QLED, OLED, IPS da NanoCell matrices a cikin TV – rashin amfani da fa’idodi

Технологии

QLED, OLED, IPS da NanoCell TVs – bambancin matrix, fa’idodi da rashin amfani, mafi kyawun Smart TVs tare da kowane nau’in matrix. Kowane masana’anta yana gabatar da fasahar sa don kera matrices tare da sunayen tallan sa. Yanzu yana da wuya a fahimci yadda kowane allo ya bambanta da juna, amma a gaskiya ba shi da wuya a yi. Wannan labarin zai tattauna kowane nau’in matrices da ake amfani da su a cikin talabijin na zamani da menene bambancin su. Bari mu kwatanta TV da yawa kuma mu ba da shawara kan zabar mafi kyawun matrix.
QLED, OLED, IPS da NanoCell matrices a cikin TV - rashin amfani da fa'idodi

Menene matrix akan TV kuma wane aiki yake ɗauka

Matrix shine allon da ke da alhakin ciyarwar hoto. Tare da taimakon matrix, TV yana nuna hoton launi kuma yana daidaita hasken baya. Matrix ɗin ya ƙunshi LEDs da Layer na haske na baya, wanda ke sa hoton a bayyane. Kowane matrix yana aiki akan ka’ida ɗaya, wanda ke amfani da fasahar RGB. Idan ka zare gajarta, za ka sami Red, Green da Blue, wato ja, koren da kuma shudi. Tare da taimakon waɗannan launuka uku ne aka samar da cikakken hoto. Idan an gauraye su a cikin nau’i daban-daban, to, za ku iya samun kowane launi a cikin bakan da ke samuwa ga idon mutum.
QLED, OLED, IPS da NanoCell matrices a cikin TV - rashin amfani da fa'idodiNuni yana da pixels waɗanda suka samar da hoton. Kowane pixel ya ƙunshi kwararan fitila ɗaya ko fiye na kowane launi RGB. Ta hanyar canza haske na diode, ana samun pixel na launi daban-daban. Akwai nau’ikan pixels da yawa akan talbijin, suna da ƙanƙanta ta yadda idan suna aiki, muna ganin hotuna da aka saba. Duk matrices sun bambanta a cikin hanyar da aka sanya diodes, hanyar haskaka su da kayan samarwa. Ainihin, duk allon TV iri ɗaya ne, sun bambanta a cikin matakin haske, adadin launuka da aka rufe da zurfin baki.

Menene matrices kuma menene bambanci

Akwai manyan nau’ikan matrices guda biyu, wato LCD (ruwan nunin kristal) da OLED (diode mai fitar da haske). Bi da bi, an raba su zuwa nau’i-nau’i masu yawa, waɗanda ba su bambanta da juna ba, amma an yi su don tallace-tallace.

IPS

IPS yana ɗaya daga cikin manyan wakilan matrix LCD. Wannan fasaha tana da babban ɗaukar hoto na bakan launi da babban kusurwar kallo har zuwa digiri 178. A cikin TV, ana amfani da panel LED azaman hasken baya, wanda yake ƙarƙashin diodes. Saboda wannan, IPS matrices ba su da zurfin baƙar fata, tun da duk nunin yana da baya, ba tare da la’akari da launi ba. Hakanan, babban rashin amfani sun haɗa da ƙarancin lokacin amsawa, amma wannan ba mahimmanci bane ga TVs, koda kun kunna su a cikin na’ura wasan bidiyo. [taken magana id = “abin da aka makala_9349” align = “aligncenter” nisa = “499”]
QLED, OLED, IPS da NanoCell matrices a cikin TV - rashin amfani da fa'idodiPhilips 75PUS8506 – fasahar IPS [/ taken magana] Mai karɓar matrices na fim TN + ne. Waɗannan nunin da suka riga sun tsufa sun kasance masu duhu, tare da kusurwoyin kallo mara kyau, amma lokutan amsawa. Lokacin zabar TV, ƙayyadaddun bayanai na iya nuna fasahar hasken baya na LED, amma bai faɗi game da IPS ba. Wannan wani nau’i ne na hasken baya na LCD wanda ke rarraba haske a ko’ina cikin hoton, maimakon tare da tarnaƙi, kamar yadda ya kasance tare da duk allon LCD a baya. Idan kun ga LED a cikin alamar, to TV yana da panel LCD ta amfani da fasahar IPS. [taken magana id = “abin da aka makala_9980” align = “aligncenter” nisa = “520”]
QLED, OLED, IPS da NanoCell matrices a cikin TV - rashin amfani da fa'idodiYadda bangarorin TN da IPS ke aiki [/ taken magana]

OLED

Waɗannan matrices sune mafi tsada kuma ana shigar dasu a cikin manyan TVs kawai. Saboda bambance-bambancen samarwa, ana amfani dashi kawai a cikin manyan TV masu girman inci 40 da sama. Matrices na OLED suna amfani da diodes masu fitar da haske na halitta, kowannensu yana da nasa hasken baya, wanda zurfin baƙar fata ke da alaƙa da rashin iyaka. Lokacin da baƙar fata ya bayyana akan allon, pixels a wannan wuri ana kashe su gaba ɗaya, daga inda hoton ya zama mai bambanta sosai. A cikin hoton da ke ƙasa, matrix OLED ya lalace, IPS yana hannun dama. Bambanci akan bangon baƙar fata yana bayyane nan da nan.
QLED, OLED, IPS da NanoCell matrices a cikin TV - rashin amfani da fa'idodi

Hakanan, OLED matrices ana bambanta su da babban haske har zuwa nits 4000 da babban bambanci.

Lalacewar sun haɗa da yadda ake daidaita haske. Pixels ba zai iya canza haske ba, don haka ana amfani da fasahar PWM don rage shi. Da shi ne hasken baya ke fara kiftawa da sauri, amma idon dan Adam ba zai iya tsinkayar irin wannan kyalkyali da sauri ba, don haka muke ganin hasken ya zama dimmer. Koyaya, a zahiri, hasken baya koyaushe yana kunne a matsakaici, kawai yana flickers a ƙaramin haske. Saboda wannan, wasu mutane na iya samun ciwon kai lokacin kallon dogon lokaci. Hakanan, matrix na OLED sun fi dacewa da ƙona pixel fiye da yadda aka saba. Idan wannan hoton yana nunawa akan allon na dogon lokaci, to yana iya “daskare”. Wannan yana faruwa bayan ƴan shekaru na aiki mai amfani na OLED TVs, don haka ba su da dorewa kamar masu fafatawa na LCD. A cikin talabijin na zamani, masana’antun suna gyara wannan lahani ta hanyoyi daban-daban, saboda abin da matrix OLED zai iya aiki da ƙarfi har zuwa shekaru 5. Amma ba dade ko ba jima zai ƙone ta ta yaya. Wannan ba zai shafi aikin allon ta kowace hanya ba, kawai launuka za su ɗan karkata, tunda wasu pixels za su haskaka a cikin ɗan ƙaramin bakan. Kuna iya ganin bambanci a cikin hoton da ke ƙasa.
QLED, OLED, IPS da NanoCell matrices a cikin TV - rashin amfani da fa'idodi

QLED

Duk da irin wannan suna, QLED ba shi da alaƙa da OLED ta kowace hanya. Waɗannan su ne matrix LCD tare da ingantattun fasahar hasken baya waɗanda ke amfani da ɗigon ƙima. Suna kusa da OLED a ingancin hoto, amma ba sa tsada sosai. QLED yayi kama da IPS amma yana da mafi kyawun bambanci da zurfin baƙar fata (kusan kusan 100%).
QLED, OLED, IPS da NanoCell matrices a cikin TV - rashin amfani da fa'idodiQLED shine sunan tallace-tallace na bangarorin LCD waɗanda wasu kamfanoni kamar Samsung da TCL ke amfani da su a cikin na’urorin su. Sauran masana’antun irin su Vizio da Hisense suna amfani da fasahar ɗigon ƙima amma ba sa amfani da QLED a tallan su. Don ƙara daɗa ruɗani, LG yana fitar da ɗimbin ɗigo TVs da aka sayar a ƙarƙashin alamar QNED. A zahiri, waɗannan duka bangarorin LCD ne, waɗanda suke da kama da IPS.

Neo QLED

Postscript Neo sabon ƙarni ne na matrices LCD tare da dige ƙididdiga don hasken baya. Wannan samfurin ya bambanta da QLED na yau da kullun a cikin raguwar ɗigo da adadi mai yawa akan TV ɗaya. Saboda wannan, yana fitowa don inganta hasken baya, bambanci da haske. Babu manyan bambance-bambance daga QLED. OLED TVs vs. Nanocell: LG OLED48CX6LA da LG 65NANO866NA bita – https://youtu.be/1CLDSoRcb9A

NanoCell

Nano Cell shine sunan talla don nuni daga LG, wanda ke amfani da fasahar IPS a ainihin sa. Wato, waɗannan sannnun bangarorin LCD ne. Mai sana’anta yana ɗaukar IPS-matrices na yau da kullun, waɗanda ake amfani da su a ko’ina, kuma suna ƙara wani Layer na mai ɗaukar haske. Wannan yana haifar da ingantaccen haifuwa mai launi, ƙara yawan bambanci da ƙara yawan kewayo mai ƙarfi. A gaskiya, babu wani babban bambanci daga sauran bangarori na LCD. [taken magana id = “abin da aka makala_11595” align = “aligncenter” nisa = “1280”]
QLED, OLED, IPS da NanoCell matrices a cikin TV - rashin amfani da fa'idodiFasahar NanoCel[/taken magana] https://cxcvb.com/texnika/televizor/texnology/nanocel.html

Menene fasahar samar da matrix shine gaba

A ainihin su, yawancin TVs suna amfani da bangarori na LCD a cikin nunin su. Ba su da tsada, inganci da haske. Amma akwai riga gaba ɗaya sabuwar fasaha don samar da nuni, wato OLED. Waɗannan matrices ba sa buƙatar hasken baya daban, wanda ke ba su babban bambanci, baƙar fata mara iyaka da mafi girman haske mai yiwuwa. Tare da wannan fasaha ne za a samar da dukkanin TV a nan gaba, musamman ma lokacin da za a iya sa kayan aikin su ba su da tsada da kuma kawar da gazawar PWM. Tuni yanzu, ta yin amfani da misalin wayoyin hannu, wanda OLED ke ƙara zama sananne har ma a cikin nau’ikan masu tsada, masana’antun suna kawar da babban rashin amfani na LEDs na halitta. QLED vs OLED menene bambancin fasaha: https://youtu.be/LSUF4YIDpIU

Kwatanta matrices akan TV

Bari mu taƙaita kwatancen duk matrices a cikin TV ta amfani da teburin da ke ƙasa.

Nau’in MatrixBayaniFa’idodi da rashin amfani
IPSShahararriyar panel LCD da ake amfani da ita a mafi yawan talabijan masu tsada. Yana da kyakkyawan haifuwa mai launi da kusurwar kallo.Ribobi: Ƙananan farashi. Manyan kusurwar kallo. Ma’anar launi mai inganci. Fursunoni: Ƙananan haske. Low amsa. Yankunan baki suna bayyana launin toka.
OLEDFasaha mafi ci gaba wanda LEDs ke da nasu hasken baya. Wannan yana ba ku damar cimma matsakaicin bambanci, cikakke baƙar fata da haske mai girma.Ribobi: Babban bambanci. Baƙar fata mara iyaka. Haske mafi girma. Fursunoni: Babban farashi. Fitowa a ƙaramin haske. Pixel yana ƙonewa bayan kusan shekaru 5 na aikin TV.
QLEDIngantaccen panel na LCD tare da ingantaccen bambanci da haske.Ribobi: Kyakkyawan bambanci da haske. Baƙar launi mai zurfi. Fursunoni: Rashin daidaituwa, musamman a wuraren baƙar fata.
Neo QLEDWani sabon ƙarni na matrices QLED, wanda a cikinsa suka yi ƙarin haske na baya.Ribobi: Kyakkyawan bambanci da haske. Baƙar launi mai zurfi. Fursunoni: Babban farashi. Ba cikakke baƙar fata idan aka kwatanta da OLED.
Nano CellIngantattun IPS-matrix tare da ƙara haske da bambanci. Fasahar mallakar LG ce.Ribobi: Babban haske mai girma. Ma’anar launi mai inganci. Fursunoni: Babban farashi. Baki ya bayyana duhu launin toka a cikin dakuna masu duhu.

Mafi kyawun TV tare da nau’ikan matrices daban-daban

Bari mu bincika mafi kyawun talabijin tare da kowane matrices.

IPS

Xiaomi Mi TV 4A

TV mara tsada don 16,800 rubles tare da matrix IPS da 32-inch LED backlight. Yana da ginanniyar Smart TV, masu haɗawa da yawa don haɗa na’urorin USB da shigarwar HDMI. [taken magana id = “abin da aka makala_8877” align = “aligncenter” nisa = “624”]
QLED, OLED, IPS da NanoCell matrices a cikin TV - rashin amfani da fa'idodiXiaomi Mi TV 4A 32 T2 31.5 [/ taken magana]

Saukewa: Novex NWX-32H171MSY

Wannan TV tana da allon IPS mai inci 32 tare da ƙudurin HD. Farashin shine 15,300 rubles. Samfurin yana gudana akan tsarin aiki daga Yandex tare da mataimakiyar murya Alice.

Toshiba 55C350KE

Ɗaya daga cikin mafi kyawun TV tare da IPS don 53,000 rubles. Yana da 55-inch 4K panel da bakin ciki bezels. Yana da ginanniyar Smart TV, jerin duk masu haɗin da ake buƙata da masu magana da sitiriyo masu inganci.
QLED, OLED, IPS da NanoCell matrices a cikin TV - rashin amfani da fa'idodi

OLED

LG OLED48C1RLA

TV mai ƙarancin tsada tare da matrix OLED mai inch 49 akan 85,000 rubles. Yana da ƙimar farfadowar 120Hz, ƙudurin 4K, tallafin HDR, ginanniyar SmartTV akan webOS. Apple HomeKit, LG Smart ThinQ ko tsarin muhallin gida na Yandex Smart Home ana tallafawa. [taken magana id = “abin da aka makala_10880” align = “aligncenter” nisa = “940”]
QLED, OLED, IPS da NanoCell matrices a cikin TV - rashin amfani da fa'idodiLG OLED55B1RLA OLED[/ taken magana]

Sony KD-55AG9

Babban nau’in 55-inch tare da matrix OLED daga Sony don 140,000 rubles. Yana da ƙudurin 4K, tallafin HDR, ƙimar wartsakewa na 120 Hz, ginanniyar Smart TV akan Android TV da masu magana mai ƙarfi. [taken magana id = “abin da aka makala_10467” align = “aligncenter” nisa = “927”]
QLED, OLED, IPS da NanoCell matrices a cikin TV - rashin amfani da fa'idodiSony KD-50XF9005[/taken magana]

Saukewa: Sony XR65A90JCEP

A Rs.

QLED

Samsung Frame QE32LS03TBK

TV mai salo na kusurwa daga Samsung tare da matrix QLED don 36,000 rubles. Yana da Cikakken HD ƙuduri a inci 32, ginannen Smart TV da masu magana mai ƙarfi na 20W. [taken magana id = “abin da aka makala_11846” align = “aligncenter” nisa = “434”]
QLED, OLED, IPS da NanoCell matrices a cikin TV - rashin amfani da fa'idodiSamsung The Frame[/taken magana]

Samsung QE55Q70AAU

Ofaya daga cikin mafi kyawun bangarorin QLED yana cikin wannan ƙirar, kusan bai bambanta da matrix OLED ba. Yana da ƙudurin 4K, inci 55, Smart TV mai ƙarfi akan jirgin da saitin duk masu haɗin da ake buƙata.

Neo QLED

Samsung QE55QN85AAU

Samfurin don 93,000 rubles tare da sabon ƙarni na matrix Neo QLED. TV na 55-inch 4K tare da duk manyan fasalulluka da kuke buƙata.
QLED, OLED, IPS da NanoCell matrices a cikin TV - rashin amfani da fa'idodi

Samsung QE65QN85AAU

Gidan talabijin na zamani na quantum dot akan Rs.

Nano Cell

LG 55NANO906PB

TV mai inganci daga LG tare da matrix NanoCell farashin 72,000 rubles. Yana da ƙudurin 4K, goyon bayan 120Hz, kula da gida mai kaifin baki da Smart TV.
QLED, OLED, IPS da NanoCell matrices a cikin TV - rashin amfani da fa'idodi

LG 50NANO856PA

Wakili mara tsada tare da matrix Nano Cell na iya ba da diagonal na inci 50, ƙira mai salo da saitin duk mahimman ayyuka masu wayo. 4K ƙuduri 120Hz. Yanzu kun san yadda kowane nau’in matrices akan TV ya bambanta. Lokacin zabar, da farko, ya kamata ku mai da hankali kan nau’in samarwa, wato LCD panel ko OLED. Sauran abubuwan suna da mahimmanci na biyu. TVs na 40,000 rubles na iya nuna inganci iri ɗaya kamar samfuran 100,000 rubles. Duk da bambance-bambance a cikin sunaye, sun dogara ne akan nau’in kristal ruwa guda ɗaya.

Rate article
Add a comment