan yanayin ya kasance mai girma. Menene bambanci tsakanin DisplayPort mini da DisplayPort, daga HDMI, VGA, DVI, wane tashar jiragen ruwa ya fi kyau, bambanci tsakanin abubuwan da aka fitar: https:

Ribobi da Fursunoni na Mini DisplayPort

Fa’idodin Mini DisplayPort sune kamar haka:

  1. Wannan ma’auni yana buɗe kuma akwai.
  2. Sauƙaƙe kuma abin dogaro na masu haɗawa.
  3. An yi niyya don karɓowa da yawa.
  4. Ana amfani da bayanan fakiti.
  5. Ana amfani da ɓoyayyen bayanai mai ƙarfi.
  6. Ma’auni shine extensible
  7. An aiwatar da tsarin raba bandwidth mai sassauƙa tsakanin sauti da bidiyo.
  8. Akwai ginanniyar tsarin yaƙi da satar fasaha.
  9. Ana iya watsa rafukan bidiyo da sauti da yawa a haɗe ɗaya.
  10. An ba da izini don watsa bayanai ta nisa mai nisa ta amfani da kebul na fiber optic.
  11. Yana bayar da ingantaccen bidiyo da sauti.
  12. Ƙananan ƙarfin lantarki.

Yin amfani da haɗin haɗi yana da illa masu zuwa:

  1. Tsawon kebul ɗin da aka yi amfani da shi yana iyakance.
  2. Ana amfani da mahaɗin da ake tambaya a cikin ƙayyadadden adadin na’urori.

Mini DisplayPort ya tabbatar da ƙimar sa kuma yana ci gaba da girma cikin shahara.

Yadda ake haɗa kayan aiki ta Mini DisplayPort

[taken magana id = “abin da aka makala_9317” align = “aligncenter” nisa = “752”]
Mini DisplayPort ƙayyadaddun bayanai, abin da za a iya haɗawa, adaftarYadda ake haɗa kayan aiki ta Mini DisplayPort[/ taken] Don haɗa kayan aiki tare da wannan haɗin, kuna buƙatar la’akari da waɗannan:

  1. Kuna buƙatar yin la’akari da samuwan tashoshin jiragen ruwa masu dacewa. Idan ba haka ba, to amfani da adaftan na iya taimakawa.
  2. Wajibi ne a yi la’akari daidai da wane ma’auni na kebul ɗin da aka halicce shi. Dole ne ya dace da sigogin masu haɗin kai daban-daban.
  3. Mini DisplayPort na iya ɗaukar matakan hoto daban-daban da ingancin sauti. Yana da ikon nuna bidiyo har zuwa 8K.
  4. Dole ne a yi la’akari da tsawon kebul na haɗi. Idan bai wuce 3 m ba, to yana da kyau a yi amfani da Mini DisplayPort. Idan ya kai mita 10, yana da kyau a yi amfani da haɗin haɗin HDMI.
  5. Yi la’akari da yawan masu saka idanu da kuke buƙatar haɗawa. Idan babu fiye da hudu, to, kebul ɗin da ake tambaya zai yi.

Mini DisplayPort zai taimaka ba kawai kallon bidiyo mai inganci ba, har ma da jin daɗin sauti mai kyau a cikin wasanni. Nau’i uku na DisplayPort – ma’auni, mini, micro:
Mini DisplayPort ƙayyadaddun bayanai, abin da za a iya haɗawa, adaftar

Adafta

Yin amfani da adaftan yana ba ku damar magance matsalar a lokuta inda na’urorin da aka yi amfani da su ba su da mai haɗin da ake bukata. Ya kamata a la’akari da cewa amfani da su yana rage ingancin watsa sigina. Akwai adaftan da ke ba ka damar haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa VGA, DVI, HDMI. Za su ba ka damar haɗa shi zuwa yawancin nau’ikan allon da aka yi amfani da su. [taken magana id = “abin da aka makala_9318” align = “aligncenter” nisa = “1000”]
Mini DisplayPort ƙayyadaddun bayanai, abin da za a iya haɗawa, adaftaradaftar mini hdmi tashar tashar jiragen ruwa [/ taken magana] Adapters ba su da ƙarfi ko aiki. Tsoffin suna iya watsa bidiyo mai inganci (misali, tare da ƙudurin 3840×2160) akan tsayin igiya har zuwa mita 2. Idan nisa ya karu zuwa mita 15, to, matakin ingancin yarda zai zama ƙasa da ƙasa sosai. [taken magana id = “abin da aka makala_9323” align = “aligncenter” nisa = “664”
Mini DisplayPort ƙayyadaddun bayanai, abin da za a iya haɗawa, adaftarApple Mini DisplayPort zuwa adaftar DVI [/ taken] A wannan yanayin, zai samar da kallo a 1080p. Amfani da masu haɗin kai masu aiki yana ba ku damar ƙara iyakar haɗin haɗin gwiwa. Alal misali, a wannan yanayin, zai yiwu a tabbatar da ingancin nuni na 2560 × 1600 a nesa na mita 25.

Rate article
Add a comment