Bayanin EPG don IPTV da saitunan sa

IPTVIPTV

EPG jagorar talabijin ce ta lantarki don IPTV. Ana iya gina shi ko ƙara da hannu. EPG yana ba mai amfani jagorar TV don tashoshin da ke cikin jerin waƙoƙin sa. Daga labarin za ku sami ƙarin koyo game da wannan aikin, saitunan sa, kuma ku nemo hanyoyin aiki kyauta zuwa jagororin TV na EPG.

Bayanin EPG don IPTV

IPTV ko Interactive TV (TV akan Intanet Protocol) fasaha ce ta dijital ta TV a cikin hanyar sadarwar bayanan IP, wacce sabbin masu sarrafa TV ke amfani da ita. Wani fasali na musamman na IPTV shine ikon kallon shirye-shiryen TV daga allunan, wayoyi da kwamfyutoci.
IPTV

EPG wani shiri ne na TV (jagora) wanda ya zama dole don tashoshin IPTV don masu amfani su iya ganin lokacin farawa na watsa shirye-shiryen da suke sha’awar, sunansa, nau’in da bayanin. A takaice dai, EPG misali ne na lantarki na zamani na jaridu tare da shirye-shiryen TV, wanda aka gina shi daidai cikin lissafin waƙa.

Jagoran TV zai taimaka maka kashe ɗan lokaci don nema da kallon abun ciki. Kawai kalli shirin kuma duba bayanan da aka watsa. Wani lokaci akwai nassoshi a cikin EPG – ƙaramin hoto na abin da yake a halin yanzu akan tashar ta musamman.

A cikin ‘yan wasan IPTV da aka biya, aikin EPG yana ginawa koyaushe kuma babu abin da ake buƙatar shigar da ƙari, kuma a cikin ƙarin ci gaba akwai kuma:

  • kulawar iyaye;
  • rikodin watsa shirye-shirye – don masu kallo su iya kallon shirin da suka rasa kai tsaye a talabijin (misali, sabis na EDEM.TV yana ba ku damar komawa kallo bayan kwanaki 4).

Yawancin lokaci ana nuna EPG bayan canza tashar TV – a ƙasan allon ko a gefe. Farantin yana nuna bayani game da abubuwan da ke kan TV yanzu kuma za su kasance a nan gaba. Hakanan zaka iya kallon jagorar TV ta menu.

Yadda za a kafa EPG don IPTV?

Ilimin kafa EPG ana buƙatar kawai ga waɗanda ke amfani da lissafin waƙa na M3U waɗanda aka ɗauka daga shiga Intanet kyauta, ko ƙirƙirar su da kansu. Ga waɗanda kawai suke son kallon tashoshi na TV akan hanyar sadarwar kuma ba su shirya yin nazarin wannan batu ba, zaku iya shigar da kowane mai kunna IPTV akan Android ko Windows tare da jagorar da aka keɓance. Fayil M3U ba tare da EPG yayi kama da wannan ba:

  • #EXTM3U
  • #EXTINF:0,Europa Plus TV #EXTGRP:music http://23acbfe8.ucomist.net/iptv/5K6RMPTM6L8S2Y/115/index.m3u8
  • #EXTINF:0,MUZ-TV #EXTGRP:music http://23acbfe8.ucomist.net/iptv/5K6RMPTM6L8S2Y/116/index.m3u8
  • #EXTINF: 0, BRIDGE TV Rashanci Hit #EXTGRP: kiɗa http://23acbfe8.ucomist.net/iptv/5K6RMPTM6L8S2Y/120/index.m3u8
  • #EXTINF:0,Bridge TV #EXTGRP:music http://23acbfe8.ucomist.net/iptv/5K6RMPTM6L8S2Y/122/index.m3u8.

Don ƙara tallafin jagorar TV zuwa lissafin waƙa, yi masu zuwa:

  1. Bude fayil ɗin lissafin waƙa a kowane editan rubutu (misali, a daidaitaccen faifan rubutu na Windows ko a cikin Notepad++).Bude fayil
  2. Canza layin farko mai alamar #EXTM3U zuwa: #EXTM3U url-tvg=”a wannan wuri, bar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin gwiwa daga sashe na gaba.”Canza layi

Wannan shine duka saitin. A cikin IP-TV Player, za a nuna wannan jerin waƙoƙi kamar haka: Jerin waƙaIdan akwai tashoshi waɗanda ba a samo shirin TV ba, canza sunayensu don dacewa da waɗanda aka ƙayyade a cikin fayil ɗin XML. Yana da sauƙi a fahimci cewa ba a samo wani shiri na tashar TV ba, kawai a ƙarƙashin sunansa ba za a nuna fim ɗin / nunin da ake kunnawa a yanzu ba.

Hanyoyin haɗi kyauta zuwa EPGs masu aiki a cikin 2021

Duk fayilolin XML da aka jera za su yi aiki ga kowane jerin waƙoƙin .m3u da kuka zazzage daga Intanet. Mafi kyawun jagororin aikin EPG kyauta:

  • http://iptvx.one/epg/epg_lite.xml.gz;
  • http://programtv.ru/xmltv.xml.gz;
  • http://epg.it999.ru/edem.xml.gz;
  • https://iptvx.one/epg/epg.xml.gz
  • https://ottepg.ru/ottepg.xml.gz;
  • http://stb.shara-tv.org/epg/epgtv.xml.gz;
  • http://st.kineskop.tv/epg.xml.gz;
  • https://iptvx.one/epg/epg_lite.xml.gz;
  • https://webarmen.com/my/iptv/xmltv.xml.gz;
  • https://static.mediatech.by/epg.xml.

Muna ba da shawarar yin amfani da fayil na XML na farko saboda yana goyan bayan mafi girman adadin tashoshi kuma koyaushe yana nuna daidaitattun jadawalin TV.

Sauƙaƙe jagororin aikin EPG kyauta:

  • http://epg.it999.ru/epg2.xml.gz;
  • http://epg.it999.ru/epg.xml.gz;
  • http://epg.it999.ru/pp.xml.gz;
  • http://epg.it999.ru/epg2.xml;
  • http://epg.it999.ru/epg.xml.

Irin waɗannan jagororin ana yin su ne don na’urori marasa ƙarfi. Akwai adadi mai yawa na tashoshi, amma ƙarancin aiki.

EPG autoloader

EPG autoloader plugin ne wanda ke ba ku damar ɗaukar epg.dat da aka shirya a cikin nau’ikan daban-daban. Masu amfani waɗanda suka shigar da shi suna karɓar sabon EPG kai tsaye zuwa mai karɓa ta atomatik. Ayyuka da fasalulluka na plugin:

  • shi da kansa yana saukar da epg.dat da aka shirya a cikin nau’ikan daban-daban daga sabar https://giclub.tv;
  • idan enigma2 ya share ePG.dat a sake kunnawa, zaku iya canza sunan fayil;
  • duba bayani game da kwanan wata da lokacin sabuntawar ƙarshe na ePG.dat;
  • saita lokacin lokaci tun sabuntawa na ƙarshe, bayan haka plugin ɗin zai bincika sabon ePG.dat.

Kuna iya saukar da plugin ɗin anan – https://drive.google.com/file/d/0B5UXmy-_ZZv5R09HbW5FbFJDX28/view?usp=sharing. Bayan zazzage plugin ɗin “EPG Autoloader” akan na’urarka, saita shi. Don yin wannan, je zuwa gare ta kuma bi waɗannan matakan:

  1. Kunna sabuntawa ta atomatik ta zaɓi “eh” kusa da layin da ya dace.
  2. Manna hanyar haɗin yanar gizon http://epg.giclub.tv/epg/epg.datfull.gz cikin filin “Adreshin Zazzagewa”.
  3. Saita mitar rajistan. Misali, mintuna 30, awa 1, da sauransu.
  4. Kishiyar akwatin “Duba don samuwa”, sanya “eh”.
  5. Danna maɓallin “Ajiye”.Adireshin ɗauka ta atomatik

Apps jagorar TV

Ba za ku iya shigar da EPG kawai a cikin lissafin waƙa kanta ba, amma kuma kawai zazzage aikace-aikacen musamman zuwa wayarka. Ga masu amfani da yawa, hanya ta biyu ta fi dacewa. Mafi kyawun jagorar TV ta hannu don Android:

  • Jagoran TV. Shirin TV tare da duk tashoshin TV na Rasha. Akwai nau’ikan, bayanai game da shirye-shirye da jadawalin mako mai zuwa. Hanyar saukewa kai tsaye a cikin Google Play Store – https://play.google.com/store/apps/details?id=molokov.TVGuide.
  • Shirin TV. Kayan aikin software mai sauƙi wanda ke tattara bayanai na yau da kullun game da nunin TV, jerin da fina-finai. Hanyar saukewa kai tsaye daga Google Play Store – https://play.google.com/store/apps/details?id=com.steeple.tv.program&hl=ru&gl=US.
  • Ikon TV. Wannan aikace-aikacen yana da duk fasalulluka iri ɗaya da na baya, tare da jigon dubawa mai duhu wanda za’a iya saita shi ta hanyar saitunan. Hanyar saukewa kai tsaye a cikin Google Play Store – https://play.google.com/store/apps/details?id=ru.djaz.tv.
  • Hope EPG/Pro Jagora. Don tashoshin TV na Rasha. Idan kun ƙara adireshin EPG na ɓangare na uku, zaku iya kallon watsa shirye-shiryen TV a Ukraine, ƙasashen CIS da Turai. Hanyar saukewa kai tsaye akan Google Play – https://play.google.com/store/apps/details?id=com.umutlu.HopeEPGGuide&hl=ru&gl=US.
  • Jagoran Shirin Lotus. Jagorar TV mai aiki don masu amfani daga Ukraine, Belarus da Turai. Hanyar saukewa kai tsaye daga Google Play Store – https://play.google.com/store/apps/details?id=com.mahocan.LotusEPG.

Idan kuna amfani da sabis na masu samar da IPTV na hukuma, to ba lallai ne ku bugu da ƙari bincika da daidaita EPG ba. Idan kana da jerin waƙoƙi na IPTV kyauta a hannunka, waɗanda ba koyaushe ake haɗa jagororin TV ba, ba zai yi wahala ka ƙara su da kanka ba. Bi umarnin a hankali kuma za ku kasance lafiya.

Rate article
Add a comment

  1. ich

    der link für EPG Autoloader geht nicht bitte um ein neuen link

    Reply
  2. dariusz

    wie oben geschrieben der link geht nicht bitte um neuen.
    Danke

    Reply
  3. Charmant

    Comment réparé mon décodeur qui ne montre pas les images ??

    Reply