Yadda za a zabi sandar sauti don LG TV da haɗa shi daidai

Периферия

Ko da babu gidan wasan kwaikwayo na gida, kowane mutum zai iya jin daɗin kallon ƙwararren fim na gaba, gaba ɗaya nutsewa cikin yanayin abubuwan da ke ciki. Don yin wannan, kuna buƙatar haɗa sandar sauti zuwa na’urar, wanda zai ba da damar samun ingantaccen inganci da kewaye sauti. A ƙasa za ku iya ƙarin koyo game da fasalulluka na zabar mashaya mai sauti don LG TV kuma gano waɗanne nau’ikan sandunan sauti ake ɗaukar mafi kyau a yau.
Yadda za a zabi sandar sauti don LG TV da haɗa shi daidai

Soundbar: menene kuma me yasa ake buƙata

Mashin sautin sautin murya ɗaya ce sanye take da lasifika da yawa. Na’urar ita ce cikakkiyar madaidaicin maye gurbin tsarin lasifikar mai magana da yawa. Ta hanyar shigar da sandar sauti, za ku iya inganta ingancin sautin da ke fitowa daga TV sosai. Zai kunna fayilolin mai jiwuwa da bidiyo ta hanyar fayafai na waje. Ana gudanar da sarrafawa ta hanyar ramut daga sandar sauti.

A kula! Samar da sauti mai ƙarfi, faɗin filin sauti shine babban burin mashin sauti.

https://cxcvb.com/texnika/televizor/periferiya/saundbar-dlya-televizora.html

Yadda ake zabar sandunan sauti don LG TV

Lokacin zabar sautin sauti, yana da daraja la’akari da cewa masana’antun suna samar da nau’ikan kayan aiki daban-daban. 3.1 samfuri waɗanda ke samar da sautin Dolby Stereo tashoshi huɗu ana ɗaukar zaɓin kasafin kuɗi. Masu kera suna ba da samfura 5.1 kuma mafi girma tare da subwoofer wanda ke samar da sauti a yanayin 3D. Zai fi kyau a ƙi siyan sandar sauti 2.0 da 2.1. Irin waɗannan na’urori ba safai suke samar da sauti mai inganci ba. Hakanan yakamata a kula da:

  1. Ƙarfi . Lokacin zabar wutar lantarki, yana da mahimmanci a yi la’akari da girman ɗakin da za a shigar da kayan aiki. Don daki na 30-40 sq.m. isasshen ikon 200 watts. Don ɗakuna a cikin murabba’in murabba’in mita 50, yana da kyau a sayi sandar sauti, wanda ikonsa ya kai 300 watts.Yadda za a zabi sandar sauti don LG TV da haɗa shi daidai
  2. Mitar sauti . Yana da kyau a tuna cewa fasahar watsa labarai tana da mafi kyawun mitar.
  3. Dole ne kayan shingen sautin ya kasance yana da kaddarorin ɗaukar sauti. Godiya ga wannan, shari’ar za ta iya cire hayaniyar da ke fitowa daga masu magana. Masana sun ba da shawarar ba da fifiko ga samfuran da jikinsu ya kasance daga itace da MDF. Zai fi kyau a ƙi yin amfani da sassan da aka yi da aluminum, filastik da gilashi, saboda irin wannan abu yana shayar da sauti kuma yana gurbata sauti.

Nasiha! Domin kada ku lalata cikin ciki tare da adadi mai yawa na wayoyi, yakamata ku sayi na’urar mara waya tare da aikin Bluetooth.

Yadda za a zabi sandar sauti don LG TV da haɗa shi daidai

Manyan Samfuran Sauti na LG TV 10 na 2022

Shagunan suna ba da sandunan sauti da yawa. Yawancin lokaci yana da wahala ga masu siye su yi zaɓi. Ƙididdiga na mafi kyawun samfuran da aka gabatar a ƙasa zai ba ku damar sanin kanku tare da bayanin mafi kyawun sandunan sauti don LG TV kuma zaɓi na’urar gaske mai inganci.

LG SJ3

Ƙarfin ƙaramin sautin sauti (2.1), sanye take da kewayon Bluetooth tare da ikon sarrafawa daga wayar hannu, shine watt 300. Tsarin sauti ya haɗa da lasifika da subwoofer. Tsarin Injin Sautin Sauti na Auto yana ba ku damar samun tsayayyen sauti a kowane mita, ba tare da la’akari da matakin ƙara ba. Babban ingancin sauti, bass mai wadata da tattalin arziki ana iya danganta su ga fa’idodin ma’aunin sauti na LG SJ3. Rashin lahani na wannan ƙirar shine rashin mai daidaitawa da mai haɗin HDMI.
Yadda za a zabi sandar sauti don LG TV da haɗa shi daidai

Xiaomi Mi TV Soundbar

Xiaomi Mi TV Soundbar (2.0) shine mafi kyawun sandunan sauti mai araha a cikin martaba. Samfurin yana sanye da:

  • 4 masu magana;
  • 4 m emitters;
  • mini-Jack haši (3.5 mm);
  • RCA;
  • shigarwar gani;
  • Coaxial S/P-DIF.

A saman panel na na’urar akwai maɓallan da ke ba ka damar canza matakin ƙara. Babban taro mai inganci, farashi mai araha da ƙarfi, kewaye da sauti ana ɗaukar fa’idodin wannan ƙirar. Rashin lahani na Xiaomi Mi TV Soundbar sun haɗa da rashin USB, HDMI, Ramin SD, kula da nesa.
Yadda za a zabi sandar sauti don LG TV da haɗa shi daidai

Sony HT-S700RF

Sony HT-S700RF (5.1) babban mashaya sauti ne wanda ya dace da masu amfani waɗanda ke sha’awar ƙara ƙarfin lasifika da sauti mai inganci. Samfurin, wanda ikonsa yayi daidai da 1000 W, zai farantawa da bass mai kyau. Kunshin ya ƙunshi subwoofer da lasifika biyu don sautin kewaye. Sony HT-S700RF sanye take da na gani fitarwa, USB-A da 2 HDMI. Abubuwan amfani da sautin sauti sun haɗa da taro mai inganci, ikon sarrafawa ta hanyar aikace-aikacen musamman da kasancewar bass mai ƙarfi a babban kundin. Rashin lahani na Sony HT-S700RF shine adadi mai yawa na wayoyi marasa mahimmanci a cikin kunshin.
Yadda za a zabi sandar sauti don LG TV da haɗa shi daidai

Samsung HW-Q6CT

Samsung HW-Q6CT (5.1) sandunan sauti ce mai salo tare da ingantaccen gini da ayyuka masu yawa. Tsarin lasifikar, sanye take da hanyar sadarwa ta Bluetooth, masu haɗin 3 HDMI da shigarwar gani na dijital, ya haɗa da subwoofer. Sauti mai haske, ƙara, daki-daki, an rarraba shi daidai. Bass yana da ƙarfi da taushi. Babban fa’idodin Samsung HW-Q6CT sune: bass mai ƙarfi / adadi mai yawa na yanayin sake kunnawa da sauƙin aiki. Bukatar daidaita bass lokacin kallon bidiyo ana ɗaukar hasara na wannan ƙirar.
Yadda za a zabi sandar sauti don LG TV da haɗa shi daidai

Polk Audio MagniFi MAX SR

Polk Audio MagniFi MAX SR (5.1) ƙirar sauti ce mai goyan bayan kewayon mitar 35-20000 Hz. Barr sauti za ta faranta wa mai amfani rai da ingantaccen sauti, kewaye. Tsarin lasifikar da ke goyan bayan Dolby Digital decoders ya haɗa da ba kawai sandar sauti ba, har ma da lasifikan baya da na’urar subwoofer. Samfurin yana sanye da abubuwan fitarwa na 4 HDMI, shigarwar layin sitiriyo da shigarwar gani na dijital. Ƙarfin sautin sauti mai aiki shine 400 V. Kasancewar masu magana da baya da bangon bango, inganci mai kyau, kewaye da sauti ana la’akari da fa’idodin sautin sauti. Ana iya danganta buƙatar daidaitawa ga rashin amfanin wannan na’urar.
Yadda za a zabi sandar sauti don LG TV da haɗa shi daidai

YAMAHA YAS-108

YAMAHA YAS-108 120W sautin sauti ne. Samfurin yana sanye da kayan shigarwa na gani, HDMI, mai haɗa mini-Jack. YAMAHA YAS-108 zai faranta wa masu amfani farin ciki tare da sauti mai kyau, ƙananan girman, ikon haɗawa da subwoofer na waje. Kasancewar mataimakiyar muryar Amazon Alexa, fasahar haɓaka sauti mai haske don fahimtar magana da ikon haɗa na’urori biyu a lokaci guda ana ɗaukar fa’idodin YAMAHA YAS-108. Abubuwan da ke cikin samfurin sun haɗa da rashin haɗin kebul na USB da wuri mara kyau na masu haɗawa.
Yadda za a zabi sandar sauti don LG TV da haɗa shi daidai

JBL Bar kewaye

JBL Bar Kewaye (5.1) ƙaramin sauti ne. Godiya ga fasahar JBL MultiBeam da aka gina a ciki, sautin ya fi aukaka, bayyananne da cikawa. Samfurin an sanye shi da na’urar gani na dijital, shigarwar sitiriyo na linzamin kwamfuta, nau’ikan abubuwan HDMI guda biyu. Kunshin ya haɗa da bangon bango tare da sukurori. Ƙarfin sautin sauti shine 550 watts. Bass mai laushi, sauƙi na sarrafawa da shigarwa, sauti mai mahimmanci za a iya danganta shi da mahimman fa’idodin samfurin. Rashin madaidaicin ginannen ciki shine gazawar JBL Bar kewaye.
Yadda za a zabi sandar sauti don LG TV da haɗa shi daidai

JBL Cinema SB160

JBL Cinema SB160 sautin sauti ne wanda aka sanye da kebul na gani da goyan bayan HDMI Arc. Samfurin kasafin kuɗi zai faranta muku rai tare da wadataccen sauti da kewaye. Bass yana da ƙarfi. Ana gudanar da sarrafawa ta hanyar sarrafa nesa ko maɓallan da ke kan na’urar. Ikon ma’aunin sauti mai aiki shine 220 watts. Farashin mai araha, ƙaramin girman, sauƙin haɗi da wadata / kewaye da sauti ana iya danganta su ga fa’idodin JBL Cinema SB160. Rashin daidaitawar bass kawai zai iya zama ɗan takaici.
Yadda za a zabi sandar sauti don LG TV da haɗa shi daidai

LG SL6Y

LG SL6Y yana ɗaya daga cikin mafi kyawun ƙirar sautin sauti. Tsarin lasifikar ya haɗa da masu magana da gaba da yawa, subwoofer. Godiya ga wannan, ana samun sauti kamar yadda ya kamata. Masu amfani za su iya haɗawa ta hanyar HDMI/Bluetooth/Tsarin na gani, wanda babbar fa’ida ce. Rashin daidaitattun kariyar mara waya rashin amfani ne na wannan ƙirar.
Yadda za a zabi sandar sauti don LG TV da haɗa shi daidai

Samsung Dolby Atmos HW-Q80R

Samsung Dolby Atmos HW-Q80R (5.1) sanannen samfuri ne wanda, tare da saitunan da suka dace, zasu faranta muku da ingantaccen sauti. Ana iya sanya sandar sauti a kan shiryayye. Ikon na’urar shine 372 watts. An yi jikin da filastik. Samfurin yana sanye da Bluetooth, biyu na HDMI, kwamitin kulawa mai dacewa. Babban koma baya na Samsung Dolby Atmos HW-Q80R shine faruwar jinkirin sauti a cikin bidiyon. Duk da haka, wannan yana faruwa musamman da wuya.
Yadda za a zabi sandar sauti don LG TV da haɗa shi daidaiLG SN9Y – TOP sautin sauti don TV: https://youtu.be/W5IIapbmCm0

Yadda ake Haɗa Soundbar zuwa LG Smart TV

Dangane da hanyar da suke haɗawa da TV, an raba sandunan sauti zuwa mai aiki da m. Sandunan sauti masu aiki ana ɗaukar tsarin sauti masu zaman kansu waɗanda za’a iya haɗa su kai tsaye zuwa TV. Ana iya haɗa na’urar da ba ta dace ba zuwa TV ta amfani da mai karɓar AV. [taken magana id = “abin da aka makala_6917” align = “aligncenter” nisa = “1252”]
Yadda za a zabi sandar sauti don LG TV da haɗa shi daidaiAlgorithm don zaɓar mai karɓar av don gidan wasan kwaikwayo [/ taken] Mafi yawan hanyar haɗa sandunan sauti zuwa TV ita ce ta amfani da haɗin HDMI. Wasu masu amfani sun fi son RCA ko masu haɗin analog. Duk da haka, yana da kyau a ƙi yin amfani da na ƙarshe, saboda tulips ba zai iya samar da ingancin sauti ba, saboda haka, ana iya ba da fifiko kawai a matsayin makoma na ƙarshe. [taken magana id = “abin da aka makala_3039”
Yadda za a zabi sandar sauti don LG TV da haɗa shi daidaiMai haɗin HDMI [/ taken magana] Babban fa’idar amfani da hanyar tare da HDMI shine kasancewar zaɓin tashar dawo da sauti na ARC mai aiki. Barr sauti zai kunna a lokaci guda da TV. Zai yiwu a daidaita matakin sauti a kan na’urori biyu ta amfani da iko guda ɗaya. Dole ne mai amfani ya kula da daidaitaccen saitin sigogi. Don yin wannan, mai na’urar:

  1. Kewaya zuwa menu na Saituna ta amfani da ramut.
  2. Yana zaɓar sashin Sauti kuma yana saita abun fitarwa na dijital (yanayin atomatik).
  3. Wasu samfuran TV suna buƙatar ƙarin haɗin Simplink.

[taken magana id = “abin da aka makala_6350” align = “aligncenter” nisa = “469”]
Yadda za a zabi sandar sauti don LG TV da haɗa shi daidaiYadda ake haɗa sandar sauti zuwa TV ta amfani da zaɓuɓɓukan shigarwa daban-daban[/taken magana] Idan ana so, zaku iya amfani da kebul na gani don haɗa ma’aunin sauti zuwa TV ɗin ku. . Kyakkyawan sauti a cikin wannan yanayin zai zama mafi kyau duka. Ba za a sami tsangwama yayin watsa sauti ba. Zaka iya amfani da masu haɗin haɗin da aka yiwa lakabin Optical Out/Digital Out akan TV da Optical In/Digital In akan mashin sauti don haɗawa.
Yadda za a zabi sandar sauti don LG TV da haɗa shi daidaiBabu ƙarancin shahara tsakanin masu amfani shine hanyar haɗin mara waya. Wannan hanyar ta dace kawai ga masu sandunan sauti masu aiki da LG TV tare da aikin Smart TV. Kafin ci gaba da haɗin, kuna buƙatar tabbatar da cewa samfurin TV yana goyan bayan aikin LG Soundsync. Don yin wannan, danna kan babban fayil ɗin Saituna kuma zaɓi sashin Sauti. Jerin na’urorin da zasu kasance don aiki tare zasu buɗe akan allon. Dole ne ka zaɓi sunan sandar sauti kuma ka kafa haɗi. Don yin wannan, zai isa ya bi umarnin da ke buɗewa akan allon. Idan kana buƙatar shigar da kalmar sirri yayin haɗin, dole ne ka shigar da haɗin 0000 ko 1111. Yadda ake haɗa sautin sauti zuwa LG TV tare da kebul na gani, ta Bluetooth da HDMI: https://youtu.be/wY1a7OrCCDY

A kula! Masana sun ba da shawarar kada a haɗa sandar sauti tare da kebul na miniJack-2RCA (jackphone jack).

Zaɓin sautin sauti don LG TV ɗinku ba abu ne mai sauƙi ba. Koyaya, bayan karanta shawarwarin masana da ƙimar mafi kyawun sandunan sauti, zaku iya guje wa kuskure yayin zabar ƙirar na’urar. Wurin da aka zaɓa da kyau zai inganta ingancin sauti, yana mai da shi ba kawai ƙara ba, har ma da girma. Masu amfani za su yaba da sandunan sauti, suna jin daɗin kallon fim na gaba.

Rate article
Add a comment