Yin amfani da ayyuka da yawa daga Yandex a kowace rana, yana da wuya a ji labarin kasancewar wani shafi mai wayo na Yandex, wanda ya sami babban rabon kasuwa saboda iyawarsa. A ƙasa akwai cikakken bayanin da kuma na yau da kullun na na’urar.
- Yadda mai magana mai wayo daga Yandex ke aiki tare da Alice akan jirgin
- Abin da mai wayo daga Yandex zai iya yi
- sake kunna kiɗan
- Rukuni azaman akwatin saitin TV
- Intanet
- Ikon murya
- Mataimakin gida na gani
- Ƙayyadaddun bayanai
- Zane da girma
- Gane haske
- Yadda ake haɗa tashar Yandex zuwa kwamfuta sannan saita lasifika mai wayo
- Saitunan ginshiƙi
- Farashin ginshiƙi
- Dalilan da ya sa ya kamata ku sayi tashar Yandex
- Dalilan yin tunani akai
- Farashin
Yadda mai magana mai wayo daga Yandex ke aiki tare da Alice akan jirgin
Yandex Station shine mataimakin murya mai wayo wanda ke amsa tambayoyin da aka karɓa kuma yana aiwatar da ayyukansa ta amfani da sarrafa murya. Alice na iya gane muryar mai amfani da sauri da daidai, koda ɗakin yana hayaniya ko kuma idan muryar ta fito daga nesa. Bayan makirufo ya ɗauki sauti, ana aika bayanan da aka karɓa zuwa gajimare, inda ake sarrafa shi kuma idan aka kwatanta da ƙayyadaddun sigogi. Bayan aiki, mataimakin ya amsa tambayar da aka yi ko kunna zaɓin da ake so. Mataimakin muryar Alice yana aiki a yanayin amsa tambaya Idan mai amfani yayi shiru, to lasifikar yana cikin yanayin jiran aiki. Bayan mai shi ya juya ga Alice ko ya faɗi kalmar saitin, ginshiƙi yana shiga yanayin aiki. [taken magana id = “abin da aka makala_5342” align = “aligncenter” nisa = “972”]Tashar Yandex – Alice yana da damar kusan marasa iyaka [/ taken magana] Kasancewar mataimaki a cikin ginshiƙi mai wayo ya sa samfurin ya zama na musamman. Alice koyaushe tana mai da hankali kuma tana sauraron tattaunawar mutane a cikin ɗakin don amsa umarni cikin sauri. Don haka, a lokacin tattaunawar, mutum baya buƙatar maimaita kalmar code – Alice sau da yawa, tsarin yana gane innation, adana tattaunawar kuma yana jira kusan 5 seconds bayan kowane nuni don karɓar sabon umarni. Mataimakin ya ba da amsar a cikin daƙiƙa 2. Alice ta karbi ayyukan mataimakiyar gida – ta saita ƙararrawa, bisa ga buƙatar masu mallakar, tunatar da ita ayyukan yau da kullum, kwantar da hankalin yara, a gaba ɗaya, “yi mafi kyau” don sauƙaƙe rayuwa ga masu shi.
Abin da mai wayo daga Yandex zai iya yi
Na’urar tana cikin nau’in mai wayo, wanda ke ƙayyade nau’ikan ayyuka da zaɓuɓɓukan zamani, waɗanda suka haɗa da saurin amsa umarnin sauti da tsarin sassauƙa don gina tattaunawa da mutum. Yana da wahala a lissafta duk ƙwarewar da ke akwai na ginshiƙi mai wayo na Yandex, daga cikin waɗanda aka fi amfani da su sune:
sake kunna kiɗan
Duk da cewa muna magana ne game da ginshiƙin kiɗa, sake kunna kiɗan ba zai yiwu ba tare da haɗin farko ba. Jikin Alice yana da lasifika guda 5 da aka gina a ciki, wanda hakan ya sa ya zama na’urar mai jiwuwa mai jiwuwa ta farko. Ana iya jin sauti daidai daga ɗakuna masu nisa. Duk da haka, babu wani ginannen kiɗan akan na’urar, don fara kunna kiɗan, kuna buƙatar kafa haɗin Bluetooth tare da wayoyi ko kwamfutar hannu. Bayan zoben haske ya nuna tsayayyen haɗi (yana daina walƙiya), zaku iya fara jin daɗin waƙoƙin da kuka fi so. Yana da mahimmanci a tuna cewa Alice ba za ta ji roko ba yayin da kiɗan ke kunne.Lokacin siyan Alice, masu amfani da yawa sun fara haɗu da Yandex.Music. Bayan saba da shi da sauri, masu galibi suna kunna kiɗa ta wannan sabis ɗin. Godiya ga gaskiyar cewa yana da kyau don sanya abubuwan so, zaku iya samun mafi kyawun shawarwari don sabbin waƙoƙi.
Rukuni azaman akwatin saitin TV
Shagon Yandex wani lokaci ana kiransa akwatin saiti, wanda ke aiki azaman iko mai nisa da mai magana ta hanyar HDMI. Ya isa kawai a nemi mataimakiyar Alice ta kunna takamaiman hoton motsi, saboda burin zai cika. Bugu da ƙari, tare da taimakon murya yana yiwuwa a dakatar da sake kunna bidiyo da ci gaba da sake kunnawa. Lokacin siyan na’ura, zaku iya saita biyan kuɗin bonus na Yandex Plus kuma ku kalli watanni 6 na fina-finai da nunin TV akan KinoPoisk kyauta. Bugu da kari, watanni 6 na biyan kuɗin “Plus Multi with Amediateka” za a ƙara. Lokacin da ya ƙare, daidaitaccen biyan kuɗin Plus yana kunna kyauta har tsawon wata 6.
Intanet
Domin Alice ta sami damar yin manyan ayyukanta, gami da amsa tambayoyi, za ta buƙaci shiga Intanet. Domin kunna ginshiƙi, ana danna maɓallin da ke kan sashin kulawa kuma ana riƙe shi har sai haske mai shuɗi ya bayyana. Kuna iya haɗawa da Intanet ta gida ta asusun mai shi a cikin tsarin saiti. Idan akwai matsaloli, mai shi na iya zuwa sashin taimako koyaushe game da matsalolin haɗawa da WI-FI kuma sanin abubuwan da ke ciki. A cikin matsanancin yanayi, Hakanan zaka iya rubuta zuwa sabis na tallafi. Bugu da kari, yana da daraja sanin cewa Alice kuma na iya aiki daga Intanet ta hannu. Koyaya, don haɗi mai sauri da atomatik zuwa Intanet na gida, dole ne ka shigar da kalmomin shiga na cibiyar sadarwa.
Ikon murya
Ikon murya yana da alhakin aikin gaba ɗaya na’urar. Tare da taimakon murya, ana buɗe duk ayyuka da zaɓuɓɓukan na’urar. Da zaran mai shi ya faɗi kalmar lambar, na’urar tare da mataimakiyar murya tana lalata bayanan da aka karɓa cikin gajimare na gane magana. Bugu da ari, dangane da buƙatar, za a sami amsa ko tuƙi na tsarin gida mai wayo.
Alice ta shahara a tsakanin masu fafatawa don ingancin ingancin sauti.
Mataimakin gida na gani
Ana ba da izinin kula da gida mai wayo daga kowace na’ura ko aikace-aikace tare da Alice wanda za’a iya shigar dashi akan kwamfuta ko wayar hannu. Babban abin da ake buƙata don fara sarrafa gida mai wayo shine samun Yandex. [taken magana id = “abin da aka makala_5353” align = “aligncenter” nisa = “935”]Tashar Yandex – menene zai iya yi? Rayuwa a gida zai zama mafi sauƙi kuma mafi aminci. Alice za ta zama cibiyar kula da dukan gidan. Don kashe TV, kawai faɗi umarnin. Yandex yana aiwatar da ra’ayoyi daban-daban na masu amfani. Alal misali, mutanen da aka tilasta su tashi da sassafe don aiki, a daidai lokacin da suke kunna wuta, fara amfani da kofi na kofi sau da yawa. Mai amfani zai iya kunna gaba ɗaya cibiyar sadarwa na na’urori lokaci guda. Maimakon tashi, da hannu danna maɓalli da mai yin kofi, kawai faɗi buƙatar ku.
Ƙayyadaddun bayanai
Matsakaicin mitar shine 50 Hz – 20 kHz. Woofer – 130 W; Tweeters – 210 W. Kit ɗin ya haɗa da: kebul na HDMI, samar da wutar lantarki da umarni da Alice kai tsaye. Akwai a cikin launuka 4 – fari, launin toka, lilac da baki. Na’urar tana goyan bayan tsarin yanayin gida mai wayo na Yandex. Yankin ɗaukar hoto ya bar mita 7 (karɓar murya). Majalisar ministocin tana da masu magana guda 5. Duk da cewa ba a rarraba sautin 360 digiri, ƙarar ba ta haifar da rashin jin daɗi ba.
Zane da girma
Ya kamata a lura da cewa Yandex shafi yana auna kimanin kilogiram 3, wanda yake da yawa ga ƙananan samfurin (141 ta 231 ta 141 mm). An yi zane a cikin tsari mai katsewa da ƙarancin ƙima. Duk da haka, ba duk masu amfani sun yaba da kyakkyawan salon ba. Ana rufe masu magana da masana’anta mai jiwuwa, jikin an yi shi da aluminum. Ƙaƙƙarfan kamanni na yau da kullun yana ƙarfafa shi ta hanyar shummering panel. A saman akwai panel wanda shine cibiyar kulawa. A tsakiyar akwai maɓalli biyu mafi mahimmanci – kunna mataimakan murya da kashe makirufo. Mai haɗa wutar lantarki da HDMI suna can kasan bangon. Bugu da ƙari, an shigar da radiyo mai sanyaya m akan bango ɗaya. Masu haɓakawa sun yi la’akari da yanayin na’urar don yin zafi kuma sun ɗauki mataki.Rushewar abu ne mai cirewa, wasu masu amfani suna tunanin ingancin sauti ya fi kyau ba tare da shi ba. Duk da haka, za a keta mutuncin gefen batun gaba ɗaya. Bugu da kari, haɗarin lalata amincin na’urar yana ƙaruwa. Ya kamata a ambata cewa masu haɓakawa sun fito da iyakataccen ja Alice, wanda ke samuwa tare da shirin ƙaddamarwa (kimanin 400 r kowace wata).
Gane haske
Domin mai amfani ya san ko da yaushe abin da ginshiƙi ke yi, akwai alamar haske, kowane launi wanda ke nufin wani yanayi:
- Purple yana juyawa a cikin da’irar – ana sarrafa umarnin da aka karɓa.
- Uniform purple glow – na’urar tana shirye don karɓar umarnin murya.
- Hatsarin shuɗi yana tunatar da wani lamari.
- Hasken shuɗi yana bayyana lokacin kunna kiɗa.
- Koren walƙiya na tsaka-tsaki yana nufin ƙararrawa tana ringi.
- Lokacin ja, babu hanyar sadarwa.
Yadda ake haɗa tashar Yandex zuwa kwamfuta sannan saita lasifika mai wayo
Da farko, an haɗa ginshiƙi zuwa layin wutar lantarki. Na’urar za ta tashi da kanta kuma ta fara fadin mataki-mataki abin da ya kamata a yi. An fara shigar da aikace-aikacen Yandex akan wayar, wanda za’a iya saukewa daga hanyar haɗin yanar gizon https://play.google.com/store/apps/details?id=ru.yandex.searchplugin&hl=ru&gl=US, ana aiwatar da izini. A cikin saitunan aikace-aikacen, ana zaɓar wurin sabis inda tashar take, sannan an zaɓi hanyar sadarwar Intanet. Don aiki tare, ya isa ya gabatar da wayar zuwa mai magana. Bayan an kafa haɗin, yana yiwuwa ginshiƙi zai fara sabuntawa. Dole ne ku jira har sai sabuntawa ya cika. Sannan ya rage kawai don jin daɗin aikin na’urar.Tsarin haɗi zuwa TV ta amfani da HDMI ya cancanci kulawa ta musamman. Dole ne mai amfani ya fahimci cewa sautin ba zai wuce ta kebul ba. Masu masana’anta ba sa annabta kawar da wannan matsala ta kusa. Wannan fasalin kafa haɗin kai tsakanin Alice da TV ta wata hanya yana iyakance amfani da na’urar azaman akwatin saitin bidiyo da mai kunnawa.
Saitunan ginshiƙi
Don amfani da duk ayyukan shafi zuwa matsakaicin, kuna buƙatar fahimtar saitunan sa kuma zaɓi sigogin da ake so. Ana yin saitin bayan an haɗa wutar lantarki. An kafa haɗin kai zuwa TV ta amfani da kebul na HDMI da aka kawo. Bayan an buɗe aikace-aikacen, dole ne ku faɗi jumlar lambar: “Alice, saita shafi.” Idan an ƙara na’urori masu wayo a gaba, to kuna buƙatar danna “Smart shafi tare da Alice”, sannan an zaɓi sunan shafi.Ana daidaita ƙarar ta amfani da zoben haske. Koyaya, a mafi yawan lokuta, masu mallakar sun fi son sarrafa lasifikarsu mai wayo da muryar su. Yadda ake haɗa tashar Yandex zuwa kwamfuta da saita lasifika mai wayo, da kuma haɗa gida mai wayo a cikin tsarin – umarnin bidiyo: https://youtu.be/ry64nzeMvu0
Farashin ginshiƙi
Bayan sanin kanku da duk halaye da damar na’urar, kuna da sha’awar sanin nawa ginshiƙi mai wayo na Yandex, kuma tashar tana kashe kusan 13,000 rubles. Dangane da sake dubawa na abokin ciniki, ginshiƙi yana da ƙimar kowane ruble da aka bayar. Yana da dacewa musamman da riba don siyan ginshiƙi ga waɗanda ke amfani da sabis na sabis na Yandex akai-akai. Na’urar tana kawo farin ciki da nishaɗi ga dukan iyali.
Dalilan da ya sa ya kamata ku sayi tashar Yandex
A yau yana da wuya a ba mutum mamaki da batun magana. Mutane sun saba da ci gaba akai-akai kuma ba sa mamakin ganin sabbin mataimakan hira sun bayyana a kasuwa. Dandalin Yandex ya sami karbuwa sosai saboda ƙira da aikin sa. Dalilan da za su iya tilasta wa mutum samun sabon mazaunin gidan:
- Kyakkyawan sauti wanda ya zarce madadin tsarin sake kunnawa da kuma wayowin komai da ruwan.
- Sauƙin amfani . Kamar yadda aka ambata a sama, don haɗa mai magana, ya isa ya kawo wayar hannu tare da aikace-aikacen da aka riga aka shigar. Ba kwa buƙatar zama ƙwararrun fasaha don sarrafa na’urar. Ya isa a fadi abin da ake bukata daga mai magana, kuma sha’awar za ta cika a cikin dakika guda. Babu buƙatar sake zagayawa a cikin ɗakin kuma nemi wurin nesa ko wayar hannu don canza waƙoƙi, kawai faɗi umarni.
- Sarrafa wasu na’urori . Dangane da kayan aikin fasaha na gidan, mai magana zai iya aiwatar da umarnin magana kuma ya tura su zuwa kayan da ake so, alal misali, kunna kwan fitila ko yin kofi.
- Zane mai salo da laconic zai zama babban ƙari ga kowane ciki, ko ya zama ɗakin kwana ko ɗakin dafa abinci. Launukan da aka kayyade da sifofi masu daidaitawa suna sa na’urar ta zama mai ma’ana.
Tashar Yandex tare da Alice akan jirgin – siya a cikin 2021, sabon bita na bidiyo da abubuwan farko: https://youtu.be/3dGUDixTqnM
Dalilan yin tunani akai
Duk da babban jerin fa’idodi da yuwuwar, mai magana mai wayo ba ga kowa bane. Wasu masu siye suna ruɗe da waɗannan abubuwan: tashar Yandex koyaushe tana kunne. A sakamakon haka, mai magana zai saurare fiye da yadda ya kamata, wanda ya sa masu su ji kunya da rashin amincewa. Duk da cewa ci gaban fasaha bai tsaya cik ba, mutane da yawa ba za su iya yin amfani da ra’ayin cewa yanzu yana yiwuwa a yi magana da mutummutumi da abubuwa marasa rai gaba ɗaya. Furodusoshin sun yi ƙoƙari su bambanta yiwuwar amsoshin Alice ga tambayoyi daban-daban kuma sun faɗaɗa jerin kalmomin da aka yi amfani da su. Magana mai rai da ma’ana yana haifar da mutane, musamman tsofaffi, firgita da kunya.
Farashin
Lokacin siyan kowane na’ura, tambayar farashin ta taso ba da gangan ba. Samfura daga Yandex ba sa cikin ɓangaren jama’a, don haka dole ne ku kashe kuɗi don siyan ginshiƙi. Bita na farko na Yandex.Station Max – yanzu tare da 4K, mafi kyawun sauti da kuma nesa, don haka menene Alice ta koyi sabo: https://youtu.be/Sl9ac5BJxfs Ra’ayoyi masu sabani sun bayyana tsakanin masu amfani. Babban abũbuwan amfãni daga cikin Yandex ginshiƙi ne m abu, sauki da kuma sauri kaddamar da tsarin (rajista) tsarin, zamani zane, ban sha’awa zažužžukan da sauri mayar da martani ga umarnin murya. Farashin na’urar tare da mataimakin murya ya dace da inganci. Suna siyan Alice ba don sauraron kiɗa ba, amma don ƙirƙirar yanayi mai daɗi a cikin gidan. Tabbas, a cikin makonni na farko bayan siyan, zai yi wuya a rabu da tattaunawa tare da mataimaki mai wayo. Ta wannan hanyar, mai kaifin Alice yana iya ba kawai don sauƙaƙa rayuwa ba, amma don ƙara jin daɗi da jin daɗi. Na’urar baya buƙatar dogon saiti kafin aiki, da sauri yana amsa buƙatu da umarni. Ƙuntataccen tsari da ƙirar gida zai zama babban ƙari ga ciki. Idan akwai sha’awar siyan mataimaki mai wayo a cikin gidan, to Alice shine mafi kyawun zaɓi.