Yawancin masu samar da Intanet suna kuma ba wa masu amfani da su sabis na talabijin na IP. Idan kana da TV mai fasahar Smart TV, zaka iya kallon IPTV daga mai badawa ta amfani da aikace-aikacen SS IPTV.
Menene SS IPTV?
SS IPTV aikace-aikace ne na zamani wanda aka kirkira don TV tare da fasahar Smart TV wanda ke ba ku damar kallon bidiyo da ake watsawa ta Intanet.
SS IPTV shine ɗayan shahararrun aikace-aikacen Smart TV a cikin ƙasashen CIS da Turai. Wannan shine aikace-aikacen farko da ya ba da damar kallon IPTV. A cikin 2013 Smart TV App Developer Competition, SS IPTV ya sami mafi girman maki.
Aikace-aikacen kanta baya ba mai amfani da sabis na tarin fuka. SS IPTV yana ba da dama ga abun ciki da mai badawa ke bayarwa kawai. A gaskiya ma, SS IPTV mai kunnawa IPTV ne, kuma idan mai amfani ya biya mai bada sabis don samar da ayyukan kallon TV na IP, to, duk ma’amaloli na kuɗi suna faruwa ne kawai tsakanin mai amfani da mai bada (SS IPTV ba shi da wani abu da wannan). Idan mai badawa ya ba da nunin TV mai mu’amala da ba a ɓoye ba, to zaku iya loda jerin waƙoƙin da ya yi zuwa aikace-aikacen da kanku. Yawancin lokaci ana buga lissafin (jerin waƙa) akan gidan yanar gizon hukuma na irin wannan mai bayarwa. Idan ba za ku iya samunsa ba, rubuta zuwa goyan bayan fasaha na mai ba ku.
Idan mai ba da intanit ɗin ku bai ba da ikon kallon IPTV ba, zaku iya amfani da sabis ɗin cikakken kowane ma’aikacin OTT da kuke so, wanda rafukan bidiyo ya dace da Smart TV ɗin ku, ko kuna iya zazzage jerin waƙoƙin ku tare da tashoshi.
SS IPTV a halin yanzu dandamali ne mai ci gaba sosai, ainihin cibiyar nishaɗin nishaɗi a cikin TV ɗin ku. Lissafin waƙa daga ma’aikatan IPTV ɗari da yawa, tashoshi masu rai, abun ciki na bidiyo daga sabis na kan layi, cibiyoyin sadarwar jama’a da ɗaukar hoto – duk wannan yana samuwa ga mutanen da ke da aikace-aikacen guda ɗaya kawai – SS IPTV. Kalli bitar bidiyo na aikace-aikacen a ƙasa:
Shigar da SS IPTV akan Samsung TV
A halin yanzu babu aikace-aikacen don shigarwa daga shagon Smart Hub. Amma kuna iya saukarwa da gudanar da aikace-aikacen daga kebul na USB, wanda zai buƙaci a saka shi cikin tarin fuka.
Shigarwa akan TVs da aka ƙera daga 2011 zuwa 2015
- Zazzage aikace-aikacen da aka adana zuwa kwamfutarka daga gidan yanar gizon masu haɓaka aikace-aikacen SS IPTV – https://ss-iptv.com/files/ssiptv_orsay_usb.zip
- Saka filasha a cikin kwamfutarka. Cire fayil ɗin ajiya zuwa tushen directory na filasha. Don yin wannan, danna-dama a kan Archives kuma zaɓi “Cire fayiloli …”. Saka filasha kuma danna Ok.
Hanyar fayilolin tana da mahimmanci. Ya kamata ya kasance kamar haka (a kan filasha, a cikin wannan misali an sanya harafin “E”, akwai babban fayil ssiptv, da fayiloli a ciki):
- Saka filasha ɗin ku a cikin kowane tashar USB da yawa na TV. Aikace-aikacen da aka shigar zai bayyana nan da nan akan nunin TV.
Shigarwa akan na’urorin da aka saki bayan 2015 (Tizen OS)
Don shigarwa:
- Zazzage wannan taskar zuwa kwamfutarka – https://ss-iptv.com/files/ssiptv_tizen_usb.zip
- Saka kebul na filasha a cikin kwamfutarka kuma buɗe fayil ɗin da aka zazzage zuwa tushen directory na kebul na drive. Don yin wannan, danna-dama akan tarihin – danna “Cire fayiloli …” – zaɓi kebul na filasha a cikin hannun dama – danna “Ok”.
- Babban fayil ɗin “userwidget” zai bayyana akan filasha tare da fayiloli masu zuwa:
- Saka filasha ɗin ku a cikin kowane tashar USB da yawa na TV. A cikin “My Applications”, ba tare da yin wasu magudi ba, aikace-aikacen SS IPTV zai bayyana.
Ana saukewa da gyara lissafin waƙa
Aikace-aikacen yana goyan bayan hanyoyi biyu don sauke lissafin waƙa. Addendum:
- ta hanyar haɗin yanar gizo (irin waɗannan lissafin waƙa ana kiran su waje, zaku iya ƙara su gwargwadon yadda kuke so);
- ta hanyar lambar da ke aiki sau ɗaya, kuma za ku iya zazzage ta daga rukunin yanar gizon (irin wannan jerin waƙoƙin ana kiran shi na ciki, kuma ana iya samun ɗaya kawai).
Don sauke lissafin waƙa naku, bi hanyar haɗin yanar gizon:
- Je zuwa SS IPTV kuma a kan allon da ya bayyana, danna kan gear a kusurwar dama ta sama.
- Je zuwa “Content” ta zaɓar wannan layi a cikin menu mai saukewa. A saman layin, je zuwa “Lissafin waƙa na waje” kuma danna “Ƙara”. Buga kowane sunan lissafin waƙa da ake so da hanyar haɗin kai zuwa cikin filin da ya dace, sannan danna “Ajiye” a kusurwar dama ta sama.
Alamar lissafin waƙa na waje da kuka ɗora zai bayyana a babban taga aikace-aikacen. Za a loda lissafin waƙa duk lokacin da ka danna wannan alamar.
Don zazzage lissafin waƙa na waje, wani lokacin ana amfani da tsarin akan tarin fuka – wato, zaku iya amfani da hanyoyin haɗin yanar gizo kawai, tsarin ba zai bari wasu su shiga ba.
Don loda lissafin waƙa ta hanyar lamba:
- Shiga cikin app. Danna gear a kusurwar dama ta sama.
- Je zuwa “Gaba ɗaya” ta zaɓar wannan layi a cikin menu mai saukewa, kuma danna “Get Code”. Wannan lambar za ta yi aiki na kwana ɗaya (ko har sai an ƙirƙiri na gaba).
- Shigar da lambar da aka sauke akan wannan hanyar haɗin yanar gizon – https://ss-iptv.com/users/playlist
- Danna “Ƙara Na’ura”.
- Zaɓi lissafin waƙa akan PC ɗinku ta danna “Buɗe” sannan ku gama zazzagewa ta danna “Ajiye”. Da zarar lissafin waƙa na al’ada ya yi nasarar lodawa, alamar lissafin waƙa nawa za a ƙara zuwa allon app.
Dandalin ba wai kawai yana nuna jerin waƙoƙin da aka ɗora a ciki ba, har ma yana ƙoƙarin gano tashoshin da ke cikin su, da daidaita su da waɗanda aka riga aka shigar a cikin bayanan. Waɗancan tashoshi na jerin waƙoƙin da aka zaɓa waɗanda tsarin da aka gane ana iya gani akan rukunin da ya dace tare da tambarin su.
Lokacin loda sabon lissafin waƙa, lissafin waƙa na baya an sake rubuta shi. Idan kana buƙatar sake zazzage jerin waƙoƙi ɗaya ko wani ta cikin rukunin yanar gizon, babu buƙatar karɓar wata lamba idan ba ka share kukis ɗin burauzarka ba tukuna.
Lissafin waƙa kawai waɗanda suka dace da kafaffen tsarin m3u za a iya amfani da su azaman lissafin waƙa na ciki. Dole ne a sanya lissafin waƙa a cikin UTF 8-bit don loda daidai. Lissafin waƙa na waje na iya kasancewa cikin kowane tsari (watau ba kawai m3u ba, har ma, misali, xspf, asx da pls). Ƙara koyo game da ƙirƙirar jerin waƙoƙin ku da loda shi zuwa SS IPTV a cikin bidiyon da ke ƙasa:
Matsalolin sake kunnawa da mafita
Lokacin da kuke kallon tashoshi akan Samsung Smart TV ta amfani da SS IPTV app, zaku iya fuskantar batutuwa masu zuwa:
- Kuskuren nuni. Idan an ɗora lissafin waƙa, amma ba a nuna tashoshi ba, amma a maimakon haka kawai baƙar fata da saƙon kuskure, kuna buƙatar tabbatar da cewa lissafin waƙa yana cikin tsari. Ana iya yin wannan ta hanyar shirin kwamfuta na IPTV Player ko VLC.
- Komai yana aiki lafiya ta hanyar IPTV Player da VLC, amma SS IPTV har yanzu yana da kuskure. Idan lissafin waƙa ya ƙunshi hanyoyin haɗi zuwa rafukan watsa labarai da yawa (yawanci tare da jerin waƙoƙi daga ISP ɗinku), dole ne a haɗa tarin fuka zuwa cibiyar sadarwa ta waya don sake kunnawa na yau da kullun. Yawancin tarin fuka ba sa goyan bayan multicast. Watsawar rafukan wannan nau’in yana yiwuwa ne kawai idan an saita wakili na UDP akan na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.
- Akwai tashoshi da suke cikin harshen waje. Don yin waƙar mai jiwuwa cikin Rashanci, yi amfani da sifa mai sauti (lambar harshe: rus). Misali: #EXTINF:0 tvg-name=”THT” audio-track=”rus” tvg-shift=4, THT International.
- An ɗora lissafin waƙa, amma tambura da EPG ba a kallon su. SS IPTV yana da tsarin ganewa na zamani wanda ke aiki a kusan kashi 99% na lokuta. Matsalolin da aka fi sani shine kuskuren suna. Don tabbatar da gane tashoshinku, bincika idan sunayensu ya dace da buƙatun. Ka tuna cewa bai kamata sunayen su ƙunshi ƙarin haruffa (fiididdigar, sunayen rukuni, da sauransu).
- Kuskuren lissafin waƙa na bidiyo. Bidiyoyin da aka ɗora suna aiki lafiya, amma maɓallan juyawa da dakatarwa sun ɓace. Don gyara halin da ake ciki da kuma nuna gumakan kullum, dole ne a sauke lissafin waƙa ta sashin “Rikodin Bidiyo”, wanda za’a iya samuwa a cikin saitunan shirin.
Amfani da Samsung TV tare da fasahar Smart TV, mai amfani zai iya kallon tashoshin IPTV kyauta. A hankali bi umarninmu da aka bayar a cikin labarin, shigar da aikace-aikacen SS IPTV kuma ku ji daɗin kallon fina-finai da sauran abubuwan bidiyo cikin inganci mai kyau.
fgjgh :?:sdf
bom dia não to comceguindo baixar o ssiptv para estalar na minha tv sansung eu comprei um plano e não comciga passar pra tv