LG Magic Remote ya dace da LG TVs daban-daban da aka saki tun 2019. Yana gano yawancin na’urorin wannan alamar ta atomatik. Ikon nesa (RC) yana taimaka muku jin daɗin kallon talabijin da sarrafa shi cikin sauƙi.
Bayyanar da maɓalli
Ikon nesa (mai sarrafawa) LG Magic Remote yana da ingantaccen tsari kuma ya dace da kwanciyar hankali a hannunka. Yawan maɓalli ya dogara da takamaiman samfurin da sigar. An fara da AN-MR600, maɓallan lamba sun bayyana akan ramut. Ba su kasance a cikin sigogin baya ba.Bari mu bincika maɓallan da ke akwai akan misalin ɗayan sabbin nau’ikan – MR600-650A:
- A kashe TV.
- A kashe Smart TV tuner – ana buƙata idan ba TV ba, amma akwatin saitin LG.
- Maɓallan lambobi – daga 0 zuwa 9.
- Maɓallin ƙara sama da ƙasa – “+” / “-“.
- Kibau don canza tashoshin TV.
- A kashe waƙar mai jiwuwa.
- Maɓallai don kunna shigar da umarnin murya.
- Maɓalli don komawa zuwa babban shafin menu.
- Je zuwa saitunan.
- Maɓallin da za a iya daidaitawa don saurin samun dama ga wasu sassa da ayyuka (masu launi).
- Kunna/kashe rubutun waya.
- Ƙarin maɓalli don sarrafa rubutu.
- Kunna aikin 3D.
- Maɓalli don faɗaɗa wani yanki na allon.
- Dakatar da rikodi.
- Maballin don ci gaba da nunawa.
- Gungura dabaran.
Don sanya nesa na LG Magic ya daɗe, a kiyaye shi daga ƙura da danshi, zaku iya siyan akwati na musamman don shi.
Ƙayyadaddun bayanai
LG Magic Remote shine mai kula da nesa mai fa’ida da yawa wanda ke ba ku damar sarrafa ayyukan TV ɗin ku daga nesa. Babban halayen fasaha na na’urar:
- Nau’in siginar infrared ne.
- Tsawon – 10 m.
- Mitar mita – 2400-2484 GHz.
- Tambarin taɓawa ya ɓace.
- Ƙarfin watsawa – 10 dBm.
- Maballin hasken baya ya ɓace.
- Mai watsawa shine Bluetooth.
- Yi amfani da matsayin linzamin kwamfuta – e.
- Yanayin horo ya ɓace.
- Amfanin wutar lantarki – 300mW.
- Ikon murya – eh.
- Ginin madannai na ciki – ya ɓace.
- Wutar lantarki – AA-2.
Fasahar AI ta ciki tana sauƙaƙa kewayawa zuwa ayyukan da kuke buƙata, yayin da maɓallan gajerun hanyoyi suna ba ku damar nutsad da kanku nan da nan cikin duniyar nunin nunin da fina-finai da kuka fi so.
Ayyukan maɓalli
Havis Kwon, Shugaba kuma mataimakin shugaban LG Home Entertainment ya ce “LG yana aiki koyaushe don inganta ƙwarewar masu amfani da TVs masu wayo na kamfanin,” in ji Havis Kwon, Shugaba kuma mataimakin shugaban LG Home Entertainment. “Sabuwar LG Magic Remote yana nuna wannan, gami da sabbin abubuwan da ke sauƙaƙe amfani da Smart TV.” Maballin turawa na gargajiya ba su da dacewa fiye da gyara daga LG. Yin amfani da fasahar gano murya mai wayo a cikin Magic Remote, masu amfani za su iya shigar da rubutu yanzu ta amfani da umarnin murya, kamar saita kalmomin bincike. Wannan yana haɓaka kewayawa akan Smart TV. Wadanne siffofi masu ban sha’awa akwai:
- Gungura dabaran. Tare da shi, zaku iya kewaya cikin sauri ta hanyar bincike, shafuka a cikin aikace-aikace kuma nemo abin menu da ake so.
- NFC goyon baya. Fasahar sadarwa ce ta gajeriyar hanya. Tare da shi, zaku iya aikawa / karɓar bayanai cikin sauƙi ba tare da ƙarin saitunan ba. Ta hanyar kawo nesa na NFC kusa da na’urarku mai wayo, zaku iya shigar da LG ThinQ app kuma ku haɗa nesa zuwa TV ɗin ku.
- Jagorar mai nuni / chiseled. Tare da siginan kwamfuta (mai kama da linzamin kwamfuta), zaku iya sarrafa ayyukan Smart TV ko masu bincike ta hanyar nuna nesa a allon TV, ba tare da amfani da maɓalli ba.
- faifan maɓalli na lamba. Ana buƙatar shigar da lambobin tashar TV da hannu. Don dalilan da ba a san su ba, a baya LG bai yi irin waɗannan maɓallan a kan na’urorin nesa ba.
- Tsarin “hannun sihiri”. Yana fassara karimcin mai amfani zuwa umarni don sarrafa LG Cinema 3D Smart TV. Misali, don sake loda shafin yanar gizon, mai kallo yana buƙatar yin motsi da hannu. Kuna iya karanta ƙarin game da wannan a cikin umarnin don sarrafa ramut.
Baya ga ayyukan da aka jera a sama, Nesa Magic yana da aikin 3D. Wani maɓalli daban yana da alhakinsa, lokacin da aka danna shi, ana canza hoton daga tsarin mai girma biyu zuwa mai girma uku.
Yadda ake haɗa ramut zuwa TV?
Da farko kafa haɗi (rejista) tsakanin ramut da TV. Yadda ake aiwatar da hanyar:
- Saka baturan AA 2 a cikin ramut.
- Kunna TV. Jira ya cika cikakke.
- Nuna ramut a TV ɗin kuma danna dabaran don farawa.
- Ya kamata rubutu ya bayyana akan allon mai karɓar TV, yana nuna cewa an haɗa ramut tare da LG TV ɗin ku – “Rijista ya yi nasara.”
- Idan saboda wasu dalilai rubutun bai bayyana ba, maimaita aikin. Kashe TV ɗin kuma a sake kunna shi. Bayan haka, ta amfani da maɓallan da ke kan ramut, shigar da lambar mutum ɗaya. Ya bambanta dangane da shekarar kera na’urar. Kuna iya samun lambar a cikin umarnin.
Lokacin Nesa Sihiri ba ya aiki, da fatan za a sake kunna shi kuma sake yin rijistar shi. Don yin wannan, bi waɗannan matakan:
- Latsa ka riƙe Smart Home da maɓallan BACK akan mai sarrafa ramut na tsawon daƙiƙa 5 don fara farawa.
- Nuna Maɓallin Sihiri a allon Smart TV kuma danna maɓallin gungurawa (“Ok”). Rike don 5-10 seconds. Lokacin da aka yi nasarar yin rijistar Magic Remote, saƙo zai bayyana akan allon TV.
Ƙaddamarwa shine ƙirƙira, kunnawa, shirye-shirye don ƙarin aiki, ƙaddamar da matakan da suka dace da kuma kawo kayan aiki a cikin yanayin shirye-shiryen amfani.
Saita
Don fara amfani da ramut don sarrafa ayyukan Smart TV, dole ne ka kawo siginan kwamfuta (mai nuni). Don yin wannan, kawai girgiza na’urar ko juya ta hagu da dama. Kibiya za ta bayyana akan allon TV, wanda zai motsa yayin da kake motsa hannunka.
Idan ba a daɗe da amfani da naúrar nesa ba ko kuma an sanya shi a ƙasa mai lebur, siginan kwamfuta zai ɓace. A wannan yanayin, girgiza remut ɗin don sake kunna shi.
Don keɓance mai nuni da kanka, yi masu zuwa:
- Matsa maɓallin Smart Home don buɗe babban menu.
- Je zuwa “Settings”, sannan zaɓi “Settings” kuma a cikinsu – abu “Index”.
- Daidaita ma’auni masu mahimmanci: saurin motsi na siginar akan mai saka idanu, siffarsa da girmansa, kunna / kashe zaɓin daidaitawa (ƙarshen yana ba ku damar matsar da mai nuni zuwa tsakiyar allon TV a lokaci ɗaya ta hanyar girgiza mai sarrafawa).
Don sanya Nesa Magic yayi aiki kamar nesa na yau da kullun, danna kowane maɓallin kewayawa. Suna tsaye tare da kewayen dabaran gungurawa (da’irar da kibau). Ko ka riƙe Smart Home da maɓallan BACK.
Matsaloli masu yuwuwa da rashin aiki
Akwai dalilai da yawa masu yuwuwa da ya sa ƙila ba za ku iya haɗa ramut ɗin zuwa TV ɗin ku ba. Yawanci wannan:
- Matattu/ gazawar batura. Yi ƙoƙarin canza su zuwa wasu (zai yiwu daga wani iko na nesa) kuma sake gwada haɗawa da TV ɗin.
- Matsaloli tsakanin TV da na’ura mai nisa. Ko da yake LG Magic yana aiki a cikin kewayon mitar mai girma, tare da babban ƙarfin watsawa da matsakaicin iyakar mita 10, don yin aiki daidai, bai kamata wani abu na ɓangare na uku ya kasance tsakaninsa da mai karɓar TV ba:
- ganuwar;
- kayan daki;
- sauran kayan aiki, da dai sauransu.
Wadanne matsaloli zasu iya faruwa yayin amfani da ramut:
- Kura/danshi shiga. Kwakkwance remote ɗin kuma a goge abubuwan da ke cikin sa tare da tawul ɗin takarda mara lint wanda aka jiƙa cikin barasa. Kada a jika microcircuit, yi tafiya a hankali tare da busasshen, yadi mara lint.
- Asarar sadarwa. Idan haɗin ya ɓace, kashe TV daga cibiyar sadarwa kuma kunna shi bayan mintuna 2-3. Sake haɗa remote ɗin zuwa TV.
- Tashar IR ta karye. Don bincika idan haka ne, ɗauki ramut ɗin ku da wayar hannu ta yau da kullun. Kunna kyamarar wayar, nuna fitilar sarrafa nesa a ruwan tabarau kuma danna kowane maɓalli. Idan ka ga ɗan haske (ja / purple / blue / fari), tashar jiragen ruwa tana aiki. Idan ba haka ba, to ya karye.
- Cire maɓalli. Wannan yakan faru ne a lokacin tsufa. Bayan lokaci, maɓallan da ke kan ramut sun zama mara amfani. Ya rage kawai don siyan sabon ikon nesa. Idan an danna maɓallan ciki kawai, za a iya mayar da su wurinsu ta hanyar tarwatsa na’ura mai sarrafa na’ura.
Inda za a siyan ikon nesa don LG Magic TV?
A yau, a cikin shagunan kan layi da kantunan tallace-tallace na tsaye, zaku iya samun manyan samfuran LG Magic remotes guda 5 – daga AN-MR300 zuwa AN-MR650. Dukkansu sun dace da wasu samfuran TV. Ba a ba da shawarar siyan kayan aikin da bai dace da mai karɓar TV ɗin ku ba. Da kyar ya dace.
Kuna iya siyan ikon nesa na LG Magic a wuraren tallace-tallace na LG na hukuma, shagunan kayan aiki daban-daban, wuraren kasuwa kamar Ozone, da dai sauransu. Kimanin farashin ramut shine 3,500 rubles.
Yawancin lokaci yana da sauƙi don zaɓar abin da ya dace a cikin shago. Don kada a yi kuskure, ya isa ya yi magana da mai sayarwa, gaya masa samfurin TV ɗin ku da ayyukan da ake so na kula da nesa. Idan ka sayi na’ura mai nisa akan layi ko kuma wani mashawarcin da bai dace ba ya kama ka, zaku iya tantance daidaiton fasaha da kansa da kansa, sanin ƙirar TV ɗin ku. Inda ake samun bayanai:
- tambayi mai siyarwa (kowa zai iya buɗe kwamfuta kuma ya sami samfurin TV ɗin ku a cikin jerin);
- Nemo kanku akan ramut ɗin da kuke sha’awar – an rubuta bayanin akan kunshin.
A ƙasa akwai masu kula da nesa na Magic waɗanda suka dace dangane da samfura da shekarun kera LG TVs:
- TVs da aka kera a cikin 2019 – rukunin sarrafawa AN-MR19A.
- LG LED LSD TVs ko Plasma TVs kafin 2012 – AN-MR300 ramut.
- 2018 TV Lines – AN-MR18BA ramut.
- LG Smart TV 2013 saki – AN-MR400 mai sarrafawa.
- Na’urorin TV da aka ƙera a cikin 2016 tare da tsarin aiki na WEB 3.0 sun dace da tsarin nesa na AN-MR650 (sai dai UH625-603V, LH604V, LH590V, LH570V TV model).
- Mai karɓar TV LG Smart TV, wanda aka saki a cikin 2014 – AN-MR500 mai ramut.
- An saki TVs a cikin 2017 – AN-MR650A mai sarrafawa.
- Talabijan din da aka saki a cikin 2015 sun dace da AN-MR600 ramut. Talabijan din masu jituwa sun haɗa da:
- OLED – EF9800, EF9500, EG9600;
- 4K Ultra HD TV – UF9500, UF7700, UF9400, UF8500;
- LCD (LCD) – LF6300.
- LG SIGNATURE TV receiver – AN-MR700 mai sarrafa na’ura yana zuwa tare da shi.
Sharhi
Julia Samokhina, Novosibirsk. Abu mai amfani sosai kuma mai amfani! Babban kayan abu, yana aiki kamar linzamin kwamfuta, kyakkyawar amsawa ga motsin motsi. Rit ɗin ya riga ya faɗi sau goma sha biyar daga tsaunuka daban-daban, kuma komai yana da kyau tare da shi, pah-pah-pah, kawai scuffs. Iyakar abin da ya rage shine farashin. Mikhail Dolgikh, Moscow. Bayan siyan smart TV daga LG, da gaske na so in saya masa wannan “sihiri” na nesa. Na karanta da yawa game da shi akan Intanet, kuma ina sha’awar babban adadin abubuwan ban sha’awa. Na yi amfani da shi na ‘yan watanni yanzu kuma ya cika tsammanina. Anna Sapozhnikova, Perm.Wannan na’ura ce ta ainihi mai aiki da yawa wacce ke aiki akan ƙananan batir ɗin yatsa guda biyu kawai. Abinda kawai shine ya kamata kamfani ya inganta sarrafa murya, in ba haka ba komai yana da kyau, sai dai na’ura mai kwakwalwa ba zai iya soya ƙwai ba)) Tare da LG Magic Remote, za ku iya amfani da umarnin murya, sarrafawa mai kama da linzamin kwamfuta na PC, da kuma dabaran gungurawa na mu’amala don sarrafa TV ɗin ku. Tare da ƙirar ergonomic, Mai Nesa Magic yana da daɗi don riƙe a hannunka, yana yin amfani da LG Smart TV ɗin ku har ma da sauƙi kuma mafi daɗi.