Masu gidajen talabijin na zamani suna son fahimtar abin da ake nufi da fasahar Wi-Fi Direct da kuma yadda za ku iya amfani da ita idan kun haɗa Intanet da talabijin ta wayarku. Wannan ƙa’idar canja wurin bayanai tana samun goyan bayan manyan masana’antun lantarki. Don haka, idan kuna da wannan zaɓi, zaku iya daidaita wayoyinku da mai karɓar TV ba tare da waya ba, wanda za’a tattauna daga baya. [taken magana id = “abin da aka makala_10156” align = “aligncenter” nisa = “552”]
Wi Fi Direct da Wi Fi – bambancin ya bayyana a sarari[/ taken]
- Menene fasahar Wi Fi Direct kuma me yasa ake buƙata
- Yadda ake gano ko Smart TV yana goyan bayan fasahar Wi Fi Direct ko a’a
- Yadda ake amfani da Wi-Fi kai tsaye lokacin canja wurin bayanai daga wayarka zuwa Samsung TV, haɗi da saitin
- Yadda ake amfani da fasaha akan LG TV
- Sauran hanyoyin amfani da Wi-Fi Direct
- Ribobi da rashin amfani na fasaha
Menene fasahar Wi Fi Direct kuma me yasa ake buƙata
Wifi Direct fasaha ce da ke ba ka damar watsa abubuwa daban-daban akan allon TV daga na’urar hannu. Daga wasu hanyoyin haɗi zuwa Intanet mara waya, ana bambanta wannan aikin da mafi girman gudu kuma babu buƙatar siyan na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.
Idan tambayar ta taso ta yadda za ku iya amfani da Wi-Fi Direct a aikace, to wannan fasaha za ta kasance da amfani yayin kallon bidiyo ko fina-finai akan babban nuni. Haɗa kawai zuwa mai karɓar TV, fara kunna abun cikin mai jarida daga wayarka kuma duba shi akan TV. Bugu da kari, ta amfani da Wifi Direct, za ka iya kunna ba kawai video, amma kuma fayiloli na sauran Formats a kan TV. Misali, wannan aikin yana ba ku damar duba hotuna akan babban allo don ganin su dalla-dalla.
Haka kuma fasahar tana ba da damar gudanar da wasan a wayar, haɗa zuwa na’urar TV da yin wasa akan nunin allo. Baya ga TV ɗin, zaku iya saita wayowin komai da ruwan don daidaitawa tare da majigi . Wi-Fi kai tsaye zai ba ku damar ƙaddamar da gabatarwa ga ɗalibai ko abokan aiki daga na’urar hannu. Wato abin da ke faruwa akan allon na’urar wayar hannu za a nuna shi a talabijin, ba tare da buƙatar haɗi ta hanyar na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba da kuma jawo wayoyi.
Yadda ake gano ko Smart TV yana goyan bayan fasahar Wi Fi Direct ko a’a
Duk samfuran zamani na na’urorin TV suna goyan bayan wannan aikin. Koyaya, masu sifofin TV da aka saki kafin 2012 na iya buƙatar siyan adaftar duniya. Kuna iya bincika samuwar zaɓi ta karanta littafin mai amfani ko ziyartar gidan yanar gizon masana’anta. Kafin ka koyi yadda ake amfani da Wifi Direct, kuna buƙatar zuwa saitunan kuma tabbatar da cewa akwai wannan zaɓi. Wajibi ne a buɗe ginshiƙin “Networks” kuma sami abu mai suna iri ɗaya a wurin. Na gaba, je zuwa “Wi-fi Direct Saituna” kuma kafa haɗi tare da na’urar tafi da gidanka.
Yadda ake amfani da Wi-Fi kai tsaye lokacin canja wurin bayanai daga wayarka zuwa Samsung TV, haɗi da saitin
Hanyar haɗa wayarka zuwa Samsung TV ta hanyar Wifi Direct ya haɗa da:
- Kunna Wi-Fi a cikin saitunan mara waya.
- Bayan haka, gunkin Wifi Direct zai bayyana. Kuna buƙatar danna shi.
- Sannan za a nuna jerin na’urorin da ke goyan bayan wannan fasaha.
- Bayan gano kayan aikin da ake buƙata, ya kamata ka danna sunan sa kuma ka yarda da saitin haɗin.
A sakamakon haka, duka na’urorin za a haɗa su da juna. Yanzu zaku iya nuna kowane hoto akan allon TV kuma ku nuna fayilolin mai jarida. Wannan umarnin yana aiki ne don wayoyin Samsung, amma akan wasu na’urorin Android, ana aiwatar da haɗin ta irin wannan hanyar.
Yadda ake amfani da fasaha akan LG TV
Matakai a jere kan yadda ake kunna Wi Fi Direct akan na’urar TV daga LG:
- Kunna aikin da ya dace a cikin sashin “Saituna” ta zuwa abin “Wireless Connections” akan na’urar ku.
- Za a sami shafi “Wi Fi Direct”.
- Amfani da ramut, bude “Settings” a kan mai karɓar TV kuma nemo abu “Network” a can.
- Kunna Wi-Fi Direct.
- Lokacin haɗawa da farko, TV ɗin na iya buƙatar ka shigar da suna a cikin filin “Sunan Na’ura”. Hakanan zaka iya yin haka ta menu na Saitunan Wi-Fi kai tsaye.
- Danna maballin “Zaɓuɓɓuka” akan ramut, sannan zaɓi sashin “Manual”, sannan abu “Sauran Hanyoyi”. Nunin zai nuna maɓallin ɓoyewa. Yana buƙatar kammalawa akan wayar da aka haɗa ko kwamfutar hannu.
- Jira har sai an nuna sunan wannan na’urar a cikin jerin samammun na’urori.
- Zaɓi wannan abu kuma tabbatar da haɗawa ta amfani da maɓallin OK akan ramut TV.
- Ba da izini don haɗawa da wayar ta shigar da maɓallin ɓoyewa wanda ya bayyana akan allon TV a baya. Ya isa ya bi tsokaci akan nunin na’urar.
Yana da mahimmanci a lura cewa don yin nasarar haɗa haɗin gwiwa, dole ne a kunna saitin Wi-Fi akan na’urori biyu da aka haɗa. In ba haka ba, wayar ba za ta sami mai karɓar TV da ake so ba.
Sauran hanyoyin amfani da Wi-Fi Direct
Idan tambaya ta taso na yadda ake amfani da Wi-Fi Direct, to, ana iya amfani da wannan aikin don haɗa mai karɓar TV zuwa kwamfuta a matsayin mai duba. Ana iya aiwatar da wannan ta hanyar amfani da sadarwa mara waya. Koyaya, da farko, yakamata ku tabbatar cewa mai karɓar TV yana sanye da tsarin Wi-Fi, kamar PC. Bugu da ƙari, idan akwai wuraren samun dama a cikin gidan, kuna buƙatar ƙayyade fifiko. Tare da shi, waɗannan na’urori za a haɗa su. Wi-Fi Direct don Windows 10 ana samun goyan bayan tsoho. Direban adaftar Virtual na Microsoft Wi Fi Direct shine ke da alhakin wannan. Haɗa mai karɓar TV zuwa kwamfutar tebur ya ƙunshi haɗawa da katin bidiyo. Saboda wannan, hoton daga PC za a watsa shi akan nunin TV. Yadda ake kunna Wi-Fi Direct akan na’urorin Windows 10:
- Bude menu na “Zaɓuɓɓuka” kuma kunna wannan aikin a cikin sashin “Na’urori”.
- Yi amfani da maɓallin “Ƙara Bluetooth ko wata na’ura” don fara aiki tare.
- Taga zai bayyana yana tambayarka ka saka nau’in kayan aikin da za a ƙara. Anan kuna buƙatar danna abu na ƙarshe.
- Daga cikin wasu, zaɓi na’urar da ake buƙata don saita sadarwar mara waya.
- Tabbatar da aikin kuma jira har sai rubutun ya bayyana cewa haɗin yana aiki.
Don canja wurin fayiloli daga Android zuwa TV, kuna buƙatar haɗa Wi-Fi da na’urori biyu. Na gaba, aiwatar da algorithm na ayyuka masu zuwa:
- Je zuwa aikace-aikacen “My Files” akan wayar da aka haɗa kuma zaɓi fayil ɗin da kake son nunawa akan allon TV.
- Riƙe shi da yatsa har sai ƙarin menu ya bayyana. Anan yakamata kuyi amfani da aikin “Aika ta hanyar”.
- Daga cikin zaɓuɓɓukan da aka gabatar, zaɓi hanyar da ake so don fara watsa fayil ɗin akan nunin TV.
Wata hanyar yin amfani da wannan aikin ita ce duba bidiyo da hotuna daga wayar hannu ta hanyar aikace-aikacen sadaukarwa. Don yin wannan, kuna buƙatar saukar da Wi-Fi kai tsaye zuwa na’urar tafi da gidanka. Wannan yana sa masu sarrafawa su kasance masu sauƙi da ƙwarewa.
Daga cikin mashahuran shirye-shirye akwai Cast Video. Zai buɗe damar kallon bidiyo na kan layi, fina-finai, jerin talabijin, shirye-shiryen wasanni, watsa labarai da abubuwan kiɗa. Hakanan, ta amfani da wannan aikace-aikacen, zaku iya kallon bidiyo da aka adana a cikin “Gallery” na wayar. Irin wannan a cikin ayyuka shine Cast zuwa software na TV. Aikace-aikacen yana da ƙirar mai amfani kuma yana ba ku damar kunna bidiyo daga wayar ku akan TV. Hakanan zaka iya amfani da na’urar tafi da gidanka maimakon ikon nesa, daidaita ƙarar, sake juya bidiyon da dakatar da shi.
Ribobi da rashin amfani na fasaha
Amfani da fasahar Wi-Fi Direct yana da fa’idodi masu zuwa:
- arha da sauƙin haɗi : don daidaita na’urori, ba lallai ne ka sayi na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba. Tunda haɗin mara waya za a saita ta tsohuwa. Ya isa ya haɗa zuwa cibiyar sadarwar da aka zaɓa don fara kallon fina-finai, hotuna ko gabatarwa akan babban allon TV;
- Canja wurin bayanai mara waya mai saurin gudu : wannan fasaha ba ta ƙasa da sauran hanyoyin aika bayanai. Saboda wannan dalili, masana’antun na’urorin talabijin suna haɗa irin wannan guntu a cikin kayan aikin su. Don haka zaku iya watsa shirye-shirye akan fayilolin allon TV waɗanda ke ɗaukar adadin ƙwaƙwalwar ajiya mai mahimmanci;
- dacewa da duk tsarin aiki (MacOS, Windows da Android): wannan yana ba ka damar haɗawa da TV ta amfani da wayar kowane kamfani;
- goyan bayan na’urori na zamani da yawa (masu karɓar talabijin, wayoyi, kwamfutar hannu) saboda kasancewar guntu don aiki tare da Wi-Fi Direct. Idan babu shi akan talabijin, yana yiwuwa a siyan adaftar na musamman. Wannan kayan haɗi ya dace da yawancin nau’ikan na’urorin talabijin. Irin wannan adaftan yana da arha kuma zai maye gurbin guntu da aka gina;
- za ka iya ƙirƙirar rukuni na kayan aiki masu haɗin kai : yana ba da damar haɗa na’urori da yawa ta hanyar Wifi a lokaci guda kuma watsar da fayiloli zuwa gare su ko kunna wasan da yawa tare.
BRAVIA TVs – saitin da amfani da Wi-Fi kai tsaye da ayyukan madubi: https://youtu.be/OZYABmHnXgE Baya ga fa’idodin da ke sama, wannan fasaha tana da halaye masu zuwa:
- ƙara yawan amfani da wutar lantarki : ana canja wurin fayiloli cikin babban sauri, amma wannan hanyar haɗin kai tana haifar da saurin fitar da baturin na’urar hannu. Idan baturi ya lalace, cikakken cajin ba zai wuce awanni 2 na aiki tare da panel TV ba. Amma idan aka kwatanta da Bluetooth, wannan fasaha tana amfani da ƙarancin caji;
- rashin isasshen matakin kariya na bayanai : a cikin yanayin amfani da kamfanoni, ana samun ƙarin haɗarin zubar bayanan mai amfani. Masu amfani mara izini na iya samun damar bayanan sirri. Sabili da haka, ana bada shawarar yin amfani da kawai a cikin hanyar sadarwar gida;
- ƙara yawan radius mai amfani : ana ɗaukar wannan a ragi, tun lokacin da ake haɗa na’urori da yawa waɗanda ke cikin ɗaki ɗaya, nauyin da ke kan band ɗin yana ƙaruwa. Don magance wannan matsala, kuna buƙatar amfani da babban kewayon mitar – 5 GHz.
Don haka, Wi-Fi Direct fasaha ce da ke ba ka damar “sama da iska” don canja wurin fayiloli daga na’urar hannu zuwa babban allon TV.