Dexp yana samar da nau’ikan kayan aiki daban-daban, gami da TV da masu sarrafa nesa (RC) a gare su. Domin TV da Remote su yi aiki daidai, kuna buƙatar zaɓar wanda ya dace kuma ku daidaita na’urorin.
- Umarnin don amfani da ramut don TV Dex
- Bayanin maɓallan a kan sarrafa ramut na Dex
- Kunna tashoshin TV tare da sarrafa ramut
- Yadda ake kunna Dexp TV ba tare da nesa ba?
- Yadda ake haɗawa da saita ikon nesa na duniya don Dexp?
- Yadda ake siyan ingantacciyar kulawar nesa don Dexp?
- Wanne remote ya dace da Dex TV?
- Abubuwan nesa na TV na asali Dex
- Zaɓin nesa na duniya
- Matsaloli masu yuwuwar na’urar sarrafa ramut da hanyoyin magance su
- Zazzage iko na nesa don Dexp TV don Android da iPhone kyauta
- Tambayoyi game da Dexp da samfuran sa
Umarnin don amfani da ramut don TV Dex
Da farko, buɗe ɓangaren baturi na tashar ramut na Dexp TV ta danna maɓallin murfin (wanda yake a bayan ramut) kuma saka batura AA alkaline guda biyu (ba a haɗa su ba) bisa ga alamun “+/-” da aka zana ciki. daki don batura.
Shigar da batura bai kamata ya ɗauki fiye da mintuna 5 ba, in ba haka ba saituna za su ɓace kuma ana buƙatar sake saiti na nesa.
Bayanin maɓallan a kan sarrafa ramut na Dex
Don samun nasarar amfani da nesa na Dexp TV, kuna buƙatar sanin manufar maɓallan sa. Waɗannan su ne:
- I – kunna / kashe TV.
- MUTUM – kunna / kashe sautin.
- HAR YANZU – dakatar da watsa shirye-shiryen, riƙe rubutun a kan allo.
- REC – kunna farkon rikodi.
- RADIO – canzawa tsakanin TV da rediyo (a cikin yanayin CTV).
- EPG – kunna tsarin lantarki na shirye-shiryen TV.
- TXT – shigar da yanayin wayar tarho, hoto da yawa.
- SIZE – Zaɓi tsarin rubutu.
- DVB – zaɓin eriya na dijital.
- Maɓallai masu launi – ja / kore / shuɗi / rawaya don rubutun teletext: mayar da baya, gaba, komawa zuwa rikodin baya, kuma zuwa na gaba (a cikin yanayin USB).
- AUDIO (∞I/II) – Zaɓi yanayin sauti.
- SOURCE – zaɓin tushen. Duba ɓoye bayanan a cikin teletex.
- ON – nuni subtitles ko lambar shafi.
- MENU – kunna menu mai faɗowa tare da saituna daban-daban.
- BARCI – Kunna lokacin barci. Mai karɓar TV zai kashe bayan lokacin da mai amfani ya ƙayyade.
- FAV – buɗe shingen tashoshin da aka fi so.
- Maɓallin kewayawa – dama / hagu / sama / ƙasa.
- ENTER – Zaɓi kuma kunna zaɓuɓɓuka.
- USB – buɗe na’urar ajiya ta USB da aka haɗa.
- KOMA – komawa zuwa shirin da aka haɗa na ƙarshe.
- FITA – kashe yanayin rubutu.
- INFO – Buɗe bayani game da shirin TV na yanzu akan allon.
- Maɓallan lambobi – zaɓi tashar TV ko saita kalmar wucewa.
- FITA – fita daga yanayin menu.
- INDEX – je zuwa lissafin rikodin (a cikin yanayin DTV).
- LIST – kira jerin tashoshin TV (abun ciki).
- VOL + / VOL- – maɓallin ƙara sama da ƙasa.
- CH +/CH- – maɓallan don sauya tashoshi.
Kunna tashoshin TV tare da sarrafa ramut
Kafa watsa shirye-shiryen tashoshi na Dexp TV na iya zama mai sarrafa kansa da hannu. Yadda ake nemo tashoshi a yanayin atomatik:
- Jeka babban menu.
- Je zuwa “Tashoshi”
- Zaɓi ƙasar zama, kuma yanayin binciken tashar shine bincike ta atomatik.
- Yanayin TV zai adana duk tashoshin TV da aka samo ta atomatik. Ƙarshen binciken za a nuna ta hanyar alamar nuni a kan allon, wanda ya kai karshen, da kuma hada da tashar farko.
Umarnin bidiyo don kafa tashoshi kyauta:Yadda ake yin saitunan hannu:
- Bude menu kuma je zuwa “Settings”.
- Je zuwa “Tashoshi”, zaɓi ƙasar, tushen siginar “eriya”, sannan buɗe abu tare da saitunan hannu.
- Shigar da mitar (MHz) da lambar tashar (TVK) don ɗimbin yawa na 1st . Kuna iya samun su akan gidan yanar gizon https://prodigtv.ru/efirnoe/technonlogiya/karta-cifrovogo-televideniya ta shigar da wurin ku.
- Kunna binciken tare da maɓallin da ya dace.
- Lokacin da aka samo tashoshi, binciken zai tsaya kuma za a adana su azaman lambobi.
- Maimaita binciken 2nd multiplex ta amfani da ƙimar da suka dace.
- Lokacin da aka samo komai, zaku iya fara kallo.
Hakanan yana da kyau sanin yadda ake gyara jerin tashoshi da kanku (musanya su):
- Je zuwa saitunan kuma je zuwa “Channels”
- Zaɓi “Edit”/”Sarrafa tashoshi” ta amfani da maɓallan sama/ƙasa.
- Za ku ga jerin tashoshin talabijin. Matsa zuwa wanda ake so ta amfani da maɓallan gaba ko baya (CH + ko CH-), kuma: don sharewa – danna maɓallin ja, sake suna – kore, motsawa – rawaya. Anan zaka iya ƙara tashar TV zuwa jerin abubuwan da aka fi so.
Yadda ake kunna Dexp TV ba tare da nesa ba?
Maɓallin kunnawa/kashe shine kaɗai akan harkallar Dexp TV. Saboda haka, yana da sauƙi a same shi. Kibiya tana nuna shi a cikin hoton:
Yadda ake haɗawa da saita ikon nesa na duniya don Dexp?
Akwai hanyoyi guda biyu don haɗawa da daidaita ikon nesa na duniya (UPDU) – ta atomatik kuma da hannu. Idan baku yi wannan a baya ba, bi umarnin sosai. Ana yin ta atomatik kamar haka:
- Kunna TV ɗin tare da tsohon remote ko maɓalli a jikin TV ɗin kanta.
- Nuna ramut na duniya a talabijin.
- Danna maɓallin “Saita”/”TV” kuma riƙe shi na tsawon daƙiƙa 2 zuwa 7 har sai mai nuna alama ya haskaka.
- Danna maɓallin sauya tashar, sannan kunna atomatik zai fara.
- Lokacin da alamar ta kashe, nan da nan danna “Ok” don adana haɗin haɗin.
Idan saitin mai sarrafa kansa ya gaza, ci gaba zuwa gyara kurakurai da hannu. Don yin wannan, kuna buƙatar lambobin da aka gabatar a cikin teburin da ke ƙasa. Yadda ake saita kai:
- Don fara yanayin shirye-shirye, danna ka riƙe maɓallin “Ok” da “TV” a lokaci guda na kimanin daƙiƙa 5. Idan duk abin da aka yi daidai, TV button nuna alama zai haskaka.
- Zaɓi “Gano kai”, kuma shigar da lambar daga tebur.
- Tabbatar da kalmar sirri da aka shigar tare da maɓallin da ya dace.
- Duba ayyukan sarrafawa – danna kowane maɓalli akan ramut kuma tabbatar da cewa TV ɗin yana amsa umarni. Idan babu amsa, shigar da lambobi masu zuwa bi da bi har sai lambar ta yi daidai.
Idan kun gwada duk lambobin kuma har yanzu ba za ku iya haɗa ramut ɗin zuwa TV ɗinku ba, ko ba a jera tambarin TV ɗin ku ba, gwada waɗannan masu zuwa:
- Kunna TV ɗin da kuke son sarrafawa kuma ku nuna masa remote.
- Riƙe maɓallin “Saita” kuma a lokaci guda “TV” har sai mai nuna alama ya haskaka har abada.
- Bayan fitar da makullin, danna maɓallin “Vol +”. Ya kamata sandar sauti ta bayyana akan allon TV. Maimaita waɗannan matakan har sai sandar ƙara ta bayyana akan TV.
- Danna maɓallin “Set”. Ya kamata a kashe mai nuna alama kuma za a kammala saitunan. Kuna iya gwada wasu maɓalli, kamar maɓallin wuta, don tabbatar da suna aiki yadda ya kamata.
Idan wasu maɓallan ba su yi aiki ba, sake saita nesa kuma sake bi matakan daga mataki na 2.
Tebur na lambobi masu nisa don Dexp TV:
Alamar | Lambobi | Alamar | Lambobi | Alamar | Lambobi |
AIWA | 009, 057, 058. | JVC | 089, 161. | SHENYANG | 011, 016, 025, 046, 045, 033. |
AOLINPIKE | 033, 053 056 079. | JUHUA | 011, 023, 024, 033, 040, 043, 053, 056, 079. | SAIGE | 011, 025, 016. |
ANHUA | 017, 001, 032, 047. | JINGHAI | 009, 057, 058, 099. | SONGBAI | 016, 025. |
AOLINPU | 104. | JINFENG | 001, 011, 021, 022. | SANYUAN | 003, 011, 016, 018, 023, 024, 625, 040, 043. |
AVEST TRB-2558 | 073. | JINTA | 016, 023, 024, 025, 033, 040, 043, 053, 056, 009, 057, 058, 079. | SANLIN | 036, 044. |
AVEST 54ТЦ-04 | 013. | JINQUE | 011, 025, 016. | SHENGCAI | 057, 101. |
BENQ | 294. | JINQUE | 032, 033, 053, 056, 079. | SHUYUAN | 131, 204. |
BAIHUA | 016, 025, 033, 053, 056, 079. | JIAHUA | 017, 047, 001, 032, 033, 101, 149, 207. | WAKAR | 101. |
BAIHEHUA | 023, 024, 040, 043. | JINXING | 007, 008, 011, 013, 024, 025, 032, 033, 039, 051, 057, 065, 071, 073, 079, 091, 097, 102, 107, 23. | SEYE | 097. |
BAILE | 016, 025, 012, 019, 026, 027, 028, 029, 030, 031, 042. | KAIGE | 011, 016, 023, 024, 025, 033, 040, 043, 053, 056, 079. | SHENGLI | 004. |
BAOSHENG | 011, 025, 016. | SANJIAN | 033, 053, 056, 079. | SHERWOOD | 016, 025. |
KYAUTA | 102. | SUMO | 214. | NANSHENG | 011, 033, 053, 056, 079. |
CAIHONG | 011, 025, 016. | SANKEN | 215. | NIKON | 009, 057, 058. |
KYAUTA | 023, 024, 040, 043, 073. | SONY | 041, 049, 005, 094, 106, 148, 237, 238, 239, 240. | NEC | 006, 011, 016, 004, 025, 033, 053, 056, 024, 079. |
CHANJI | 011, 016, 017, 023, 024, 025, 033, 040, 043, 053, 056, 001, 012, 019, 027, 026, 028, 029, 030, 030, 4. | SAMSUNG | 008, 011, 016, 021, 024, 025, 033, 037, 039, 040, 043 050, 051, 091, 113, 123. | NEC | 089, 140. |
CHENGDU | 011, 025. | SANYO | 008, 000, 007, 014, 015, 033, 035, 053, 056, 079, 105, 352, 353, 354. | NANBAO | 016, 025, 033, 053, 056, 009, 057, 058, 079. |
CHANGFENG | 011, 053, 056, 045, 046, 024, 079, 033. | XIHU | 011, 023, 024, 033, 038, 040, 043, 053, 079, 098, 131, 204, 219, 220, 221, 222. | OULIN | 101. |
KULLUN | OO1, O11, O21, O22, O33, 025, 012, 042, 040, 039. | XUELIAN | 023, 024, 040, 043, 009, 057, 058. | CHANGFEI | 011, 016, 025, 042, 123. |
KUAIL | 016, 025, 033, 053, 056, 079. | XINAGHAI | 016, 025, 033, 053, 056, 079. | CHANGHAI | 011, 025, 016, 123. |
KANGLI | 027, 012, 016, 019, 025, 026, 028, 030, 031, 033, 073, 120, 204, 271. | XINGMENBAN | 104. | CHUNLAN | 142, 107, 131. |
KANGHONG | 009, 058, 057. | XINSIDA | 123. | CHUNFENG | 016, 025, 033, 053, 056, 079, 124. |
KANGLI | 016, 023, 024, 025, 040, 043, 011, 026, 027, 028, 029, 042, 005. | XIANGYANG | 033, 053, 056, 079. | CUNSUN | 011, 025, 017. |
CHUANGJIA | 073, 101. | XINRISONG | 009, 057, 058, 101. | KANGWEI | 077, 101, 104. |
DUONGJIE | 073, 097, 101. | YINGGE | 016 023 024 025 040 043. | LONGJIANG | 011, 033, 053, 066, 079. |
DONGDA | 016, 025. | YUHANG | 016 025. | LIHUA | 011. |
DONGHAI | 016, 026. | YONGGU | 016, 023, 024, 025, 040, 043. | LG | 024, 040, 098, 043, 140, 259, 260, 261. |
DIGITEC | 214, 150, 147. | YONGBAO | 009, 057, 058. | YOULANASI | 011, 023, 024, 040, 043. |
TOSHIBA | 000, 014, 016, 027, 033, 053, 056, 007, 008, 015, 028, 030, 089, 090, 091, 079, 159, 285, 286, 58. | MEILE | 011, 023, 024, 033, 040, 043, 053, 056, 009, 057, 058, 079. | MUDAN | 001, 002, 011, 016, 020, 021, 022, 025, 032, 033, 039, 040, 043, 053, 056, 059, 063, 065, 079, 101, 107, 145, 146, 149, 218, 223. |
DETRON | 212. | YAJIA | 033, 053, 056, 079. | MENGMEI | 023, 024, 040, 043. |
DAYU | 012, 042, 031. | YOUSIDA | 016, 025, 009, 057, 058. | MANTIANXING | 114. |
FEILU | 011, 016, 025. | ZHUHAI | 016, 025, 042. | Mitsubishi | 011, 051. |
FEYI | 011, 016, 023, 024, 025, 040, 043. | Farashin PDLYTRON | 151, 152, 214. | Imperial saniyar | 033, 053, 056, 012, 019, 025, 026, 027, 028, 029, 030, 031, 042, 079. |
FEILANG | 016, 025. | PANASONIC (KASA) | 020, 001, 002, 014, 015, 021, 022, 059, 066. | JIALICAI | 016, 025, 028, 033, 053, 056, 079, 124, 178. |
FEIYAN | 033, 053, 056, 079. | FILIPS | 013, 023, 024, 039, 040, 043, 141, 241, 242. | JINGXINGBAN | 104. |
FUJITSU | 048. | QINGDAO | 001, 011, 021, 022, 033, 053, 056, 079. | JINGLIPU | 038, 057. |
FULI | 047. | RIZHI | 073, 097. | KONGQUE | 011, 016, 023, 024, 025, 033, 040, 041, 043, 124. |
GOLDTAR | 009, 019, 023, 024, 040, 043, 098, 140. | ROWA | 011, 013, 016, 023, 024, 025, 040, 043, 096, 127, 248, 267, 268. | KANGUA | 103. |
GANGTAI | 097. | RUBIN | 040. | SHAOFEN | 011, 015, 000, 006, 007, 023. |
hayaniya | 103, 105, 112, 118, 119, 175, 178, 185, 186, 187, 188, 201, 205, 206, 218, 272, 356. | KATSINA | 003, 018, 016, 025, 135, 136, 137. | TIANE | 003, 011, 018. |
HITACHI | 007, 015, 014, 027, 000, 006, 008, 010, 048, 179, 228. | SHENCAI | 007, 016, 025, 033, 053, 056, 079. | TONGGUANG | 033, 053, 056, 079. |
KASHE FUFIAN | 007, 011, 015, 023, 024, 028, 033, 034, 040, 043, 053, 056, 060, 061, 065, 079, 102. | SHANCHAI | 011, 033, 053, 056, 079. | TOBO | 016, 025, 033, 053, 056, 077, 079, 101, 103. |
HUAFA | 007, 016, 025. | SHANGHAI | 009, 011, 016, 017, 022, 023, 024, 025, 033, 040, 043, 053, 056, 057, 058, 079, 123. | WEIPAI | 016, 025. |
HUNGHE | 011, 016, 023, 024, 025, 040, 043, 051, 103, 125, 155. | TCL | 051.053 315, 316, 317, 320, 343, 344, 349, 350. | XIAHUA | 011, 016, 024, 027, 025, 033, 053, 054, 055, 056, 060, 098, 080, 095, 079, 073, 209, 211, 217, 218, 229, 230, 231, 262, 295. |
HUANGHAIMEI | 016, 025. | HUIJIABAN | 101. | SAURAN SAMA | 036, 044, 057, 073, 077, 097, 101, 102, 103, 104, 106, 114, 178, 293, 328. |
HUANGSHAN | 011, 016, 023, 024, 025, 032, 033, 040, 043, 053, 056, 079. | HUANYU | 011, 015, 023, 024, 033, 040, 043, 053, 056, 009, 057, 058, 079. | HONGMEI | 003, 011, 016, 018, 023, 024, 025, 033, 040, 043, 056, 009, 057, 058, 079. |
HUARI | 007, 033, 053, 056, 079. | INTEL | 213. | HONGYAN | 011, 033, 053, 056, 079. |
HAIYAN | 011, 023, 024, 033, 040, 043, 053, 056, 079. | HAILE | 032, 047. | DONGLIN | 077. |
Yadda ake siyan ingantacciyar kulawar nesa don Dexp?
Kamar kowane yanki na kayan aiki, Dexp TV masu nisa suna buƙatar kyakkyawan yanayin aiki. Koyaya, babu wani samfuri da ke da kariya daga lalacewa da lahani a kowane mataki na aiki. Remote na TV shine mafi rauni kuma ba shi da kariya, kuma a mafi yawan lokuta yana karya sauri fiye da na’urar da yake sarrafawa.
Kuna iya siya ko yin odar ikon nesa don Dexp TV a cikin shaguna na musamman da kasuwanni – misali, akan Ozone, Valberis, Yandex.Market, Avito, da sauransu.
Wanne remote ya dace da Dex TV?
Idan TV ɗinku ba daga sabon ƙarni na Dexp ba ne, to, analogue na ramut ɗin da kuka saya dole ne ya dace da ainihin asali dangane da ƙirar waje, matsayin kowane maɓallin dole ne ya zama iri ɗaya, kuma duk rubutun akan su. Daga alamomin ɓangare na uku, Doffler, Hisense, Supra, da dai sauransu na nesa sun dace.
Abubuwan nesa na TV na asali Dex
Don siyan asali na ramut don mai karɓar TV ɗin ku, kuna buƙatar nemo lambar tsohuwar. Wannan bayanin yana kan murfin baturi. Idan ramut ɗin ya ɓace, ana iya samun jerin abubuwan akan Intanet – ta lambar TV ɗinku ko akwatin saiti (an rubuta a bayan akwati). Misalai na jerin ramut:
- da 498;
- dzl 453;
- da 498s.
Misalin lambar TV: H32D8000Q. Misalin lamba akan prefix: HD2991P.
Zaɓin nesa na duniya
Mafi kyawun zaɓi shine Dexp cx509 dtv na nesa na duniya, wanda masana’anta da kamfanonin China suka samar. Ingantattun kayan aikin sun bambanta. Na’urorin da aka yi a China sun fi arha kuma zaɓi na kasafin kuɗi. Amma babu wanda ke ba da tabbacin inganci mai kyau. Ikon nesa yana iya zama mara ƙarfi. Ikon nesa na asali na duniya yana biyan kuɗi sau da yawa, amma yana aiki mara aibi. Ya dace daidai da takamaiman kewayon samfura kuma yana aiki kamar ɗan ƙasa. Saboda haka, kafin siyan na’ura mai nisa na duniya – na ainihi ko Sinanci, auna duk fa’idodi da rashin amfani.
Ba daidai ba ne a yi tunanin cewa idan nesa ta duniya ce, za ta yi aiki ta atomatik tare da duk samfuran TV da samfuran TV. Kafin siyan wani iri na UPDU, kuna buƙatar tabbatar da cewa ya dace da TV ɗin ku (jerin samfuran yana cikin umarnin).
Matsaloli masu yuwuwar na’urar sarrafa ramut da hanyoyin magance su
Idan ramut na TV bai yi aiki ba, kar a yi gaggawar jefar da shi kuma ka sayi sabuwar na’ura. Bari mu ga wane nau’in rashin aiki na nesa zai iya samu, da kuma dalilin da yasa suke faruwa:
- Batura sun ƙare. Matsalar banal amma matsalar gama gari ita ce kawai mutane suna mantawa da maye gurbin matattun batura.
- “Kariya daga yara” an nuna shi. Idan an kunna wannan yanayin, TV ɗin ba zai amsa duk umarnin nesa ba har sai kun kashe iyakance.
- Ruwa ko wani ruwa ya shiga. Ta iya lalata guntu. Kuna iya ƙoƙarin ƙwace remote ɗin kuma a bushe shi sosai, sannan a haɗa shi tare. Idan bai yi aiki ba, maye gurbin kawai.
- Tarin kura da datti a cikin akwati. Saboda wannan, wasu maɓallan suna makale – lokacin da aka danna, TV ɗin baya amsawa.
- Lalacewar injina. Wannan na iya kasancewa saboda sau da yawa sau da yawa wanda ke lalata guntu ko microcircuit.
Umarnin don tarwatsa na’ura mai nisa na Dexp na iya taimakawa wajen gano ainihin dalilin rashin aikin kuma gyara shi da kanka. Ka’idar magudi ɗaya ce ba tare da la’akari da alama da ƙirar ba:
- Bude sashin baturi kuma cire batura.
- A hankali a ɗaga gidan tare da screwdriver mai lebur kuma duba ko an dunƙule shi ko a’a. Idan akwai screws, sai a fara cire su, sannan a raba sassan na’urar sarrafawa. Idan ba haka ba, kawai kunna screwdriver a hankali tare da akwati kuma latches masu haɗa shi zasu buɗe.
- Jiƙa swab ɗin auduga ko diski a cikin barasa kuma a goge sassan, ban da microcircuit da guntu. Idan gasket ɗin roba mai maɓalli yana da ƙazanta sosai, ana iya wanke ta ƙarƙashin ruwan gudu.
- Lokacin da duk sassan sun bushe gaba ɗaya, haɗa ramut. An haɗa bangarori tare da latches.
Don bushewa, yana da kyau a yi amfani da na’urar bushewa ta gida. Wannan ita ce hanya mafi sauri kuma mafi aminci.
Umarnin bidiyo don tsaftacewa PU:Idan, bayan haɗa na’ura mai nisa, TV ɗin ya amsa umarnin na’urar, komai yana cikin tsari. Kuma idan TV ɗin bai amsa sigina ba, ya kamata ku tuntuɓi kantin gyara ko siyan sabon iko mai nisa.
Kada ku lalata gidan lokacin da ake hadawa. Idan ba za ku iya cire shi da kanku ba, tuntuɓi gwani.
Zazzage iko na nesa don Dexp TV don Android da iPhone kyauta
Wayoyin Android da iPhone suna da abubuwa masu amfani da yawa. Ikon sarrafa TV yana ɗaya daga cikinsu. Wannan zaɓin yana sauƙaƙa rayuwa sosai, tunda galibi wayar tana kusa da ita, wanda ba za a iya faɗi game da rit ɗin ba, wanda koyaushe yana ƙoƙarin ɓoye wani wuri daga mai shi.
Ana iya amfani da wannan hanyar sarrafawa kawai don ƙirar wayoyi tare da Wi-Fi, infrared, da ayyukan Bluetooth. Idan na’urar ba ta da damar fasaha da ake buƙata, ba za ku iya samowa da shigar da aikace-aikacen ba.
Kuna iya sarrafa TV ta kowace hanya daga duk wayoyin hannu. ‘Yan masana’anta ne kawai ke ba da wannan fasalin. Xiaomi yana cikin su. Wayoyin alamar suna da ginanniyar, amma ba a kunna ba, aikace-aikacen “MI Remote”. Don yin aiki:
- Zazzage kuma shigar da wani shiri na musamman a cikin shagon aikace-aikacen da ke da alhakin sarrafa TV.
- Yi aiki tare da aikace-aikacen tare da na’urar TV ɗin ku – galibi, kawai kuna buƙatar buɗe shirin akan wayar ku kuma nuna na’urar a TV. Bayan haka, zaku iya fara sarrafa TV gaba ɗaya.
Ba duk Dexp TVs ne za a iya sarrafa su daga wayarka ba. An ƙaddara wannan ta hanyar ƙwarewa.
Idan wayarka ba ta da aikace-aikacen masana’anta wanda za’a iya sarrafa shi azaman mai sarrafa nesa, amma akwai tashar infrared, gwada zazzage shirin daga shagon aikace-aikacen. Akwai da yawa daga cikinsu. Bidiyo kan yadda ake sarrafa TV daga wayarka:
Tambayoyi game da Dexp da samfuran sa
Kamfanin Dexp na kera kayayyaki iri-iri, kuma a wannan sashe za mu ba da amsoshin tambayoyin da suka shafi aikin sa. Tambayoyi game da kayan aikin da kamfani ya kera:
- Yadda za a kunna Dex cooker? Akwai maɓallin kunnawa/kashe akan rukunin kulawa.
- Wanne TV yayi daidai da Dex? Wannan alamar ba analog ba ce, amma tana cikin DNS, ɗaya daga cikin jagorori a kasuwannin Rasha na kayan dijital da na gida.
- Umarni don ginshiƙin Dexp. Kuna iya nazarin jagorar mai magana mai ɗaukuwa a cikin takaddar – https://ftp.dexp.club/UM/Speakers%20%2B%20portable%20speakers/DEXP%20P150%20UM%20RUS.pdf. A can kuma za ku sami amsar tambayar yadda ake saita rediyo a shafi na Dexp.
- Yadda za a kafa agogon yara Dexp k2? Da farko kuna buƙatar shigar da katin SIM na Nano-format a agogon ku tare da tallafin Intanet na 2G ta afaretan ku. Ƙari:
- Bincika kuma zazzage “SeTracker” a cikin shagon app.
- Yi rijistar asusu tare da shirin. Zaɓi “Ƙara na’ura”, inda a cikin filin ID shigar da lambar rajista mai lamba 15 da aka samo a kasan agogon, ko kuma duba lambar QR da ke gefe ɗaya sannan a shigar da suna.
- Yadda ake daidaita hasken baya akan Dexp k 901bu/charon? Allon madannai yana da nau’ikan hasken baya da yawa. Kuna iya canza su ta hanyoyi biyu: ta hanyar latsa FN + SL a jere, ko ta ɗayan haɗin haɗin – FN + INS / HM / PU / DEL / PD, dangane da irin hasken baya da kuke buƙata.
- Yadda ake haɗa zuwa wayar Dex mr12? Ana buƙatar adaftar HDMI 1.4 don haɗa wannan mai kunnawa zuwa wayar hannu.
- Yadda ake haɗa Yandex-remote zuwa TV? A cikin menu na aikace-aikacen Yandex, zaɓi “Na’urori”, sannan “Ikon Nesa” da “Ƙara ikon sarrafawa”. Zaɓi nau’in na’urar gida – TV, sannan danna “Saiti na atomatik”. Sunan na’urarka kuma bi umarnin da ke cikin app.
- Wadanne lambobi ne suka dace don haɗa ikon nesa na MTS zuwa Dexp TV? Haɗin ya dace: 1007, 1035, 1130, 1000, 1002, 1031, 1027, 1046.
- Umarnin don injin Dexp. Kuna iya karanta littafin koyarwa anan – https://storage.yandexcloud.net/pdf/190130/2111489179263523.pdf
- Yadda ake kunna maɓallin turawa Dex: umarni. Don kunna ta, kuna buƙatar danna maɓallin ƙi kira, kuma ita ce ke da alhakin kunna / kashe wayar. Ana iya nazarin littafin a nan – https://ftp.dexp.club/UM/Cell%20Phones/DEXP%20Larus%20E8%20UM%20RUS.pdf
Ikon nesa don Dexp TVs suna da babban aiki, da adadin maɓalli masu dacewa. Don amfani da ramut gwargwadon iyawa, kuna buƙatar nazarin su, da sauran dabarar na’urar. Sannan kuma fahimtar haɗin kai da daidaitawar na’ura mai nisa.