Gyara nesa na TV-yi-da-kanka: yadda ake gyara lambobi, dawo da maɓallan

Периферия

Ikon nesa shine ƙari mai amfani ga TV ɗin ku wanda ke sauƙaƙa canza tashoshi, kunna na’urar da kashewa, da amfani da wasu fasalolin Smart TV. Yin amfani da na’urar akai-akai da rashin kulawa na iya haifar da rashin aiki wanda zai sa ta zama mara amfani. Don magance matsalar, wajibi ne a sami ra’ayi game da ka’idar aiki na na’ura mai nisa, yiwuwar rashin aiki, da kuma hanyoyin magance su da rigakafin don rage yiwuwar su a nan gaba. [taken magana id = “abin da aka makala_4513” align = “aligncenter” nisa = “600”]
Gyara nesa na TV-yi-da-kanka: yadda ake gyara lambobi, dawo da maɓallanallo na Console[/taken magana]

Tsarin tsari da ƙa’idar aiki na kula da nesa

Kasuwar kula da nesa ta bambanta da na’urori masu siffofi da girma dabam dabam. Duk na’urori sun ƙunshi abubuwa 4:

  1. Frame
  2. Biya
  3. Matrix na allo.
  4. Baturi

Hukumar ta ƙunshi hadaddun kayan aikin lantarki. Waɗannan sun haɗa da:

  1. Mai sarrafa allon madannai.
  2. Quartz resonator.
  3. matakin transistor fitarwa.
  4. Infrared LED.

[taken magana id = “abin da aka makala_4518” align = “aligncenter” nisa = “600”] Gyaran allo mai nisa
Gyara nesa na TV-yi-da-kanka: yadda ake gyara lambobi, dawo da maɓallan[/ taken] Ka’idar aiki na na’urar shine cewa akwai microcircuits a kan allo, kowannensu yana da alhakin kansa. tsari. Danna maɓallin yana rufe waƙoƙin. Microcontroller ne ke sarrafa shi. Sannan ana samar da jerin haruffa kuma a aika zuwa mai karɓar na’urar ta amfani da filasha na hasken infrared na takamaiman mitar. Ayyukan microcontroller yana goyan bayan resonator quartz. Mitar magana ta kusan 250,000 kHz. [taken magana id = “abin da aka makala_4515” align = “aligncenter” nisa = “550”]
Gyara nesa na TV-yi-da-kanka: yadda ake gyara lambobi, dawo da maɓallanAbubuwan da aka raba na’ura wasan bidiyo [/ taken magana]

Nau’in matsalolin

Kafin gyara ramut, kuna buƙatar ƙayyade nau’in rashin aiki. Mafi yawan matsalolin sun haɗa da:

  1. Babu amsa lokacin da aka danna duk maɓallan.
  2. Maɓallan da ke kan nesa suna da wuyar dannawa.
  3. Wasu maɓallan sun karye.
  4. Faduwa da karyewa saboda tasiri ko faɗuwa.
  5. Maɓallan m.
  6. Matsaloli tare da batura.

Binciken Na’urar

Lokacin da duk maɓallan da ke kan nesa ba su aiki, ana buƙatar canza batir tukuna. A kan wani rauni mai rauni, amsawa ga dannawa ɗaya ko biyu yana yiwuwa, bayan haka na’urar ta daina aiki kuma. Idan maye gurbin batura bai taimaka ba, to wannan matsala ce ta lantarki. Da farko kuna buƙatar bincika nesa. Ana iya yin wannan ta amfani da kyamarar wayar salula. Ana tura na’urar zuwa kyamarar mai LED, bayan haka ana riƙe maɓallin bazuwar a kanta kuma a ɗauki hoto. Maɓallin aiki a cikin hoto zai samar da wuri mai haske. Wannan yana nuna matsala tare da TV.
Gyara nesa na TV-yi-da-kanka: yadda ake gyara lambobi, dawo da maɓallanAna kunna diode – maɓallin yana aiki

Hankali! Akwai yanayi lokacin da maɓalli da yawa ba sa aiki. A wannan yanayin, matsalar tana cikin lambobin sadarwa ko suturarsu.

Yadda ake tarwatsa remote na TV

Da farko, kuna buƙatar kwance na’urar. Za’a iya gyara ramukan jikin ramut tare da sukurori, latches ko samun gyara sau biyu. Sukullun suna cikin sashin baturi. Bayan cire kullun, kuna buƙatar raba akwati a hankali. Idan bai yi aiki ba, to akwai latches a cikin ramut. Kuna iya amfani da katin filastik ko screwdriver mai fitilun don raba ramukan harka. Dole ne a shigar da kayan aiki a cikin layin haɗin haɗin biyu na jiki. Dole ne a yi wannan kafin sautin dannawa ya faru. [taken magana id = “abin da aka makala_4510” align = “aligncenter” nisa = “1096”]
Gyara nesa na TV-yi-da-kanka: yadda ake gyara lambobi, dawo da maɓallanCire a hankali don kada a karya latches[/ taken] Bayan cire murfin saman, raba tushe na roba. Dole ne a yi hakan a hankali don kada a lalata allon kula da nesa. A sakamakon haka, mai sarrafa nesa yana shirye don tsaftacewa da gyarawa.
Gyara nesa na TV-yi-da-kanka: yadda ake gyara lambobi, dawo da maɓallan

Yi-shi-kanka na gyara matsala ta ramut TV

Algorithm na gyara ramut ya dogara da nau’in rashin aiki. Koyaya, kusan iri ɗaya ne akan na’urori daban-daban.

Ana dawo da lambobin sadarwa

Yin amfani da dogon lokaci na kula da nesa yana haifar da gaskiyar cewa an shafe murfin lambobin sadarwa. Wannan yana sa TV ta daina mayar da martani ga na’urar. Don magance matsalar, kuna buƙatar manne mai ɗaukar hoto don maɓallan sarrafa nesa, foil da almakashi. Tsarin aiki:

  1. Yi amfani da kyamarar wayarku don gano maɓallan da suka karye.
  2. Kashe remote.
  3. Yi amfani da wuka ko sikeli don cire ragowar fesa akan lambobin sadarwa, sannan a tsaftace saman da takarda mai laushi mai laushi.
  4. Yanke sabbin jiragen sadarwa na girman da ake so tare da almakashi daga foil. Dole ne su dace da pads ɗin da ke kan allo.
  5. Degrease da surface a kan jirgin da barasa.
  6. Sanya sabbin lambobi akan manne.

[taken magana id = “abin da aka makala_4512” align = “aligncenter” nisa = “1000”]
Gyara nesa na TV-yi-da-kanka: yadda ake gyara lambobi, dawo da maɓallanBambancin madaidaicin gluing foil[/taken magana] Bayan haka, zaku iya duba ayyukan maɓallan. Idan TV ɗin bai amsa latsa su ba, kuna buƙatar neman wani dalili na rashin aiki na ramut.

A kula! Don sauƙaƙe aikin, zaku iya siyan kayan gyaran gyare-gyare na musamman. Sun zo da bututu na manne da graphite mai rufin roba gaskets.

[taken magana id = “abin da aka makala_4508” align = “aligncenter” nisa = “2037”]
Gyara nesa na TV-yi-da-kanka: yadda ake gyara lambobi, dawo da maɓallanKayan gyara don sarrafawar nesa[/taken magana]

Gyara bayan faɗuwa da girgiza

Lokacin da aka buga, mafi yawan yuwuwar kuzari ana ɗaukar jikin na’urar sarrafa ramut. Da farko kuna buƙatar gudanar da bincike na gani don fasa. Ana iya cire su da manne. Idan na’urar ba ta aiki ba, to, allon ya lalace yayin faɗuwar. Ya kamata a yi amfani da ruwan tabarau mai girma yayin dubawa na gani, saboda ba a iya ganin lalacewa da ido tsirara. Ana iya samun su ta hanyoyi da yawa:

  1. Lambobin da ke cikin fakitin baturi sun faɗi a kashe ko kuma sun bayyana a cikinsu. Kuna iya magance matsalar ta hanyar siyar da ƙarfe.
  2. Haɗin abubuwan da aka jingina tare da allon sun karye. Waɗannan sun haɗa da diode infrared, resonator da capacitors. Suna buƙatar mayar da su sayar da su.

[taken magana id = “abin da aka makala_4506” align = “aligncenter” nisa = “1600”]
Gyara nesa na TV-yi-da-kanka: yadda ake gyara lambobi, dawo da maɓallanKuna buƙatar siyar da sauri, saboda zafi fiye da kima na iya lalata abubuwan allon [/ taken magana]

  1. Rashin aiki na resonator na quartz. Kuna iya ƙayyade lalacewa ta hanyar girgiza allon. Idan akwai tsatsa, dole ne a maye gurbin sashin.
  2. Tare da tasiri mai ƙarfi, hanyoyin tafiyarwa na iya fitowa. Don mayar da na’urar aiki, suna buƙatar mayar da su. Idan wannan ba zai yiwu ba, ana iya haɗa kebul na jan karfe mai guda ɗaya maimakon. Bayan haɗawa, dole ne a gyara shi tare da manne.

A hankali! Kada ku yi amfani da acid a lokacin sayar da. Ba a cire shi daga hukumar ba, wanda zai iya haifar da lalata lambobin sadarwa a nan gaba. Zai fi kyau a yi amfani da rosin ko wasu ruwa waɗanda ba su ƙunshi acid ba.

Yadda ake gyara ramut na TV idan maɓallan ba su aiki ko manne

Yawancin lokaci akwai matsaloli tare da kasan madannai. Abubuwan da za su iya haifar da haka:

  • rashin kulawa da na’urar;
  • ruwa mai zube;
  • tsayin daka ga hasken rana kai tsaye;
  • hannun datti.

Don gyara matsalar, kuna buƙatar tsaftace allon da maɓalli. Tsarin aiki:

  1. Da farko kana buƙatar cire batura da tarwatsa na’ura mai sarrafawa.
  2. Cire allo.
  3. Don tsaftace kwakwalwan kwamfuta, kuna buƙatar sandunan kunne da aka jiƙa a cikin barasa.
  4. Rage wuraren lamba a cikin fakitin baturi. A gaban farar fata ko kore plaque, zaka iya amfani da takarda mai laushi mai laushi.
  5. A wanke gidan sosai cikin ruwan sabulu. Don tsaftacewa mafi kyau, ana bada shawarar yin amfani da buroshin hakori.

[taken magana id = “abin da aka makala_4517” align = “aligncenter” nisa = “718”]
Gyara nesa na TV-yi-da-kanka: yadda ake gyara lambobi, dawo da maɓallanTsaftace allo kasuwanci ne mai sauƙi amma mai ban tsoro[/ tabo] Yadda ake gyara ramut na TV da hannuwanku – yadda ake kwakkwance na’urar, gyarawa kuma dawo da maɓallan, tsaftace allon: https://youtu.be/OMKh7245x10

Duba batura

Hakanan, na’urar ramut bazai yi aiki ba saboda matattun batura. Dalilin 80% na duk kira zuwa cibiyoyin sabis shine matsaloli tare da batura. Kuna iya bincika yiwuwar dalili ta maye gurbin batura ko duba su akan multimeter. Dole ne a yi wannan a yanayin ma’aunin DC na yanzu akan kewayon 10A. Idan ka zaɓi ƙananan iyaka, za ka iya ƙone fuse. Gwajin ya fi yin shi daban don kowane baturi. An fi yin ma’aunin wutar lantarki a yanayin aiki. Idan akwai oxides, adibas ko tsatsa akan wuraren tuntuɓar, dole ne a cire su tare da bandeji na roba ko takarda mai laushi.
Gyara nesa na TV-yi-da-kanka: yadda ake gyara lambobi, dawo da maɓallan

Shirya matsala

Idan ramut ba a kiyaye shi ta hanyar filastik, sa’an nan kuma bayan lokaci, allon da tushe na roba, tare da ƙura, suna tattara kitsen mai daga hannun. A sakamakon haka, lambobin sadarwa na maɓallan sun lalace ko kuma sun lalace gaba ɗaya. Don hana lalacewar na’urar, ya zama dole don aiwatar da kiyaye kariya a cikin lokaci. Bayan cire murfin saman murfin nesa, kuna buƙatar kula da lambobin da ke kan allo. Suna iya zama graphite ko alkaline mai rufi. Graphite yana ba abokan hulɗar launin baƙar fata, don haka yana da sauƙi a rikita shi da datti. Rashin kuskuren cire murfin zai haifar da gaskiyar cewa lambar sadarwa za ta lalace. A gaban ƙananan ƙwayar cuta, ana iya iyakance tsaftacewa na gida. Don wannan dalili, sandunan kunne na yau da kullun sun dace. Suna buƙatar dasa su a cikin barasa, sannan a hankali cire plaque. Amfani da wasu kaushi na iya lalata lambobin sadarwa.
Gyara nesa na TV-yi-da-kanka: yadda ake gyara lambobi, dawo da maɓallanIdan akwai ƙarin gurɓataccen gurɓataccen abu, ana ba da shawarar wanke allo tare da gindin roba a cikin ruwan sabulu mai dumi ta amfani da buroshin haƙori mai laushi. Bayan haka, kuna buƙatar kurkura sosai daga ragowar sabulu kuma ku bushe abubuwan da aka gyara tare da na’urar bushewa. Idan na’urar ta ƙi yin aiki, kuna buƙatar bincika sashin baturin don iskar oxygen ko lalata lambobin sadarwa. Ana iya tsaftace Oxides da wuka. Idan an keta mutuncin lambobin sadarwa, za a buƙaci filaye ko madaurin hanci. Idan ba zai yiwu a saita maɓuɓɓugan ruwa daga ɗakin baturi ba, to dole ne a tarwatsa na’ura mai nisa. Bayan tarwatsawa da tsaftace na’urar, kuna buƙatar bincika wuraren sayar da kayan aikin rediyo, musamman infrared diode da lambobin baturi. A waɗannan wurare, ƙararrawar zobe sukan haifar. Har ila yau wajibi ne a bincika allon kanta don kinks da fasa,

Muhimmanci! Idan an jefar da na’urar, ƙila crystal ɗin ya karye. Tare da wannan matsala, yana da kyau a tuntuɓi cibiyar sabis mafi kusa don gyara na’urar.

Yi-da-kanka gyara ramut a gida tare da ingantattun hanyoyin: https://youtu.be/rdI8vdxQ7Yw

Me zan yi idan ba zan iya gyara remote ɗin da kaina ba?

A wasu lokuta, ba shi yiwuwa a gyara ramut da kanka. A cikin waɗannan yanayi, akwai zaɓuɓɓuka biyu:

  1. Ɗauki na’urar zuwa cibiyar sabis.
  2. Sayi sabon ramut akan kasuwar rediyo ko yin odar isar da na’urar ta asali.

[taken magana id = “abin da aka makala_4521” align = “aligncenter” nisa = “600”]
Gyara nesa na TV-yi-da-kanka: yadda ake gyara lambobi, dawo da maɓallanAna buƙatar canza batura ba tare da zube acid ba[/ taken magana] Samun analogue zai yi ƙasa da ƙasa. A lokaci guda, zaka iya siyan na’ura mai aiki da yawa wanda zai iya sarrafa na’urori da yawa. Kusan duk masu amfani za su iya yin ƙananan gyare-gyare masu alaƙa da na’ura mai nisa: yana yiwuwa a maye gurbin baturi ko manne sabon saman lamba ba tare da sanin takamaiman ba. Idan akwai rikice-rikice masu rikitarwa, ana ba da shawarar tuntuɓar cibiyar sabis ko siyan analog.

Rate article
Add a comment

  1. lucino

    ho cosparso di limatura da carboncini di grafite i gommini del telecomando, fino a che non viene consumata funziona.

    Reply