Yadda za a zaɓa, tarwatsawa da daidaita ikon nesa don Panasonic TV

Периферия

Ya kamata hutawa ya zama abin jin daɗi, don haka raba shi tare da fasaha mai inganci yana da daɗi sau biyu. Panasonic iri TVs har yanzu jagororin kasuwannin duniya ne. Babban kamfani na Jafananci ya haɗa da kamfanoni sama da 600 waɗanda ke samar da lantarki, kayan aikin gida, da na’urorin amfani na sirri.

Tarihin Panasonic

An kafa kamfanin a cikin 1918 a Japan kuma yana yin aikin samar da kayan aikin sauti. Bayan da suka ci nasara a kasuwannin duniya, wadanda suka kafa kamfanin sun yanke shawarar fadada samarwa kuma sun canza zuwa samar da talabijin da na’urorin lantarki. A yau, wasu nau’ikan talabijin na Panasonic wasu kamfanoni ne ke samar da su, wasu kuma ana kera su a masana’antar Panasonic.

Yadda ake zabar ramut don Panasonic TVs

Kowane iri na TV yana da na’urar nesa. Ikon nesa don Panasonic Viera TV ko don wasu samfuran da ba su da ƙarancin shahara yakamata su sami tambarin wannan kamfani a gaban panel. Ana haɗe sitika samfurin a bayansa, don haka zabar da siyan ikon nesa don Panasonic TV abu ne mai sauƙi. Ana samunsa a duk shagunan kayan lantarki. Hakanan zaka iya siyan ramut na Panasonic TV akan Intanet a duk faɗin Rasha. Kuna buƙatar kawai je kantin sayar da kayan lantarki daban-daban kuma ku nemi mataimakin tallace-tallace ya karɓi kayan. Hakanan zaka iya nemo ikon nesa a cikin shagunan kan layi. [taken magana id = “abin da aka makala_4475” align = “aligncenter” nisa = “896”
Yadda za a zaɓa, tarwatsawa da daidaita ikon nesa don Panasonic TV

  1. Amsa da sauri ga umarnin . Idan bayan danna maballin akwai dakatarwa, to akwai matsala a ciki, ko kuma bai dace da TV ɗin ba.
  2. Kayan ƙera (yawanci filastik) bai kamata ya kasance da lahani ba.
  3. Remut na Panasonic TV dole ne kuma ya dace da na’urar .
  4. Idan ɗakin da TV ɗin yake yana da girma, to dole ne mai sarrafa ramut ya iya aiki a cikin babban kewayon .
  5. Ya dace da kwanciyar hankali a hannu , tare da siffa mai sauƙi.
  6. Yi ƙaramin girman , kamar yadda manyan samfuran ke kawo rashin jin daɗi yayin amfani.

A yawancin samfura, ana yawan shigar da sarrafa murya ko hasken baya. Duk wannan ɗaiɗai ne, don haka kuna buƙatar zaɓar mafi dacewa ga kowane mai amfani da DPU.

Nau’i da halaye na sarrafa nesa

Yawanci, ana rarraba abubuwan sarrafa ramut bisa ga:

  • tashar sadarwa;
  • nau’in abinci;
  • saitin ayyuka.

An raba waɗannan na’urori zuwa:

  • samfurin;
  • duniya;
  • mai hankali.

Samfurin ya dace da wani kallo. Sau da yawa, ramut na Panasonic TV baya “daidaita” tare da sauran samfuran TV. Tare da taimakon ikon nesa na duniya, na’urori da yawa ana sarrafa su lokaci guda. Misali, yana ba ka damar sauya tashoshin TV, ƙara ko rage sauti a cibiyar kiɗa, kunna kwandishan, da sauransu. Yawan tsadar na’urar, ƙarin ayyukan da take yi. The smart remote gyare-gyaren samfurin na nesa ne na duniya. Kamar na duniya, yana haɗa ayyuka da yawa kuma yana canjawa ta hanyar Wi-Fi zuwa aikace-aikacen da aka shigar akan wayar. Ba kwa buƙatar ikon nesa don sarrafa kayan aiki, komai ana sarrafa shi a cikin wayoyin ku. [taken magana id = “abin da aka makala_4477” align = “aligncenter” nisa = “1024”]
Yadda za a zaɓa, tarwatsawa da daidaita ikon nesa don Panasonic TVPanasonic Remote[/taken magana]

Yadda ake saita ramut – umarni

Ikon ramut na duniya na Panasonic don TV yana da tsari iri ɗaya da na asali na nesa. Ya ƙunshi:

  • gawawwaki;
  • lantarki kewaye;
  • maɓalli;
  • LEDs;
  • tushen wutar lantarki mai zaman kanta.

Tare da taimakonsa, suna sarrafa TV, akwatin saiti, cibiyar kiɗa da sauran na’urori. Don daidaitawa mai kyau, dole ne ku bi umarnin da aka ba da shawarar:

  1. A kan ramut, danna maɓallin HOME (gida). Gumakan aikace-aikace zasu bayyana akan allon.
  2. Zaɓi ƙasar zama, saboda wannan yana saita rikodin siginar bidiyo da sauti ta atomatik.
  3. Fara kunna tashoshi na TV ta atomatik.
  4. Idan ana so, yi amfani da maɓallin eHelp don nuna umarnin lantarki akan allon.

Hankali! Ƙwaƙwalwar shirin kan-chip yana taimakawa wajen fahimtar manufar kowane aiki.

Yadda ake saita DPU don TV na zamani

Ana iya saita ramut na tsohon TV na Panasonic cikin sauƙi ta hanyar haɗa ramut zuwa TV. Babban maɓallin aiki anan shine Menu. Ana bincika tashoshi da hannu ko ta kunna bincike ta atomatik. Abin da za a yi idan ramut ba ya aiki da kuma yadda za a kunna TV ba tare da Panasonic ramut ba? Kuna iya kunna TV ɗin ba tare da kula da nesa ba ta amfani da maɓallan da ke kan kwamitin kula da hannu. Suna ba da izini ba kawai don canza tashoshi ba, har ma don daidaita ƙarar, canza tushen siginar. A cikin tsofaffi, samfuran TV na kinescope, akwai babban ƙirar maɓallin turawa a gaba wanda ke sarrafa TV. Kowane maɓallin yana da alama, don haka babu matsaloli tare da wannan fasaha.

Yana da mahimmanci! Babu shakka duk TVs suna da panel don sarrafa hannu!

Yadda za a zaɓa, tarwatsawa da daidaita ikon nesa don Panasonic TV

Lambobi don sarrafa nesa na duniya

Ana saita ramut na Panasonic TV ta amfani da lambar TV. Kawai kawai kuna buƙatar nemo wannan nadi a cikin umarnin kuma aiwatar da ƴan ayyuka. Wannan yawanci haɗe-haɗe ne na lambobi uku ko huɗu. Lambobin Panasonic suna farawa da 010, 015, 016, 017, 028, 037 da sauransu. Don saita nesa kuna buƙatar:

  1. Danna maɓallin kore da maɓallin TV1 a lokaci guda. Jajayen hasken zai kunna, wanda zai nuna cewa an kunna ƙofar shiga shirin.
  2. Danna maballin “Power” ja don kashe TV.
  3. Da zaran TV ɗin ya kashe, danna maɓallin TV1. Mai nuna alama zai daina kiftawa ya kashe. Yana ba da sigina cewa an saita ramut.

Ban sha’awa! Idan ba za ku iya tsara nesa ba a karon farko, kuna buƙatar maimaita hanya.

Wanne remote za a iya saukewa don sarrafawa daga wayar hannu

Kuna iya sarrafa Panasonic TV tare da wayoyin hannu. Koyaya, dole ne TV ɗin kuma ya sami aikin Smart TV. Don yin wannan, kuna buƙatar saukar da nesa zuwa wayar hannu. Akwai shirye-shirye na musamman waɗanda suka dace da alamar Panasonic. A cikin wayowin komai da ruwan, ayyuka na asali kawai suna samuwa. Don saukar da aikace-aikacen, kuna buƙatar amfani da kantin sayar da hukuma (Play Market don Android ko AppStore don dandamalin apple). [taken magana id = “abin da aka makala_4476” align = “aligncenter” nisa = “705”]
Yadda za a zaɓa, tarwatsawa da daidaita ikon nesa don Panasonic TVIkon nesa don waya[/taken magana] Zazzage ramut don Panasonic TV don Android (https://play.google.com/store/apps/details?id=com.panasonic.pavc.viera.nrc&hl=ru&gl=US) kuma iPhone ( https://apps.apple.com/ru/app/panamote-%D0%BF%D1%83%D0%BB%D1%8C%D1%82-panasonic-tv/id959272872). Yadda ake kunna Panasonic TV ba tare da remut ba – Panasonic TV control ta hanyar aikace-aikace akan wayarka: https://youtu.be/P3YY8PcuZB4

Yadda ake saita remote ɗin da aka sauke

Domin na’urar ta yi aiki da kyau, lokacin da kuka fara aikace-aikacen za ku buƙaci:

  • zaɓi alamar TV;
  • shigar da lambar da ke bayyana akan TV cikin wayar.

Wannan yana kammala saitin, zaku iya amfani da ramut ɗin da aka sauke don manufarsa. Yawancin lokaci, ban da daidaitattun saitin ayyuka, kamar canza tashoshi da daidaita ƙarar, wayoyin hannu na iya sarrafa saitunan akan TV, watsa abubuwan da ke cikin wayar zuwa TV, da sauransu.

Yadda ake zabar nesa ta duniya

A waje, na’urar nesa ta duniya ba ta bambanta da na ƙirar ba, amma na’urorin lantarki na su ya bambanta. Masu ƙaddamar da duniya, bi da bi, na iya:

  • tune;
  • amfani ga kowane na’urar fasaha.

Waɗannan na’urori sun bambanta da launi, siffa, ƙira kuma sun dace da yawancin samfuran TV. An ƙera na’urar lantarki ta ciki ta hanyar da ta dace da wani tushe na musamman, wanda ke ƙayyade siginar da ke fitowa daga kusan dukkanin TV. Zaɓi nesa nesa dangane da abubuwan da ake so.

Ban sha’awa! Mafi yawan samfuran na’urorin sarrafa nesa na duniya sune Supra, Huayu da Beeline.

[taken magana id = “abin da aka makala_4471” align = “aligncenter” nisa = “467”]
Yadda za a zaɓa, tarwatsawa da daidaita ikon nesa don Panasonic TVHuayu Universal Remote[/taken magana]

Waɗanne na’urorin nesa sun dace da Panasonic

Ana siyar da nau’ikan remote guda uku a kasuwa:

  • asali;
  • ba na asali ba;
  • duniya.

Na asali da waɗanda ba na asali an tsara su don takamaiman samfurin TV. Bambancin ya ta’allaka ne a cikin gaskiyar cewa masana’anta na asali ne suka samar da su wanda ya samar da TV na wannan alama, yayin da waɗanda ba na asali ba kamfanoni daban-daban ne ke samar da su a ƙarƙashin lasisi. Don haka, ramut na Huayu ya dace da Panasonic TV N2QAYB001011. [taken magana id = “abin da aka makala_4472” align = “aligncenter” nisa = “425”]
Yadda za a zaɓa, tarwatsawa da daidaita ikon nesa don Panasonic TVIkon nesa na Huayu ya dace da tsofaffin samfuran Panasonic da sababbi[/ taken magana]

Yadda ake buše remote

Akwai hanyoyi da yawa don buše nesa na Panasonic Viera TV. Mafi inganci shine duba umarnin. Ana rubuta lambar musamman a koyaushe a cikin littafin, tare da taimakon wanda aka sanya shi cikin yanayin aiki. Sau da yawa littafin yana ɓacewa bayan sayan. Don irin waɗannan lokuta, an ƙirƙiri algorithm da aka saba amfani da su:

  1. Danna maballin “+” da “P”, sannan a buga hadewar lambobi guda hudu, 1111 ko 1234. Sannan danna “+” kuma. Idan zaɓin bai yi aiki ba, kuna buƙatar canza haɗin lambobi.
  2. Danna maballin “Menu” da “+ Channel” ko “Menu” da “+ Volume” maɓallan. Wannan hanya ta dace idan LED ya haskaka bayan haɗin lambobi.
  3. Danna maɓalli ɗaya kuma ka riƙe na ɗan daƙiƙa kaɗan. Wannan hanya ba dace da duk model.

Hankali! Yana da mahimmanci a tuna da haɗuwa da lambobi da aka yi amfani da su.

Rushewa da gyara PU

Na asali da na duniya sau da yawa suna daina aiki akan lokaci. Duk da cewa da’irar lantarki ta UPU ta fi rikitarwa, ana tarwatsa su kuma an gyara su kamar yadda aka saba. Cire na’urar kamar haka:

  1. Bude murɗa inda aka adana batura. Idan sukurori da mariƙin suna cikin tsari, buɗe akwati.
  2. Ana saka screwdriver na bakin ciki ko wani abu mai lebur a cikin latch, a juya kuma a buɗe gidan.
  3. Cire allo a hankali.
  4. Yi amfani da gilashin ƙara girma don bincika allon a hankali.
  5. Idan lambar sadarwa, ko LED, an sayar da ita a kashe, kuna buƙatar dawo da ita.
  6. Idan sun yi kyau, kuna buƙatar girgiza allon. Idan an ji hayaniya, dalilin rushewar zai kasance a cikin resonator na quartz.

https://youtu.be/RkSH87A1Lr0

Hankali! Kwararre ne kawai za a iya maye gurbin resonator na quartz.

Idan ruwa ya shiga kan ramut ko ya zama datti daga ƙura ko soda mai dadi, za ku iya yin gyare-gyare na asali. Don wannan kuna buƙatar:

  1. Bude akwati.
  2. Ɗauki auduga ko swab, tsoma cikin barasa.
  3. A hankali goge allon.
  4. Shafa akwati, maɓallai.
  5. Idan tuntuɓar bazara ta ƙazantu sosai, zaku iya tsaftace ta da takarda yashi.
  6. Jira har sai duk sassan sun bushe kuma su taru a kishiyar shugabanci.

Yadda ake ƙwanƙwasa da gyara ɓaryayyen Remote Panasonic: https://youtu.be/-6CIZXut1xI

Muhimmanci! Ba a ba da shawarar tsaftace na’ura mai nisa na Sinanci da barasa ba. Suna amfani da ruwan sabulu.

Don haka, don siyan na’ura mai inganci mai inganci da sarrafa shi daidai, ba kwa buƙatar samun ilimin fasaha mafi girma. Sanin asali na gyarawa, zaɓi da adana na’urar zai zama mafi kyawun mataimaka ga kowane mai amfani. [taken magana id = “abin da aka makala_4470” align = “aligncenter” nisa = “1280”]
Yadda za a zaɓa, tarwatsawa da daidaita ikon nesa don Panasonic TVRarraba sarrafa nesa ba shi da wahala, amma kuna buƙatar yin komai a hankali don kada ku karya filastik[/ taken]

Rate article
Add a comment

  1. Eeva

    Meillä on Panasonic vieta,mutta miten saadaan toimimaan että voi laulaa karaokea? Tästä kaukosäätimestä en tiedä mistä se haetaan?

    Reply