Fasahar DLNA – menene akan TV, saita sabar da canja wurin bayanai

Технологии

Shahararriyar fasaha ta Digital Living Network Alliance za ta ba ka damar canja wurin duk wani abun ciki na mai jarida cikin kwanciyar hankali zuwa na’urori na ƙungiyoyi daban-daban da samfura. Game da yadda DLNA ke aiki, waɗanne na’urori ake tallafawa da kuma yadda aka tsara ta, ƙara karantawa a cikin bita. [taken magana id = “abin da aka makala_2894” align = “aligncenter” nisa = “736”]
Fasahar DLNA - menene akan TV, saita sabar da canja wurin bayanaiAbokin ciniki na Dlna da uwar garken akan WLAN daya[/taken magana]

Menene DLNA

DLNA ci gaba ne na haɗin gwiwa tsakanin Intel, Microsoft da Sony. Saitin ƙa’idodi ne waɗanda za su ba da damar na’urori masu jituwa don aikawa da karɓar kowane fayilolin mai jarida (hoto, sauti, bidiyo) akan hanyar sadarwar Intanet mai waya ko mara waya, da kuma kunna su akan layi. A takaice dai, fasaha ce don haɗa TV, kwamfuta, kyamarori na dijital, firintocin, wayoyin hannu da sauran na’urori masu amfani da lantarki zuwa hanyar sadarwa guda ɗaya. Tare da taimakon DLNA, muna aika hotuna da bidiyon da aka ɗauka akan wayar hannu zuwa allon TV ba tare da wayoyi marasa mahimmanci ba. Ana aika hotuna daga kyamarar dijital kai tsaye zuwa firinta. Godiya ga wannan zaɓin, muna sauraron kiɗan da muka fi so daga kwamfutar hannu ta hanyar lasifikar kwamfuta, da sauransu.

A kula! Tare da fasaha na Digital Living Network Alliance, duk abin da ke cikin kafofin watsa labarai ana yawo, kuma ba sai ka jira fayiloli su yi cikakken zazzagewa don kunna su ba.

[taken magana id = “abin da aka makala_2901” align = “aligncenter” nisa = “598”]
Fasahar DLNA - menene akan TV, saita sabar da canja wurin bayanaiDLNA fasaha ce don haɗa na’urori daban-daban zuwa cibiyar sadarwa guda ɗaya [/ taken magana]

Na’urori da Tallafin DLNA

Duk na’urorin da suka bi ka’idodin DLNA an raba su zuwa ƙungiyoyi 3 na al’ada:

  1. Ƙungiya ta farko ta ƙunshi duk na’urorin sadarwar gida . Waɗannan sun haɗa da TV, masu kunna bidiyo, tsarin sauti, wuraren kiɗa, firintocin, ma’ajiyar hanyar sadarwa, da sauransu. Dangane da aikinsu, an raba na’urori zuwa ‘yan wasan watsa labarai (DMP), sabobin watsa labarai (DMS), ‘yan wasan watsa labarai (DMP), masu sarrafa kafofin watsa labaru (DMC) da masu ba da labari (DMR).
  2. Rukuni na biyu shine na’urorin hannu : wayoyi, ‘yan wasa masu ɗaukar hoto, kyamarori da camcorders, kwamfutoci na aljihu, da sauransu. Na’urorin hannu sun kasu kashi biyu bisa ga ayyuka: ‘yan wasan watsa labaru na wayar hannu, sabar watsa labaru, loda, masu watsawa da masu sarrafawa.
  3. Ƙungiya ta uku ta haɗa duk na’urori masu aiki da yawa na gida . Wannan ya haɗa da na’urori waɗanda ke goyan bayan ƙarin ƙa’idodin sadarwa da canza tsarin bayanai.

Dukkanin na’urorin da aka tabbatar da DLNA suna da alamar tambarin “DLNA Certified” mai dacewa. A yau kusan na’urori biliyan 4.5 ne daga masana’antun sama da 250. Kwamfutoci na zamani da kwamfutoci, ba tare da la’akari da tsarin aikin su ba, su ma sun dace da DLNA. Amma, lokacin aiki tare da su don musayar bayanai akan ka’idar, da farko kuna buƙatar shigar da software na musamman waɗanda aka zazzage daga hanyar sadarwar. [taken magana id = “abin da aka makala_2898” align = “aligncenter” nisa = “800”]
Fasahar DLNA - menene akan TV, saita sabar da canja wurin bayanaiAna iya raba na’urorin da ke goyan bayan fasahar DLNA zuwa manyan rukunoni uku[/ taken magana]

Muhimmanci! Don samun nasarar musayar fayilolin mai jarida, na’urorin biyu dole ne su goyi bayan ka’idar DLNA.

Yadda fasahar DLNA ke aiki

Na’urori biyu masu jituwa suna shiga musayar abun ciki ta hanyar ka’idar DLNA: uwar garken da abokin ciniki ko mai kunna DLNA. Sabar wata na’ura ce da ke adanawa da watsa duk wani abun cikin mai jarida zuwa na biyu. Don canja wurin bayanai ta atomatik zuwa na’urorin DLNA akan uwar garken, raba fayilolin mai jarida don na’urorin rukunin gida. Abokin ciniki ko mai kunnawa shine na’urar da ke karɓa da kunna fayilolin da aka karɓa. Mafi sau da yawa, TVs, masu sauti da na bidiyo suna aiki azaman abokin ciniki. Ana haɗa wasu na’urori zuwa cibiyar sadarwa ɗaya ta atomatik. Don yin aiki tare da wasu, kuna buƙatar saitin farko mai sauƙi, wanda zamu tattauna na gaba. Abinda ake buƙata don ka’idar DLNA shine haɗin duk na’urori zuwa Intanet. Za a gudanar da musayar fayil akan shi.

Muhimmanci! Don canja wurin bayanai, duk na’urori dole ne a haɗa su zuwa cibiyar sadarwar gida guda ɗaya. In ba haka ba, ba za ku iya amfani da zaɓi na DLNA ba.

[taken magana id = “abin da aka makala_2907” align = “aligncenter” nisa = “431”]
Fasahar DLNA - menene akan TV, saita sabar da canja wurin bayanaiAbokin ciniki da uwar garken akan hanyar sadarwa iri ɗaya[/taken magana]

Ayyukan DLNA akan TV

An gina aikin DLNA cikin mafi yawan talabijin na zamani. Don gano ko yana da tallafi akan na’urarka, koma zuwa littafin mai amfani, ko nemo bayanin da kuke buƙata akan gidan yanar gizon DLNA na hukuma. Don canja wurin bayanai ta DLNA, dole ne a haɗa TV zuwa na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa:

  • akan hanyar sadarwar Wi-Fi;
  • ko da kebul na intanet.

A kula! Lokacin canja wurin fayiloli masu nauyi zuwa TV, ana ba da shawarar kafa haɗin waya (Ethernet). Wannan zai guje wa asarar bayanan yawo da gazawar tsarin.

Don haɗin TV mai waya zuwa na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, kuna buƙatar kebul na Intanet. Ɗayan ƙarshen waya yana haɗa zuwa jack ɗin LAN na TV, ɗayan – zuwa mai haɗin na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Haɗin TV mara waya zai taimaka wajen shigar da ginanniyar adaftar Wi-Fi a ciki ko na waje. Ana siya na ƙarshen daban, kuma an saka shi cikin mahaɗin USB. Dole ne na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa wanda aka haɗa na’urorin zuwa gare shi dole ne ya goyi bayan ka’idar DLNA. Da zarar an kafa haɗin DLNA, za a nuna manyan fayiloli tare da fayilolin da za a iya kunnawa akan allon TV.

A kula! Don dacewa da nunawa da kunna fayilolin mai jarida akan TV, ana ba da shawarar a riga an tsara duk bayanan cikin manyan fayiloli (misali, ta rukuni ko mai fasaha). Hakanan zaka iya amfani da aikin LCN (Lambar Channel Logical) akan TV ɗin ku, wanda ke tsara tashoshi cikin tsari mai dacewa.

Shigarwa da daidaita uwar garken media na DLNA: https://youtu.be/KNbaRai5cAU

Saita aikin DLNA akan LG TVs

Ƙarin saitunan don zaɓi na DLNA akan TV daga masana’antun daban-daban sun ɗan bambanta, la’akari da wannan tsari akan LG SMART TV :

  1. A kan uwar garken kafofin watsa labaru daga gidan yanar gizon hukuma, muna saukewa kuma mu ƙaddamar da Smart Share software , wanda aka haɓaka musamman don LG akan dandalin webOS.Fasahar DLNA - menene akan TV, saita sabar da canja wurin bayanai
  2. Shigar da shirin bisa ga umarnin da aka ba da shawarar.Fasahar DLNA - menene akan TV, saita sabar da canja wurin bayanai
  3. Don kammala ƙaddamarwa, danna maɓallin “Gama”, da kowane gumakan da suka bayyana.Fasahar DLNA - menene akan TV, saita sabar da canja wurin bayanai
  4. Je zuwa “Zaɓuɓɓuka” a cikin “Service” shafin, kuma kunna raba fayilolin da aka yarda.Fasahar DLNA - menene akan TV, saita sabar da canja wurin bayanai
  5. Mun gangara ƙasa a cikin “Faylolin da aka raba”, alamar manyan fayiloli don samun dama ga TV.Fasahar DLNA - menene akan TV, saita sabar da canja wurin bayanai
  6. Na gaba, abubuwan da ke cikin kafofin watsa labaru don sake kunnawa za su buɗe.Fasahar DLNA - menene akan TV, saita sabar da canja wurin bayanai

Don ci gaba da kunna fayiloli akan LG, kuna buƙatar buɗe menu na TV, je zuwa babban fayil “Smart Share”, sannan zaɓi fayilolin da ake so daga jerin.
Fasahar DLNA - menene akan TV, saita sabar da canja wurin bayanaiuwar garken media na LG na DLNA: shigarwa da daidaitawa – https://youtu.be/pWvj6QUQCmo

Saita DLNA akan SAMSUNG TV

Yawancin SAMSUNG smart TVs an sanye su ba kawai tare da zaɓi na DLNA ba, har ma da ma’aunin Plug da Play. UPnP kuma yana ba da damar raba na’urori a cikin hanyar sadarwa guda ɗaya, amma yana ba da sassauci kaɗan a cikin zaɓin masu samar da abun ciki. A mafi yawan lokuta, na’urorin UPnP da DLNA sun dace. AllShare da PC Share Manager shirye-shirye an ɓullo da ga Samsung bisa Tizen. Software na PC Share Manager na mallaka yana haɗa TV da kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa cibiyar sadarwa guda ɗaya, kuma yana ba da damar kunna bayanan multimedia daga uwar garken mai jarida akan TV. Shirin ya dace da duk tsararraki na Samsung TV tare da tallafin DLNA. An saita aikin Manajan Share PC bisa ga algorithm mai zuwa:

  1. A kwamfuta daga official website Samsung, download da gudanar da software.
  2. A cikin mai binciken, wanda ke gefen hagu, mun sami manyan fayiloli masu mahimmanci tare da fayilolin mai jarida.
  3. Muna yi musu alama.Fasahar DLNA - menene akan TV, saita sabar da canja wurin bayanai
  4. Danna babban fayil tare da alamar bincike, wanda ke sama.
  5. Muna buɗe babban damar shiga manyan fayiloli: muna ja su zuwa filin da ya dace; ko danna su tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama, kuma zaɓi abin da ya dace a cikin menu na mahallin.Fasahar DLNA - menene akan TV, saita sabar da canja wurin bayanai
  6. Na gaba, je zuwa “Set Device Policy”, kuma a cikin sabuwar taga zaɓi na’urar da ake so, wato, Samsung TV. Danna “Karɓa” da “Ok”.
  7. Sabunta yanayin haɗin: buɗe “Raba”, kuma danna kan “Sai Canje-canje”.
  8. Muna jiran sabuntawa ya ƙare.

Bayan kammala saitin akan kwamfutar, zamu ci gaba da aiki tare da TV:

  • Buɗe saitunan, kuma je zuwa kafofin TV.
  • Zaɓi Manajan Raba PC kuma Raba Jaka.
  • Bayan da aka yi magudi, za a nuna manyan fayiloli masu fayilolin mai jarida waɗanda ke kan PC kuma akwai don sake kunnawa akan TV.

A kula! Samsung TV kawai zai nuna fayilolin da ke cikin hoto, kiɗa, da nau’ikan fim. Ba za a iya ganin abun cikin mai jarida wanda ke na wasu rukunoni ba.

Saita ta AllShare yayi kama da haka:

  • Zazzage shirin AllShare daga gidan yanar gizon hukuma zuwa kwamfutar kuma kunna shi.
  • Bayan faɗakarwar Wizard, danna maɓallin “Na gaba”.
  • A cikin taga da ya bayyana, zaɓi na’urar don haɗawa – Samsung TV.
  • Mun kammala tsari.
  • Jeka saitunan babban fayil, kuma saka gaba ɗaya inda fayilolin don sake kunnawa za su kasance.
  • Mun kuma saita babban fayil don adana abun ciki daga wasu na’urori.
  • Mataki na gaba shine saita haƙƙoƙin, da ba da damar shiga TV.

Lokacin aiki tare da DLNA, ana ba da shawarar duba bidiyo tare da codec DivX. Tare da wannan tsari, girman abun ciki na kafofin watsa labaru yana raguwa sosai ba tare da asarar inganci ba.

Codec DivX a cikin Samsung tare da zaɓi mai wayo an yi rajista kamar haka:

  • A cikin menu na TV muna samun sashin “System”.
  • Na gaba, buɗe sashin “Bidiyo akan buƙata DivX”.Fasahar DLNA - menene akan TV, saita sabar da canja wurin bayanai
  • Muna zuwa gidan yanar gizon DivX na hukuma, kuma mu yi rajistar na’urar. Anan zaka buƙaci shigar da lambar, wanda ke cikin babban fayil na “DivX VOD”.
  • Bayan haka, za mu ci gaba da aiki akan PC, kuma daga gidan yanar gizon DivX na hukuma, zazzagewa kuma ƙaddamar da DivX Player.
  • Anan mun yi rajistar na’urar, kuma mun kammala aikin.

Kafa DLNA canja wurin bayanai akan Philips

Ɗaya daga cikin abubuwan da ke cikin dandalin Smart TV a cikin samfuran Philips shine zaɓi na SimplyShare (https://apkfab.com/philips-simplyshare/com.philips.simplyshare). Yana haɗa TV da sauran na’urorin DLNA. Kuma ba ka damar kunna audio fayiloli daga iPhone da iPod. Philips TVs jerin 6000 da sama suna iya kunna wasu abubuwan ciki. Waɗannan samfuran an sanye su da fasahar SongBird da codecs don gane tsarin. https://youtu.be/63l4usu6elk Wata hanyar kafa DLNA ita ce yin amfani da shirin Sabar Gida ta Duniya:

  • A kan na’urar uwar garken daga gidan yanar gizon hukuma, zazzage kuma gudanar da software na sama.
  • Na gaba, za mu ci gaba don saita damar yin amfani da abun ciki akan PC. Fadada shafin “Hanyoyin Media”, kuma duba akwatuna kusa da abubuwan da ake so: gida, cibiyar sadarwa ko cirewa. Yin amfani da maɓallin “Ƙara”, za ku iya ba da damar shiga ba duka faifai ba, amma ga abubuwan da ke cikin guda ɗaya kawai. Danna maɓallin “Ok” don kammala aikin.Fasahar DLNA - menene akan TV, saita sabar da canja wurin bayanai
  • Tare da taimakon maɓallin da ya dace, muna fara canja wurin bayanai zuwa TV.
  • A cikin “Na’urorin sake kunnawa” shafin, zaɓi Philips. A wannan yanayin, dole ne a riga an kunna TV kuma a haɗa ta da Intanet.
  • Mun juya zuwa TV, kuma a kan ramut muna danna maɓallin “Sources”.
  • A cikin “Sources” taga, zaɓi cibiyar sadarwar mai jarida.
  • Muna samun PC, muna faɗaɗa babban fayil tare da fayilolin da ke akwai don sake kunnawa, da kunna abun ciki.Fasahar DLNA - menene akan TV, saita sabar da canja wurin bayanai

Kafa DLNA akan TV masu alamar Sony

Kuna iya saita fasahar DLNA akan TV masu alamar Sony Bravia ta hanyoyi daban-daban. Yi la’akari da mafi dacewa zaɓi ta amfani da ginanniyar Windows Media Player. Wannan hanyar ta dace da PC bisa Windows 8.1 kuma mafi girma:

  • Muna fadada menu na Fara, sannan a cikin jerin jerin duk shirye-shiryen da muka samo kuma zaɓi mai kunnawa da ake so.
  • Mun wuce zuwa “Library”, wanda ya ƙunshi sassa 3 – sauti, hotuna da fina-finai.
  • Dangane da nau’in kayan da kuke son kunna akan allon TV, je zuwa sashin “Sarrafa ɗakin karatu na kiɗa”, “Sarrafa gallery” ko “Sarrafa ɗakin karatu na bidiyo”, bi da bi.
  • Anan, daga lissafin da ke akwai, zaɓi babban fayil don watsawa. Idan babu kowa a nan, ƙara shi da hannu ta amfani da maɓallin “Ƙara”.
  • Na gaba, je zuwa sashin “Stream”, kuma danna kan haɗin yawo a cikin rukunin gida.
  • A cikin taga da ke buɗe, zaɓi Sony Bravia TV daga jerin na’urori da aka tsara, sannan danna “Na gaba”.
  • A mataki na gaba, muna saita damar zuwa fayiloli da manyan fayiloli daban-daban.
  • Bayan danna maɓallin “Na gaba”, kwamfutar za ta samar da kalmar sirri da za a iya buƙata don haɗa wasu na’urori zuwa cibiyar sadarwar DLNA.

Mu matsa zuwa TV.

  • Fadada babban menu.
  • Mun sami a nan “Multimedia uwar garken” da kuma fadada shi.
  • Zaɓi na’urar uwar garken daga lissafin da aka tsara. A wannan yanayin, PC.
  • Bayan haka, za a nuna duk fayilolin mai jarida da ke akwai akan allon – zaɓi wanda kuke buƙata.

Don canja wurin bayanai daga wayar hannu, yi matakai masu zuwa:

  • Dukansu na’urorin suna kunne.
  • A kan TV, ta hanyar saitunan ci gaba, kunna Wi-Fi Direct.
  • A cikin “Show Network (SSID / Password)” sashe, mun sami kuma tuna kalmar sirri.
  • Bayan an kunna aikin Wi-Fi Direct akan wayar.
  • Daga jerin na’urorin da aka tsara, zaɓi TV ɗin da ake so, kuma shigar da kalmar sirri da aka ƙayyade a baya.9
  • Na gaba, muna canja wurin bayanai ta amfani da umarnin Jefa.

Lokacin haɗa wayar mai alamar Apple, zaku buƙaci akwatin saiti na Apple TV. https://youtu.be/7HU14zNCWbQ

Yadda ake saita DLNA akan Xiaomi TVs

Don aiki tare da Xiaomi a matsayin abokin ciniki na DLNA, Windows Media Player iri ɗaya ya dace. Ka’idar “BubbleUPNP” (https://play.google.com/store/apps/details?id=com.bubblesoft.android.bubbleupnp&hl=ru&gl=US) akan uwar garken PC, ko shirin “VLC don Android” na iya ku kasance masu amfani. » don aika fayiloli daga wayar Android ko kwamfutar hannu. Ana zazzage dukkan abubuwan amfani daga hanyar sadarwa.

Haɗin DLNA akan Windows 10

A cikin Windows 10, zaku iya nuna kowane bidiyo akan na’urar mai kunnawa a cikin dannawa kaɗan:

  • Je zuwa babban fayil tare da fayil ɗin bidiyo.
  • Bude menu na mahallin sa.
  • Juya siginan kwamfuta akan ginshiƙin “Canja wurin zuwa na’ura”.
  • Kuma danna kan abokin ciniki da ake so.

An aika fayil ɗin ta DLNA don sake kunnawa. Sabar Dlna a cikin Windows 10 don yawo da bidiyo: https://youtu.be/evd0Nqc9joc

Yin aiki tare da OS Linux

Shirin da aka ba da shawarar don OS Linux shine miniDLNA:

  • Zazzagewa kuma gudanar da shirin.
  • Fadada fayil ɗin sanyi /etc/minidlna.conf. Saitunan daidaitattun daidaitattun su ne, kawai muna ƙayyade hanyar zuwa duk fayiloli da na’urar don haɗawa zuwa.

Bayan magudin da aka yi, buɗe menu na TV, kuma nemo manyan fayiloli tare da abun cikin mai jarida daga Linux.

Saita a cikin MAC OS

Don aiki tare da MAC OS ta amfani da fasahar DLNA, dole ne ka shigar da software na ɓangare na uku. Mafi kyawun Utilities:

  • Elmedia Player Pro (https://www.appstorrent.ru/114-elmedia-video-player.html);
  • Serviio Pro (https://macx.ws/mac-os-unix/9624-serviio.html);
  • FireStream (https://apps.apple.com/us/app/firestream/id1005325119?mt=12).

Kowane ɗayan shirye-shiryen yana da halayensa. Sabili da haka, hanyar zabar mafi dacewa mai amfani shine mutum ɗaya, kuma ya dogara da manufar haɗin gwiwa.

Kuskuren haɗin kai da maganin su

Wasu masu amfani suna fuskantar matsaloli da kurakurai da yawa lokacin haɗa na’urori ta amfani da fasahar DLNA. Mafi yawan matsalar ita ce na’urorin ba sa ganin juna ko kuma ba sa farawa. A wannan yanayin, da alama amsar tana cikin haɗin Intanet. Kuna buƙatar tabbatar da cewa duk na’urori suna kan hanyar sadarwar gida ɗaya. A cikin yanayin aiki tare da wayowin komai da ruwan, ana ba da shawarar a kashe yiwuwar haɗi zuwa Intanet ta hannu a gaba. [taken magana id = “abin da aka makala_2900” align = “aligncenter” nisa = “769”]
Fasahar DLNA - menene akan TV, saita sabar da canja wurin bayanaiKuskuren na iya kasancewa a cikin haɗin Intanet mara inganci [/ taken magana] Mara kyau sake kunnawa ko ƙwanƙwasa daga cikin shirin – na iya zama sakamakon ƙarancin saurin tashar jiragen ruwa. Kuna iya ƙoƙarin magance matsalar ta hanyar saitunan da suka dace. Kamar yadda kuke gani, fasahar DLNA ta duniya ce kuma ta dace sosai. Don haɗawa, ya rage kawai don zaɓar hanyar haɗi mafi dacewa, gwargwadon burin ku da halayen fasaha na na’urorin.

Rate article
Add a comment